• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356/428) v31.0.008/31.2.008

Status
Không mở trả lời sau này.

Tux3d0k4m3n

ừ đúng rồi mình không thấy facebook mà bù lại la Smart Go không có icon gì cả nháy vào thì không chạy

jackpham

ừ đúng rồi mình không thấy facebook mà bù lại la Smart Go không có icon gì cả nháy vào thì không chạy
Smart Go ko sử dụng được thì bạn chuyển nó đi chỗ khác. Rồi vào OVI store cài facebook về. rồi cho nó ra menu chính

*Các bạn có thể update firmware 31 bằng NSU. Bạn hãy cắm con 5800 vào máy vi tính và kiểm tra đi!

*Trên NAVIFIRM cũng đã có fw31 cho Việt Nam. Bạn nào muốn up bằng JAF thì vào down về nhé! Không phải chờ lâu như NSU

Chỉnh sửa cuối:

danhchan1999

Minh vừa thử, thấy cho updte bằng NSU. Ah mà bạn nào cho xin cái đường dẫn up qua NSU với, mình không làm được

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Bạn nào đang dùng bản firmware Orange có thể send cho mình mấy cái wallpaper của Oranger được không ? Thanks trước.

taolahoan

cho em hỏi 1 chút .em muốn can thiệt giao diện oranger vào firmware cua việt nam . thì khi làm file giao diện ấy mình để đâu. để có thể làm được.em hơi gà mong các anh giúp đỡ

Hoden

Super V.I.P
cho em hỏi 1 chút .em muốn can thiệt giao diện oranger vào firmware cua việt nam . thì khi làm file giao diện ấy mình để đâu. để có thể làm được.em hơi gà mong các anh giúp đỡ

chép vào foder trong program file / common/ nokia/data /product/rm-356

kaizvn

vừa up rồi, đang phân vân không biết restore hay là set lại = tay cấu hình + phần mềm...

taolahoan

chép vào foder trong program file / common/ nokia/data /product/rm-356

mình chép mỗi file .rofs3.fpsx vào foder của fw V31.0.008 việt nam hay chép cả foder chứa fw V30 Orange vào program file / common/ nokia/data /product/rm-356. hay là chép cả hai foder chứa fw V31.0.008 +foder V30 orange vào mục rm-356

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
mình chép mỗi file .rofs3.fpsx vào foder của fw V31.0.008 việt nam hay chép cả foder chứa fw V30 Orange vào program file / common/ nokia/data /product/rm-356. hay là chép cả hai foder chứa fw V31.0.008 +foder V30 orange vào mục rm-356

không chép vào foder nào cả chĩ chép vào foder duy nhất lá rm-356 thôi quăng vào đó

phamkhanhson

hic

Hùng hục cả buổi ngồi down về... Cuối cùng chạy JAF báo không hỗ trợ version này của windows.
Mình dùng Win7
Điên quá...Chẳng nhẽ cài lại win.
Thôi đành ngậm ngùi đi ngủ.

AndyCuong

Supper Moderators
Hùng hục cả buổi ngồi down về... Cuối cùng chạy JAF báo không hỗ trợ version này của windows.
Mình dùng Win7
Điên quá...Chẳng nhẽ cài lại win.
Thôi đành ngậm ngùi đi ngủ.

bạn nên dùng Windows XP mới hổ trợ JAF , windows 7 thì bạn nên dùng NSU đi nhé !

barclays

FW này trên OTA chưa có nhỉ :(
Ai có change log của fw này cho mọi người tham khảo với

kaizvn

nguời ta đã nói ở trên rùi mà,bạn quay lại mấy bài trước mà làm theo nhé:D
mô phật changelog chứ ko phải guide T_T....
changelog = thông tin thay đổi của firmware mới T_T

Fatchoco

Mình đang update qua NSU. update xong thì nó tự nhiên báo là lost connection..giờ ko bật đc máy :((. Làm thế nào bây giờ :((>
Tớ vừa flash lại xong rồi, nhưng giờ update nó cứ kêu get lost hoài. Toàn phải tháo pin bật lại máy. Cực quá!

Chỉnh sửa cuối:

barclays

Mình đang update qua NSU. update xong thì nó tự nhiên báo là lost connection..giờ ko bật đc máy :((. Làm thế nào bây giờ :((>
Tớ vừa flash lại xong rồi, nhưng giờ update nó cứ kêu get lost hoài. Toàn phải tháo pin bật lại máy. Cực quá!

Bởi vậy, nhờ NSU mà Care nó có chuyện làm:))

jackpham

Tốt nhất là các bạn nên down bản trên NAVIFIRM về rồi dùng JAF Flash fw31

Status
Không mở trả lời sau này.