• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Hoden

Super V.I.P
em thử rồi cũng ko dc nữa.em đã làm đúng đường dẫn ổ C như anh hổ đen nhưng nó cứ vậy hoài:-/

nếu không đựoc vì bạn chưa chạy file v31 exe.chạy xong nó là nó nhận ngay thôi

getbackers

anh hoden cho em hỏi cái, em up fw qua nsu, bay h muon chen giao diện orange thi phai update fw lai à?, có cách nào không cần update lại không? sơ. die phone lắm :((

Hoden

Super V.I.P
anh hoden cho em hỏi cái, em up fw qua nsu, bay h muon chen giao diện orange thi phai update fw lai à?, có cách nào không cần update lại không? sơ. die phone lắm :((

1 khi up bằng nsu khi chuyển qua JAF thì bắt buộc phải cài jaf và đầy đủ pm.và driver
khi cài xong mới có thể can htiep65 fw cam,vì jaf khi úp can bản cam thì phải flash lại và chèn giao điện mới.nếu không muốn can thiệp thì chơ bản orange v31 ra rồi flash luôn chắc nó sẽ có trong nay mai

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
up bằng phonenix j j đó là sao vậy pác hổđen, có thể up offline đc ko.mạg nhà em die rồi.hjxhjx

Hoden

Super V.I.P
Posted via Mobile Device
up bằng phonenix j j đó là sao vậy pác hổđen, có thể up offline đc ko.mạg nhà em die rồi.hjxhjx
phonenix úp bình thưồng như jaf thôi vẫn úp offline.có bài hưóng dẫn rồi tìm đi nhé
thế mấy bác chưa ai thử dùm e cái giao diện Orange + Ngôn ngữ hoa sao :( ???

thì bạn can thiệp cam và tiếng hoa vào.nhưng tiếng hoa thì không có tiếng viewt65 nha bạn

w6darkcloud9w

ý em là lúc can thiệp ngôn ngữ tiếng hoa vào xong òi thì cái thanh sidebar đó ko hiện đc chữ toàn là [] [] ko àh. có cách nào ko ạh. tại đa phần nhạc trong fone e đều là nhạc hoa.

anhtuan206

cho mình hỏi mình mới mua con 5800 này.fw của mình la 11.0.008.mình muốn up fw thì chỉ cần tải Nokia Software Updater trên trang nokia về rồi cài đặt bình thường đúng không ạ?mà máy mình vẫn còn bh vậy mình up lên fw mới có ảnh hưởng gì đến việc bh ko vậy?thanks!

huutoanpy

cho mình hỏi mình mới mua con 5800 này.fw của mình la 11.0.008.mình muốn up fw thì chỉ cần tải Nokia Software Updater trên trang nokia về rồi cài đặt bình thường đúng không ạ?mà máy mình vẫn còn bh vậy mình up lên fw mới có ảnh hưởng gì đến việc bh ko vậy?thanks!

Thì cứ cắm cable nối máy với pc rồi vào NSU update thôi
Còn việc update fw thì đâu có liên quan gì tới việc bảo hành của Nokia Care đâu :(

HPTC

Híc
máy mình mua của FPT
up lên 30 bằng OTA
giờ cắm vào check bằng NSU thì nó báo no soft ware update available
sao thế nhỉ

Hoden

Super V.I.P
Híc
máy mình mua của FPT
up lên 30 bằng OTA
giờ cắm vào check bằng NSU thì nó báo no soft ware update available
sao thế nhỉ

thì tải nsu mới về , nó sẽ up bản mới và đổi code cho chuẩn luôn

HPTC

thì tải nsu mới về , nó sẽ up bản mới và đổi code cho chuẩn luôn

Dear mr hoden
Cái NSU của mình là bản mới nhất down từ Nokia europe
thử bản NSU tiếng việt rồi cũng không được
không hiểu nguyên nhân ?
Code máy mình ổn mới up lên ver 30 được chứ?

Status
Không mở trả lời sau này.