• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

vancopvt

N97 cũng vậy. bác nào ở dailymobile còn lên lịch rõ ràng 11/10/2009 có fw 2.0, cứ tin tưởng nhiều rồi lại thất vọng nhiều hơn
Posted via Mobile Device thôi đừng nói dến vắn đề đó nữa nhé các bác không mod nhắc nhở nhẻ các bạn. À mà cho mình hoỉ sao khi mình up bản orange này xong mà chỉ thấy có mỗi một cái thanh phía bên trái dọc màn hình. Mà hình như mình nhớ có thấy bức hình thêm được cả ba cái nút gì gì vào phần ngang ở cuối trrênmấy nút nghe gọi menu cơ mà. Sao tìm hoài mà không thấy có nhỉ. Ai biết chỉ cho mình nhé.

ngoanrazor

Well-Known Member
Posted via Mobile Device thôi đừng nói dến vắn đề đó nữa nhé các bác không mod nhắc nhở nhẻ các bạn. À mà cho mình hoỉ sao khi mình up bản orange này xong mà chỉ thấy có mỗi một cái thanh phía bên trái dọc màn hình. Mà hình như mình nhớ có thấy bức hình thêm được cả ba cái nút gì gì vào phần ngang ở cuối trrênmấy nút nghe gọi menu cơ mà. Sao tìm hoài mà không thấy có nhỉ. Ai biết chỉ cho mình nhé.

Posted via Mobile Device
cái mà pác nói là of 5530 mà. Hình như fw mới tiếp theo of 5k8 sẽ có kái đó đó

cau3dtn

hoden : nhớ cái themes lúc trước mà hoden để khi up xong bản fw 31.0.008 đó .lúc đầu hình như ko phải là cái themes window này mà là cái themes có mấy cái vòng tròn nhiều màu đó . còn ko cho mình xin đi

vuivitien

Bạn Hoden ơi,cho mình xin cái theme windown ở bài trên của bạn đi. Nhìn đẹp quá. Thanks bạn rất nhiều :X

toanxi

giúp mình với.sao mình dow đủ bộ fir rồi.chép vào đúng thư mục rồi.nhưng chạy ra thì nó báo Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
va flash không được.hic:(vậy là sao hả các bác:O

habaolinh

Super V.I.P
giúp mình với.sao mình dow đủ bộ fir rồi.chép vào đúng thư mục rồi.nhưng chạy ra thì nó báo Checking path: C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
No ini files found...
FILES SET FOR FLASHING:
MCU Flash file: NONE
PPM Flash file: NONE
CNT Flash file: NONE
APE Variant file: NONE
va flash không được.hic:(vậy là sao hả các bác:O

No ini files found...
Bạn ko có file ini nên nó ko tự động add file cho bạn, phải chọn = tay thôi.

simhoang

cho mình hỏi là mình vừa up fw 31.0.101 vodafone bằng jaf vậy mình up lại cái nằy được không nhỉ?cái nằy mới có 31.0.008?
Posted via Mobile Device

lemanhhapt

cho mình hỏi là mình vừa up fw 31.0.101 vodafone bằng jaf vậy mình up lại cái nằy được không nhỉ?cái nằy mới có 31.0.008?
Posted via Mobile Device
31.0.008 ra đời trước 31.0.101 nên bạn không thể hạ FW được.

simhoang

31.0.008 ra đời trước 31.0.101 nên bạn không thể hạ FW được.

Vậy khi mình đã up lên v31.0.101 thì không có cách nào chèn giao dien orange nữa à!(không tính dùng pm file sis nha)
Posted via Mobile Device

uongsting

Vậy khi mình đã up lên v31.0.101 thì không có cách nào chèn giao dien orange nữa à!(không tính dùng pm file sis nha)
Posted via Mobile Device

bạn flash lại fw 31.0.101 kèm file giao diện orange. Nhưng tốt nhất nên dùng file sis để cài cho tiện.

simhoang

bạn flash lại fw 31.0.101 kèm file giao diện orange. Nhưng tốt nhất nên dùng file sis để cài cho tiện.

Ý bạn là file giao diện orange của fw 31.0.008 à? Vậy có fải đổi tên file đó cho giống với tên file của fw 31.0.101 không? Và tên của nó là gì?mình mới biếr flash bằng jaf nên máu up quá!hii.không biết flash nhiều có ảnh hưởng đến ROM không nhỉ?
Posted via Mobile Device

uongsting

Ý bạn là file giao diện orange của fw 31.0.008 à? Vậy có fải đổi tên file đó cho giống với tên file của fw 31.0.101 không? Và tên của nó là gì?mình mới biếr flash bằng jaf nên máu up quá!hii.không biết flash nhiều có ảnh hưởng đến ROM không nhỉ?
Posted via Mobile Device

flash bản chất nó thì bình thường là ghi dữ liệu vào rom thôi. nhưng mà nếu trong quá trình flash xảy ra lỗi thì có thể làm hỏng main. Bạn down file sis về tại http://www.mediafire.com/?ktzt2utlzee rồi install như soft bình thường thôi.

simhoang

flash bản chất nó thì bình thường là ghi dữ liệu vào rom thôi. nhưng mà nếu trong quá trình flash xảy ra lỗi thì có thể làm hỏng main. Bạn down file sis về tại http://www.mediafire.com/?ktzt2utlzee rồi install như soft bình thường thôi.

Ý mình là mình mới biết flash nên muốn flash cho đã luôn!mình flash vodafone rồi và cũng đang dùng file sis đó để có orange.vodafone không thích lắm vậy nên muốn flash orange luôn!
Posted via Mobile Device

Black_Cat999

các bro chỉ mình cách chèn tiếng hoa vào được ko , cám ơn các bro trước ..........^^

Status
Không mở trả lời sau này.