• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nơi tổng hợp, đề nghị code các ngôn ngữ của firmware các đời máy

spiderman_anhvu

Bạn cho mình code dành cho Nokia N72 thường để up lên N72ME với. À, cho mình code mà đọc được cả tiếng việt luôn nhé! thanks nhiều :)

p/s: Sau khi mình đổi code bằng NSS xong là cứ update fw bình thường thôi đúng không? :)

gai

Well-Known Member
habaolinh giúp mình cái này nhé. không hiểu sao mình đã đổi rất nhiều code nhưng vẫn không lên được vesion mới. hôm bữa đến giờ update 3 lần rùi mà vesion của mình là v3.24 của máy 3250 của mình vẫn như cũ. bạn có biết code nào là chuẩn của 3250 thì cho mình xin nhé.thanks.:(

habaolinh

Super V.I.P
Bạn cho mình code dành cho Nokia N72 thường để up lên N72ME với. À, cho mình code mà đọc được cả tiếng việt luôn nhé! thanks nhiều :)

p/s: Sau khi mình đổi code bằng NSS xong là cứ update fw bình thường thôi đúng không? :)
N72:0531541/0/0515965
habaolinh giúp mình cái này nhé. không hiểu sao mình đã đổi rất nhiều code nhưng vẫn không lên được vesion mới. hôm bữa đến giờ update 3 lần rùi mà vesion của mình là v3.24 của máy 3250 của mình vẫn như cũ. bạn có biết code nào là chuẩn của 3250 thì cho mình xin nhé.thanks.:(
Code nào cũng chuẩn cả,nhưng nếu update ko đc thì có thể do server của Nokia lỗi. Mấy hôm trc mình update con N70 cũng bị báo lỗi ko cập nhật đc. Tốt nhất bạn thử xem cách up offline xem. Cũng dễ làm mà.
mình xin code của Nokia E90 của VN , cảm ơn các bạn trước nhé

E90:0546372

gai

Well-Known Member
hèn gì lúc lúc tối mình úp. nó cứ báo dòng thứ 1 là current v3.24, dòng thứ 2 nó cũng báo update v3.24 mặc dù đã đổi rất nhiều code. 7 hay 8 code gì đó. nhưng mà cũng liều úp thử. chậc cái là mọi việc đều diễn ra suông sẻ cũng báo update thành công nhưng khi khởi động lại máy thì vẫn bình thường, dữ liệu toàn bộ trong máy không bị mất chỉ có dịch chuyển về ngày tháng thôi. bạn có bị trường hợp này không vậy. mình up online khoảng 40p. chắc là tối nay tham khảo cách up offic gi đó. mà nghe nói úp offic thì mất thời gian hơn phải không bạn và thời gian trung bình khoảng bao nhiêu. thanks

hoangtu2410

habaolinh ơi , bạn có cách nào biết fw hỗ trợ cho code đó mới nhất là bao nhiêu không , ví dụ mình đang sử dụng fw v300 trên E90 , code của Thái Lan gì đó , mình định hard reset sau đó đổi code sang code của Vietnam , sau đó up fw online lên bản v210 , bạn có thể check giùm mình bản fw mới nhất cho code của VN là bn dc ko , nếu vẫn là v300 thì thôi khỏi đổi T-T . thx bạn nhiều

spiderman_anhvu

habaolinh ơi , bạn có cách nào biết fw hỗ trợ cho code đó mới nhất là bao nhiêu không , ví dụ mình đang sử dụng fw v300 trên E90 , code của Thái Lan gì đó , mình định hard reset sau đó đổi code sang code của Vietnam , sau đó up fw online lên bản v210 , bạn có thể check giùm mình bản fw mới nhất cho code của VN là bn dc ko , nếu vẫn là v300 thì thôi khỏi đổi T-T . thx bạn nhiều

Bạn vào trang này:http://www.nokia.com.vn/A4995160 điền code bạn có để check xem fw mới nhất cho code đó là version nào nhé :)

gai

Well-Known Member
habaolinh giúp mình này nha. mình vừa mới úp xong con 3250 V4.60 mã code là 0538877 APAC2-14. trong phần tra từ điển thì chữ nhỏ xíu không đọc được,chữ thì đọc được chữ thì bị ô vuông, bây giờ mình muốn đổi sang code erro2 để hiển thị TV tốt thì có thể đổi code nào là hợp lý và chú ý là mình úp bằng OFFLINE nhé. ah mình hỏi thêm là bạn có biết code nào mà fonts chữ mập mập chút xíu thì cho mình xin luôn nha. thanks:)

lamnt0702

Anh habaolinh cho em hỏi chút xíu,máy em là N95 8gb RM320,em đã up FW lên V30.0.018 nhưng do ko có tiếng Chinesee nên bây h em muốn change code,em đã thử change code nhưng ko hiều sao ko đựoc,máy vẫn ko có tiếng Chinesee,thế là sao vậy anh?code chinesee la 0555187 đúng ko anh?

habaolinh

Super V.I.P
Anh habaolinh cho em hỏi chút xíu,máy em là N95 8gb RM320,em đã up FW lên V30.0.018 nhưng do ko có tiếng Chinesee nên bây h em muốn change code,em đã thử change code nhưng ko hiều sao ko đựoc,máy vẫn ko có tiếng Chinesee,thế là sao vậy anh?code chinesee la 0555187 đúng ko anh?

Ặc, mình ko nắm rõ product code China lắm, thử cái này xem:
0557980 - HONG KONG / CHINA

kaka2my

ban cho mình hỏi,máy mình code la:0561929,nhung khi mình test thì nó báo kết quả code la:35637602.vì mình mua máy mới,nếu như vậy là máy đã đổi code và chạy FW rồi pk bạn?

bạn cho mình hỏi code cua N85 và nó có thể up FW bình thường như các máy khác kg?thankkk

bapdetieunhi

bác nào có file flash Product code bắc âu (nước phần lan) cho N70- RM84 (Silver English Svenska Suomi) thì chỉ cho em với ? thanks

datvt

Bạn nào có code tiếng việt của máy 6267 thì cho mình xin với ! cảm ơn nhiều !

datvt

Hiz ! Bấm THANKS rồi mà nhìn chữ ký của bác habaolinh vẫn thấy rợn hết cả tóc gáy :)

Xin các bác code tiếng việt của N79 ( lần 2 ) :(

(Nếu ai đã có thì cho em xin nhé)

Chỉnh sửa cuối:

habaolinh

Super V.I.P
Đòi hỏi nhiều quá đấy.
0568145:VIETNAM Pewter and Canvas White/Light Sea Blue
0568156:VIETNAM Pewter and Seal Grey/Espresso Brown