• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5230 có giá bán chỉ 149 euro (gần 4 triệu đồng)

Inuyasha1987

5800 và Star không cùng phân khúc, chính vì vậy mà Nokia đã ra phiên bản 5530 và 5230 để cạnh tranh với Star và Star Wifi. Đây là 1 đòn rất mạnh đánh vào Samsung vì như mọi người biết, cả 2 con đều không có Wifi nhưng con Star thường cũng không có GPS trong khi 5230 có. Còn 5530 là phiên bản đánh vào Star Wifi mới ra của Samsung.

Như vậy ở phân khúc dế cảm ứng giá rẽ chỉ còn mỗi Samsung và Nokia đấu nhau thôi, Sony và Moto vẫn chưa có máy nào để cạnh tranh ở phân khúc này. Có thể thấy việc tung ra 2 phiên bản này là 1 hành động rất hợp lí đó chứ.

Nhưng mà nếu Nokia vẫn trung thành với Symbian thì Nokia sẽ không đấu lại Samsung ở phân khúc dế cao cấp vì ở phân khúc này, sản phẩm của Samsung trãi đều ở cả 3 hệ đều hành lớn là Android, Symbian và Windows Mobile.

Một mình Samsung vs Google + HTC + Nokia =)).

Trước mắt là thấy N97 không thể đọ lại Samsung Omnia HD rồi đó.:p

Ông này nói chuẩn đấy, đúng là ở fân khúc tầm trung chỉ thấy nổi lên Samsung và Nokia, tuy là 2 con kia của nokia đắt hơn nhưng có hệ điều hành thì khả năng ứng dụng và chơi game sẽ cao hơn rất nhiều, cá nhân mình thì thấy 2 con kia của nokia vẫn đẹp hơn. Tuy vậy nhưng chênh giá 1tr giữa 2 hãng thì cũng đáng cho những ai thiếu kinh tế fải suy nghĩ, cụ thể như 1 ông nhóc mới đỗ đại học chắc đc bố mẹ cho tiền vừa hỏi mình hôm qua thì cũng băn khoăn giữa 5530 và Star bản wifi nhưng có lẽ cậu em chọn 5530 thôi ^^! Còn ở phân khúc cấp cao thì mình thấy nokia đuối thế quá, N97 là siêu sản phẩm của hãng mà ngay từ khi giới thiệu mình thấy cũng chưa có điểm nào trội hẳn để gây ấn tượng mà sau khi ra đời thì thấy mọi người nói cũng nhiều lỗi như cáp hỏng, xước camera do nắp trượt ..., có vẻ N97 bị lu mờ bởi cả những con đi trước và những con đi sau

h2love4ever

k biết 5530 và 5230 ra thì giá trị của 5800 sẽ tăng lên hay giảm xuống nhỉ...

HuynhThanh

k biết 5530 và 5230 ra thì giá trị của 5800 sẽ tăng lên hay giảm xuống nhỉ...

Điện thoại chỉ có xuống chứ ko có lên đâu bạn ơi! Trừ hàng xách tay giá có thể lên xuống theo thời điểm nào đó thôi!

thanhduc_iit

con này rất phù hợp với nhu cầu của tôi, ha ha. ở TP lớn thì có wifi nhiều, chứ ở quê thì làm gì có wifi, mà muốn có wifi thì tốn tiền cafe nữa

chemi1209

Ra sau mà máy ảnh chỉ có 2 chấm, thiếu Wifi nhưng với mức giá 4tr thì cũng đc:-?

BuuPhucCT

Well-Known Member
Máy ảnh chỉ có 2MP lại không có đèn Flash, có 3G nhưng không có WIFI.Toàn là thiếu những cái không nên thiếu. Thêm 1 triệu nữa mua 5530 còn OK hơn.:|

nhqpro6120

may bac nay thich wifi nhi,theo em may tinh xach tay moi can,con dt thi 3g la dc roi,hang nokia+3g+gps+man hinh khung 16tr mau 3.2inh phan giai 320.640,way phim chuan hd,pin trau 1350mAh+he dieu hanh symbian os 9.x =3tr8=2tr5 (hang cu)ra mot phat la hot ngay ko phi suy nghi
Posted via Mobile Device

hungdylan

wf chỉ dành cho những ai hay ngồi quán xá thôi
uống cafe mất 10k mà trong khi đó chat chit 1 lúc chỉ mất vài trăm đồng
mình thấy wf ko quá cần thiết đến vậy
mình là sinh viên cung ít cafe nên ko dùng đến wf
mình thấy em này giá đẹp mà
phù hợp với sinh viên

QuangThang89: Lưu ý viết hoa đầu dòng và ko viết tắt nha bạn

Last edited by a moderator:

thientruongx

Máy ảnh chỉ có 2MP lại không có đèn Flash, có 3G nhưng không có WIFI.Toàn là thiếu những cái không nên thiếu. Thêm 1 triệu nữa mua 5530 còn OK hơn.:|

Các bác phản đối con này ghê quá. Em đang định xúc 5230.
Đang suy nghĩ giữa 5230 với 5530. Gét mỗi cái là 5230 camera có 2.0

BuuPhucCT

Well-Known Member
Con này bên ngoài dòm màu mè quá và cái vỏ ngoài không được đẹp lắm. Nó bàn với giá gần 4,3 triệu chứ không rẻ. Thêm 500k nữa mua 5530 ngon hơn và có thêm WIFI.

thientruongx

Con này bên ngoài dòm màu mè quá và cái vỏ ngoài không được đẹp lắm. Nó bàn với giá gần 4,3 triệu chứ không rẻ. Thêm 500k nữa mua 5530 ngon hơn và có thêm WIFI.

Theo các bác thì 5530 hơn hay là 5230.

mucelago

Active Member
Hôm qua đi coi thử con này, nó cắt mất 1 cái loa chỉ còn Mono thôi nên nghe nhạc không hết hiệu ứng Stereo đâu. Với lại chất liệu thấy rẽ tiền hơn cả 5800 ( mặc dù 5800 đã bị chê là rẽ tiền ).

Được có mỗi cái giao diện mà ai cũng muốn và kinetic scrolling thôi. Hết

thientruongx

Hôm qua đi coi thử con này, nó cắt mất 1 cái loa chỉ còn Mono thôi nên nghe nhạc không hết hiệu ứng Stereo đâu. Với lại chất liệu thấy rẽ tiền hơn cả 5800 ( mặc dù 5800 đã bị chê là rẽ tiền ).

Được có mỗi cái giao diện mà ai cũng muốn và kinetic scrolling thôi. Hết

Trời thế thì chán quá. Bác nào đi xem thì cho em ý kiến nữa nhé.
Rất cần nhiều ý kiến thu thập về con này

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trời thế thì chán quá. Bác nào đi xem thì cho em ý kiến nữa nhé.
Rất cần nhiều ý kiến thu thập về con này

Nói túm lại là không nên mua 5230 vì giá rẻ hơn 5530 chẳng bao nhiêu mà tính năng thì bèo nhèo quá. Vỏ như đồ Trung Quốc, loa nghe chán phèo lại chẳng có WIFI nữa.

thientruongx

Nói túm lại là không nên mua 5230 vì giá rẻ hơn 5530 chẳng bao nhiêu mà tính năng thì bèo nhèo quá. Vỏ như đồ Trung Quốc, loa nghe chán phèo lại chẳng có WIFI nữa.

Trời đất. Thế thì em bít làm sao bây giờ.Tính mua con 5230 là đã cố gắng lắm rồi (ko đủ tiền mua 5530). Nghe mọi người nói thế nản quá

BuuPhucCT

Well-Known Member
Trời đất. Thế thì em bít làm sao bây giờ.Tính mua con 5230 là đã cố gắng lắm rồi (ko đủ tiền mua 5530). Nghe mọi người nói thế nản quá

Mua máy xài lâu dài nên chịu khó đầu tư cho tới. Không thì mua rồi chán bán lại thì lỗ lắm. Nói chung là 5230 chỉ nẹn bán với giá dưới 4tr thì hợp lý chứ giá 4,35tr thì hơi cao so với tính năng của nó.

lamhpvn

NOKIA nghe thấy góp ý cua bác hay sao ý?
Hôm nay 5230 chỉ còn giá 4090K thôi!