• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

NƠI THẢO LUẬN,YÊU CẦU,CHIA SẺ VỀ ICON ANNA CHO THEME!

ScorpiusDLord

Mọi người ơi, mình tìm được 1 theme rất đẹp, mình rất thích cái theme này nhưng khổ nổi nó chỉ dành cho S60v3. Mình cài trên V5 thì nó bị lỗi 1 số thứ. Pro nào có thể phù phép cho nó thành theme xài được cho S60v5 được không?
Mình rất biết ơn bạn nào có thể giúp mình
Đây là file cho s60v3: http://www.mediafire.com/?9cism4gts946xec

Đây là demo của nó, mình đã cài thử rồi, rất đẹp và cực cool

vuson

Mọi người ơi, mình tìm được 1 theme rất đẹp, mình rất thích cái theme này nhưng khổ nổi nó chỉ dành cho S60v3. Mình cài trên V5 thì nó bị lỗi 1 số thứ. Pro nào có thể phù phép cho nó thành theme xài được cho S60v5 được không?

=D>=D>=D>=D> cái bàn phím của nó hệt như trong demo hả bạn,show ảnh chụp màn hình đi

ScorpiusDLord

=D>=D>=D>=D> cái bàn phím của nó hệt như trong demo hả bạn,show ảnh chụp màn hình đi
Đẹp lắm bác ợ, nó giống như trên demo luôn á. Nhưng mà cài trên v5 bị lỗi 1 chút

Bác có cách nào sửa nó lại chạy đc v5 ko

wangsang1104

dành cho sym^3 chứ k phải là s60v3 bạn à mình thấy theme rất đẹp đấy
p/s theme này khi cài vào thì cái thanh bar của nó màu xanh nhìn k đồng bộ cho lắm pro và ko nt đc pro nào sửa đc thì good lắm đấy

Chỉnh sửa cuối:

baby612

a oi cho e hoi? cai' icon Ung Dung ma UID la bao nhjeu, e dung Jbaktaskman nhung khong tim thay uid cua no':((
Đó cũg là câu hỏi of mìh...mog ai đó giúp đỡ mìh và bạn ấy !! Àk mà mìh bug file .mif ra là được cái khung hiện lên đầy đủ các entry có đuôi .svg fải ko các bác? Và mìh cthể xem đc nó rùi cah edit lại fai k? Tại mìh mún edit mấy cái trong phần setting nhưg ko bik đc entry mấy cả,vì nó nằm trog settig mà, haizzz

boy_online01

Đó cũg là câu hỏi of mìh...mog ai đó giúp đỡ mìh và bạn ấy !! Àk mà mìh bug file .mif ra là được cái khung hiện lên đầy đủ các entry có đuôi .svg fải ko các bác? Và mìh cthể xem đc nó rùi cah edit lại fai k? Tại mìh mún edit mấy cái trong phần setting nhưg ko bik đc entry mấy cả,vì nó nằm trog settig mà, haizzz
Nếu bạn ko biết dùng JBakTaskman thì có thể dùng UIDViewer cũng đc (google search). Còn muốn xem svg/svgb thì cho vào đt xem.

baby612

Nếu bạn ko biết dùng JBakTaskman thì có thể dùng UIDViewer cũng đc (google search). Còn muốn xem svg/svgb thì cho vào đt xem.

Có cách nào thay 1 số icon mặt đih ko bác? Làm hết cả them rùi,nhưng lại còn mấy phần trog setting còn mặt địh, chả bik làm thế nào edit lun hjx

boy_online01

ai có theme này thì share cho em với nhé tìm mãi k có theme nào làm đc cái icon phone switch
Mình dùng CFW N97 nên ko có cái Phone switch, nó có chức năng gì vậy bạn?

Có cách nào thay 1 số icon mặt đih ko bác? Làm hết cả them rùi,nhưng lại còn mấy phần trog setting còn mặt địh, chả bik làm thế nào edit lun hjx

Setting có bao nhiêu cái làm sao mình nói hết đc?

Mình dùng CFW N97 nên ko có cái Phone switch, nó có chức năng gì vậy bạn?Setting có bao nhiêu cái làm sao mình nói hết đc?
bạn có thể hướng dẫn mình chi tiết cách làm chi wiget trong suốt đc k?mình làm mãi mak k đc :(
p/s:mak có ai bít cách bung file wiget k nhỉ?:-?

ace_hp7

Active Member
cách thay đơn giản nhất là bạn dùng siscontent bung theme cần thay ,vào tab resource ,vào search gõ widget ,nó sẽ hiện ra khoảng hơn 10 entry , rồi bạn kiếm theme có widget trong suốt ,bung ra làm tương tự rồi đổi entry của 2 theme cho nhau , trc mình đã mod thành công theme từ trong suốt thành có khung ,h bạn thử ngược lại xem đc k

wangsang1104

mình cũng rõ lắm tại dùng OFW nên muốn nó đồng bộ luôn cho đẹp chứ trong máy thì chưa full

cách thay đơn giản nhất là bạn dùng siscontent bung theme cần thay ,vào tab resource ,vào search gõ widget ,nó sẽ hiện ra khoảng hơn 10 entry , rồi bạn kiếm theme có widget trong suốt ,bung ra làm tương tự rồi đổi entry của 2 theme cho nhau , trc mình đã mod thành công theme từ trong suốt thành có khung ,h bạn thử ngược lại xem đc k
mình search nhưng k thấy cái nào mới lạ :(
bạn chụp cho mình cái ảnh mấy cái entry wiget của b để mình tìm thử xem :D

baby612

lấy vd cái hình trên đi nhé nhưg ko fải icon mặt địh đó mà là icon anna no full hết 6 cái icon trên hìh lun, nhưng khi mìh nhấn vào mục themes nó sẻ hiện ra mấy cái tuỳ con mới chứ gì nhưng trog mấy cái tuỳ chọn đó lại ko có icon anna mà là icon mặt địh of nokia, thấy tức chưa, edit lại thêm ko đc, vì seach nó ko hjện j hết, 5 cái icon tuỳ chọn ko full anna sao khi nhấn vào mục themes trên hìh đó là '' general ; menu; home scr. theme ; wallpaper ; call image '' còn trog phần Music player thì có tới 7 cái ko full đó là "Artists; Albums;playlists ; All songs; Podcasts; Genres; Composer" còn chỗ hiện icon thẻ nhớ(memory car), phone memory và bakup,nó cũg ko hiện lun chỉ hiện icon mặt địh themes of nokia ko àk,seach trog Tap resouce de edit themes thì ko có mấy tên đó, ai bik tại sao giúp mìh khắc phục với hhuhuhu

baby612

bạn qua đây nghiên cứu ,xem xong là mod theme ầm ầm vì đây toàn là kinh nghiệm đã đc đúc kết ,rất bổ ích đấy
http://www.pdaviet.net/showthread.p...thứ-cần-biết-để-edit-theme-hiệu-quả!***
cám ơn bạn nhìu nhá, bài viết này có ich với mìh lắm :)) ak mà mìh thắc mắc nè
+nếu mà mình seach trong tap app va resouce nó ko ra thứ mình cần thay thì sao nhỉ?hay là tất cả các theme seach đều có nhữgthứ mìh tìm? Dù là theme mặc địh 1 và thứ nhỏ trog theme đó cug seach đều có lun?
+mìh có đọc topic of bạn hứơg dẫn cách thay mấy tập tin trong file manager đó là thư mục,lớn, thư mục bé,... Nhưg mà thiếu thư mục trốg hihi ko bik nó la gì nhỉ? Và bạn cug nói nó cũg ko co uid và nằm ẩn , zị mìh bug file ra, biết lấy nguồn thay vào ở đâu? Bug file lấy nguồn để thay mà ko thấy nó sao thay hihihi giúp mìh giải đá mấy ý đó nha...

ace_hp7

Active Member
câu 1 : đa phần theme tác giả k bao h làm full ,entry thì đầy đủ nhưng k set vào app ,ai muốn full icon sẽ phải set lại ,nếu bạn vào tab app gõ search thì chỉ ra đc icon hệ thống thôi ,để xem đc uid của app thì bạn xem qua Jbak Taskman hoặc AppUidViewer sau đó vào phần add applications gõ uid và set entry cho nó ,còn trong tab resource cũng thế ,k fai lúc nào search cũng có ,b để ý trong tab resource ,icon đc sắp xếp dưới dạng list folder ,ví dụ bạn quan tâm đến icon trong Music thì bạn vào List icon / media Gallery Icons ,b chọn icon bất kỳ bấm vào nó sẽ xuất hiện 1 tab nhỏ hơn ntn ,bảng này nó sẽ hiển thị tất cả icon có liên quan mà nếu search có thể k tìm ra ,

câu 2 : bạn có thể so sánh đối chiếu với theme khác ,trong trường hợp bí quá thì bạn bung theme ra ,extract toàn bộ icon ra để xem là entry số bn tương ứng với app nào
nc mod theme k khó nhưng cần kiên nhẫn rất cao ,và 1 ít phán đoán ,đây là kinh nghiệm riêng của mình thôi ,đây là cách thủ công đơn giản nhất,còn ai làm thành thục rồi là nhớ ,và mình cũng mong đc pro chỉ giáo những kinh nghiệm hay

Chỉnh sửa cuối: