• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

hakudo2408

pác nào cho em xin cái theme như hình của pác Jackpham đi :(:)(( mà cái gói orange 11MB là orange 31 hả các pác

cau3dtn

cho hỏi up = NSU thì có đc cái thanh bar giống giao diện orange ko ??? tôi thấy up bang jaf sao căng quá !! nó dài dòng sao ấy !! đọc đi đọc lại vẫn ko rõ lắm thật ra là chọn đầy đủ rồi flas 1 cái là xong . hay là phải Flash đến 2-3 lần là chèn này chèn nọ vô .

! câu nữa là máy tớ đang ở FW 21.0.025 muốn flash mỗi cái dao diện ỏange vào thôi có đc ko ?? có nghĩa là chỉ cám máy vào và can thiệp dao diên đó thôi .ok ko

Chỉnh sửa cuối:

hakudo2408

cho hỏi up = NSU thì có đc cái thanh bar giống giao diện orange ko ??? tôi thấy up bang jaf sao căng quá !! nó dài dòng sao ấy !! đọc đi đọc lại vẫn ko rõ lắm thật ra là chọn đầy đủ rồi flas 1 cái là xong . hay là phải Flash đến 2-3 lần là chèn này chèn nọ vô .

! câu nữa là máy tớ đang ở FW 21.0.025 muốn flash mỗi cái dao diện ỏange vào thôi có đc ko ?? có nghĩa là chỉ cám máy vào và can thiệp dao diên đó thôi .ok ko

Orange là giao diện riêng sao up đc = NSU hả pác, pác up lên fw 30 đi rùi mới chèn đc = JAF, còn nếu ko tự tin thì up thường = NSU thôi. Giải thjk thêm là chỉ cần chèn 1 lần gói giao diện và ngôn ngữ (cái này thì nếu thấy ko cần thiết thì thôi vì chèn ngôn ngữ sẽ gây xung đột và app Bản Đồ sẽ bị mất thay vào đó là smart2go)

nguyenvansang

Well-Known Member
Orange là giao diện riêng sao up đc = NSU hả pác, pác up lên fw 30 đi rùi mới chèn đc = JAF, còn nếu ko tự tin thì up thường = NSU thôi. Giải thjk thêm là chỉ cần chèn 1 lần gói giao diện và ngôn ngữ (cái này thì nếu thấy ko cần thiết thì thôi vì chèn ngôn ngữ sẽ gây xung đột và app Bản Đồ sẽ bị mất thay vào đó là smart2go)

Đã Up ver 31. Giờ có chèn gói Orange gì gì ấy vào được k ạ. Chèn bằng cách nào ạ??

ducthang

cho mình hỏi cho chắc chắn tí Đã Up ver 31 bằng NSU Giờ có chèn gói Orange của v30 không vậy và tai sao khi vào C:\Program Files\Nokia\ mở ra không thấy có thư mục Phoenix hay do cai đặt chua đủ ae giup mình với.va gói Orange dow về thì copy vào dâu thể chạy xin cảm ơn.

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi cho chắc chắn tí Đã Up ver 31 bằng NSU Giờ có chèn gói Orange của v30 không vậy và tai sao khi vào C:\Program Files\Nokia\ mở ra không thấy có thư mục Phoenix hay do cai đặt chua đủ ae giup mình với.cảm ơn

bạn phải cài fw v31.exe vào nó sẻ có đưòng dẫn..up bằng nsu thì vẫn can thiệp tốt nhưng vẫn làm lại thứ tự khi up bằng jaf, có nghĩa là cài lại tất cả những phần mềm khi up jaf

taolahoan

có nghĩa là bây giờ mình dow FW31.0.008 về và setup nó ra:-/

bạn lên navifirm dowload fw V31.0.008 phù hợp với máy của bạn rồi dowload thêm cái file 11mb của chủ pic .cho cái file 11mb kia vào file fw V31 của bạn rồi tiến hành như hướng dẫn ở trên .

cau3dtn

bạn lên navifirm dowload fw V31.0.008 phù hợp với máy của bạn rồi dowload thêm cái file 11mb của chủ pic .cho cái file 11mb kia vào file fw V31 của bạn rồi tiến hành như hướng dẫn ở trên .
cho em hỏi cái nữa là !! dow về 2 cái đó và thêm 1 cái để chèn tiếng việt là 3 cái đúng ko ?? rồi mình mở jaf lên up từng cái vào hay là hiêu chỉnh đầy đỉ rồi úp flah trong vong 1 cai click chuột thôi

ducthang

trời buồn quá làm theo đúng hướng dẫn r thì bật máy nên trắng toát jui r phải làm sao dây Hoden ơi/:((

taolahoan

cho em hỏi cái nữa là !! dow về 2 cái đó và thêm 1 cái để chèn tiếng việt là 3 cái đúng ko ?? rồi mình mở jaf lên up từng cái vào hay là hiêu chỉnh đầy đỉ rồi úp flah trong vong 1 cai click chuột thôi

thực tế thì không cần download 3 file trên đâu . ban cài navifirm vào máy tính . mở navifirm lên chọn dòng máy bạn dang dùng download fw V31 việt nam cho máy bạn ( den. xanh.do ) fw tren nên có tiếng việt lun nên không cần phải chèn ngôn ngữ làm rì cả rồi copy file 11mb trên cho vào cùng 1 foder fw V31 .bật JAF lên .lam theo hướng dẫn (lưu y . nếu bạn download trên navifirm đúng fw việt nam thì bạn có thể bỏ qua bước chèn file ngôn ngữ .Vì fw việt nam có sãn tiếng việt ,còn fw o trên pic không có tiếng viêt nên phải làm thêm bước chèn file ngôn ngữ )chọn CNT để chèn file giao diện . flash la oke :D vi vọng bạn thành công. hi vong minh không giải thích quá vòng vo T_T

Chỉnh sửa cuối:

ducthang

phù may quá flatsh ngon rồi tí nũa thì mất ngủ.ngày xua cũng up rom ppc cũng vát đi 1 chú O2neo.ai muốn có giao diện orange thi nen flash chung lai het đùng làm riêng khó thành công lắm.chuc ae may man

Chỉnh sửa cuối:

cau3dtn

chết em rồi nó báo thế này là sao !! ai còn online trả lời dùm em liền đi .run wa

cau3dtn

có ai ko trả lời dùm em .giờ làm sao đây .em còn để vậy luôn ko dám rút cáp ra nè ..cứu em ...hepl me có phải tắt nguồn khi up ko !!!!!!!! má ơi hên quá ko sao hết !! em tưởng die máy rồi .nghe lời mấy huynh up vào ban đêm ,với lại đang có hơi men nên làm liều ..hic hic cũng may là ko sao ? thôi em đành chơi 21.0.025 vậy ..cám ơn chúa oe oe ban đêm ko ai online cả

Chỉnh sửa cuối:

taolahoan

có ai ko trả lời dùm em .giờ làm sao đây .em còn để vậy luôn ko dám rút cáp ra nè ..cứu em ...hepl me có phải tắt nguồn khi up ko !!!!!!!! má ơi hên quá ko sao hết !! em tưởng die máy rồi .nghe lời mấy huynh up vào ban đêm ,với lại đang có hơi men nên làm liều ..hic hic cũng may là ko sao ? thôi em đành chơi 21.0.025 vậy ..cám ơn chúa oe oe ban đêm ko ai online cả

hix đây là cách up Dead USB tức là phải tắt nguồn khi làm mà :D nó hiện lên dòng press power on now là nó yêu cầu bạn bấn nút nguồn ngay lúc đấy mà .

cau3dtn

thì nhấn nút nguồn xong là nó báo thêm 2 cái hàng ở dưới đó !! cái nó đứng ở đó hoài luôn .ghét qua tớ tắt và rút máy ra luôn .hên là ko có gì .kinh vãi.ah tắt nguồn khi làm ở đây là để khi nó báo rồi tắt máy .hay là từ đâu gắn cáp vào là tắt máy luôn

panrai

Super V.I.P
thì nhấn nút nguồn xong là nó báo thêm 2 cái hàng ở dưới đó !! cái nó đứng ở đó hoài luôn .ghét qua tớ tắt và rút máy ra luôn .hên là ko có gì .kinh vãi.ah tắt nguồn khi làm ở đây là để khi nó báo rồi tắt máy .hay là từ đâu gắn cáp vào là tắt máy luôn

từ đầu tắt máy là mình làm luôn rùi bạn,tắt máy gim cáp vào rùi chạy thôi:)):))

hidenman

chết em rồi nó báo thế này là sao !! ai còn online trả lời dùm em liền đi .run wa

Đầu tiên là bạn đã đặt sai vị trị file FW nên JAF ko nhận đc file nên báo lỗi là missing or corupt

Bạn nên đặt tất cả file FW down đc vào C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\. Giống trong hình

Đường dẫn trong hình là do máy mình 64bit nên có (x86), máy bạn nếu 32bit thì chép vào Prgrams.... và mình đã thay đổi giao diện thành Orange (ô vuông xánh lá cây và xanh dương) (ko cần thay giao diện cũng đc)

Sau khi bạn đc như vậy thì bán cứ bấm Flash thì nó sẽ hiện 2 bảng thông báo cứ bấm yes là đc (cái này chắc bạn biết rồi). Chờ nó Flash xong là OK

Chú ý: vì đây là Flash ở chế độ Dead Phone (Dead USB) nên nếu trong lúc Flash gặp lỗi hay mở máy ko lên. Thì cũng đừng hoãn loạn, bình tỉnh tháo Pin ra, lắp Pin vào lại Flash lại từ bước ban đầu là sẽ OK. Nếu bạn thấy làm rối quá thì tốt nhất bạn nên Update bằng NSU (Nokia Softwate Update)

Chúc bạn thành công

Status
Không mở trả lời sau này.