• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

lbxminh

Cho mình hỏi khi up firmware bằng OTA vẫn bị format hết. Phải cài lại toàn bộ phần mềm đúng không? Cảm ơn.

bosscarrot

Nhưng lần trước flash thì bấm nguồn nhận còn lần này bấm mãi mà nó cứ:
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Not found!!!
Dù có thử tháo pin ra nó cũng thế....
Chẳng hiểu ngày hôm nay xui xẻo kiểu gì....
Nản quá :(
Bạn cài lại Nokia soft update hoặc PC SUITE đi, cài 1 trong 2 cũng đc ko cần cả 2 đâu. Mấy anh kêu là dùng driver của JAF ko ổn định. Mình cũng ko biết ko.
À, máy mình lâu lâu cũng bị vậy. Lúc bạn flash thì cắm vào máy tính trước, chọn chế độc PC suite trên màn hình điện thoại đấy. Nó vào trơn chu, ko báo lỗi gì là ok. Bạn thử sạc lại pin, trước khi flash thì tăt hết những gì liên quan đến nokia cài trên máy tính đi (NSU, PC SUITE). Mình làm vậy là đc

Tiện hỏi mấy bạn tí. Mình update bằng OTA, down về rồi nhưng update thì báo lỗi ko tương thích, Format lại rồi nhưng vẫn ko đc. Có cách nào giải quyết ko.

Kenji1992

Cho mình hỏi khi up firmware bằng OTA vẫn bị format hết. Phải cài lại toàn bộ phần mềm đúng không? Cảm ơn.

không bạn àh , vẫn bình thường như cũ , kể cả danh bạn . nếu fw 21 bạn hack rồi thì fw30 này bạn vẫn cài ứng dụng bt mà hok cần hack lại

Kenji1992

ngoài lề 1 xíu : nếu mấy bạn muốn có email trong máy thì có thể đang ký 1 cái bên này , sau đó hệ thống sẽ gửi link về và các bạn dowload và sài email thoải mái : http://email.nokia.com/account/home.action
một số ảnh minh hoạ email nokia

[/CENTER]
p/s : nếu mod thấy mình sipam thì có thể xoá bài này của mình đi . cảm ơn

Inuyasha1987

Khuyến cáo: ko nên can thiệp Orange cho V30 này nhé.

Sẽ fát sinh 1 vài lỗi trong quá trình sử dụng

Nêu các lỗi fát sinh ra chứ kid, nhưng kể ra cũng có vài lỗi nhỏ thật nhưng hình như ko phải ai cũng giống nhau. Như mình thì là lỗi khi cắm usb nối đt vào máy tính khi rút ra thì nó ko trả về hình nền ở màn hình chủ mà về hình nền mặc định của themes, trước đây ko bị như vậy. Thêm nữa là bản orange này do là v2.1 nên nó mang lỗi giao diện của 2.1 là khi duyệt web viết bài bằng tiếng việt sẽ ko sử dụng đc nút xóa. Đó là 2 lỗi mình thấy, thui ai ngại thì chịu khó chờ chắc cũng sắp có bản orange v3.0 rùi ^^

M

mousekid989

Guest
OTA là viết tắt của auto update tức là update trực tiếp từ điện thoại, không cần dùng trương trình

OTA viết tắt của "over the air".
Hic hic....nản luôn trời. Thông thường người ta dùng là FOTA = " Firmware over the air"

lbxminh

không bạn àh , vẫn bình thường như cũ , kể cả danh bạn . nếu fw 21 bạn hack rồi thì fw30 này bạn vẫn cài ứng dụng bt mà hok cần hack lại

Không phải ý đó. ý mình là sau khi update firmware thì có bị format trắng, phải hack và cài lại tất cả phần mềm không? Có phải cài lại giao diện orange không? Cảm ơn bạn

Chỉnh sửa cuối:

jim3858681

chán thật mình vừa up lêm fw 30bằng fiwi,nhưng ko biết có fải bị lỗi hay ko nữa,lúc truớc mình để cỡ chữ nhỏ nên mấy cái icon nó bé xiú ah,jờ up fw xong mấy cái icon ko nhỏ lại đc nữa dù mình đã 4mat lai máy,có ai bị jống mình ko????
Posted via Mobile Device

your_rules

Không phải ý đó. ý mình là sau khi update firmware thì có bị format trắng, phải hack và cài lại tất cả phần mềm không? Cảm ơn bạn

Ah mà up OTA bằng cách nào bạn, chỉ giúp với.

nếu bạn up bằng OTA thì sẽ k bị format trắng, k phải hack và cài phần mềm lại
Bạn bấm *#0000# - tùy chọn - kiểm tra bản cập nhật
Phần còn lại chắc bạn cũng biết rùi

phongtinh

mình ver21 có themes màu đỏ zin theo máy up lên 30 thàh theme màu xám xấu hoắc! hix

lbxminh

máy bạn là máy xách tay hay máy hảng . nếu máy xách tay thì hok đc rồi , vì đây là fw việt nam mà

Máy hãng chứ đâu phải hàng xách tay, hay là tại mình up firmware 21.0.101 là phiên bản HONGKONG??????

ngyntom

update fw 30.9.011 có khác j so với v30.0.011 bac Jack,mình đã úp v30.0.011 bằng JAF,bây giờ mình úp *#0000# không được