• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

lbxminh

máy bạn là máy xách tay hay máy hảng . nếu máy xách tay thì hok đc rồi , vì đây là fw việt nam mà

Máy hãng chứ đâu phải hàng xách tay, hay là tại mình up firmware 21.0.101 là phiên bản HONGKONG??????

cái đó thì mình không biết , bạn có thể úp bằng JAF hoặc NSU mà .

Nhưng up bằng JAP và NSU thì bị format cài đặt lại oải lắm.

Last edited by a moderator:

Kenji1992

update fw 30.9.011 có khác j so với v30.0.011 bac Jack,mình đã úp v30.0.011 bằng JAF,bây giờ mình úp *#0000# không được

fw 30.9.011 này ở đâu ra vậy bạn , mình chưa thấy bao h . fw 30.0.011 là mới nhất rồi mà

Nhưng up bằng JAP và NSU thì bị format cài đặt lại oải lắm.

bạn có thể đem ra care cho người ta úp giùm cũng đc mà . có sao đâu

Last edited by a moderator:

your_rules

update fw 30.9.011 có khác j so với v30.0.011 bac Jack,mình đã úp v30.0.011 bằng JAF,bây giờ mình úp *#0000# không được

fw hiện tại là 30.0.011, bạn đã up rùi thì bạn up bằng *#0000# chi nữa, kết quả k được là đúng rùi

ngyntom

tại mình thấy v30.9.011 nên thắc mắt,vậy là không update hả bạn?

lbxminh

bạn có thể đem ra care cho người ta úp giùm cũng đc mà . có sao đâu

Vô PDAVIET mà đem ra nokiacare cho người ta up vậy vô đây làm chi trời????????????????????????????? =))

binhha

Sao máy em không up qua wifi được các bác. tải về xong lúc cài nó báo không tương thích là sao hở các bác?

vinhloc01811

Các bạn có cảm nhận được firmware mới này có j thay đổi k nhỉ? Mình mới up tối qua và cũng chẳng thấy thay đổi gì so với firmware trước!

alphablue90

đã thử, hết cả tiền rồi mà không up được, NSU cũng không được, vấn đề gì đây???

lbxminh

Tại sao mình không thể update firmware bằng OTA, có cao nhân nào chỉ giáo với.
firmware của mình là 21.0.101 có orange. Khi dùng OTA thì hiện bảng thông báo là "không có bản cập nhật mới". Tại sao vậy?
Cảm ơn

sonduocviet

Xin hỏi nghe nói ra care nó update FW mới cho mình à. còn làm biếng thì ngối quán cafe update cũng được hả các bạn.
Vậy vảo đâu update bằng wifi, vào phần tải về hay c.nhật ừng dụng.
tại thấy nghe Nói thế nên thắc mắc vậy? ai biết chỉ dùm. được thì ra care cho khỏe. máy mình v25, sign helox 2.0 rồi. giờ chỉ việc up FW 30 nữa thôi. bận quá ko có tg nghiên cứu, hỏi người đi trước cho nhanh.

nientrung

Xin hỏi nghe nói ra care nó update FW mới cho mình à. còn làm biếng thì ngối quán cafe update cũng được hả các bạn.
Vậy vảo đâu update bằng wifi, vào phần tải về hay c.nhật ừng dụng.
tại thấy nghe Nói thế nên thắc mắc vậy? ai biết chỉ dùm. được thì ra care cho khỏe. máy mình v25, sign helox 2.0 rồi. giờ chỉ việc up FW 30 nữa thôi. bận quá ko có tg nghiên cứu, hỏi người đi trước cho nhanh.

Bạn bấm *#0000#, rồi chọn option => check for updates rồi ngồi uống cafe chờ update thui. =))

alphablue90

Sao minh` vao NSU vẫn chỉ có đên FW 21.0.25 thui. kô thấy FW 30

update bằng OTA đi, mình vừa up được rồi, trên NSU không có đâu. Nhớ sạc đầy pin trước khi up nhá, không trong quá trình up ma hết pin là ném máy đi luôn đấyb-)

korosnow

Vừa update qua OTA đc rùi:D.
Mà Custom version của mình là 30.0.011.c02.01 còn như trong hình của anh Jack post là 30.0.011.c01.01, có khác nhau gì không:-?

P/s: sao ko thấy dòng Set up Email ngoài home screen nhỉ?:-/

Chỉnh sửa cuối:

sonduocviet

cho mình hỏi, up FW mới ko cần cần can thiệp giao diện và ngôn ngữ có được ko? máy mình giờ là orange rùi, có được không vậy?
Up bằng OTA, làm như các bạn chỉ thì nó đòi mày chủ gì đó, giờ phải chỉnh như thế nào đây?