• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

bosscarrot

Mình thấy mấy cái cách khắc phục lỗi nên để trên cùng để ai mới biết JAF còn xử lý đc.

00986

Bạn có thể chỉ mình cách update FW thông qua Wifi không vậy? Vì mình không có cáp để up nên chỉ có thể up thông qua Wifi

alphablue90

Bạn có thể chỉ mình cách update FW thông qua Wifi không vậy? Vì mình không có cáp để up nên chỉ có thể up thông qua Wifi

bạn ấn *#0000#, option=>check 4 update=>yes, chọn kết nối là xong
hoặc menu=>setting=>phone=>phone mgmt=>device update=>option=>check 4 update=>yes, chọn kết nối. thế thôi=D>

Chỉnh sửa cuối:

hunght1

Mình đang dùng fw 30 bản orange. Bây h` mình muốn up lại fw 30 bt đc ko?

mucelago

Active Member
Search Google sẽ thấy nhiều lắm đó bạn, những trang nước ngoài cũng nói vậy mà. 5800 vẫn còn hái ra tiền cho Nokia nên yên tâm đi, bằng chứng là giá 5800 không biến động nhiều trong năm qua mà.

o0Bdra0o

Cho em hỏi muốn Up FW thì chỉ cần down cái autoupdate ở trang chủ nokia rồi Up bằng Cab kết nối có được không ạ hay là phải qua JAF mới được

AndyCuong

Supper Moderators
Cho em hỏi muốn Up FW thì chỉ cần down cái autoupdate ở trang chủ nokia rồi Up bằng Cab kết nối có được không ạ hay là phải qua JAF mới được

bạn có thẻ Up firmware trên điệ thoại mà , up nhanh đám , khoản 4MB à , không cần tới PC với cáp nữa .

Hoden

Super V.I.P

nếu úp bằng jaf cũng cần phải down software update này về cài trên pc ..
bạn up bằng NSU cũng đựoc ...qua jaf cũng đựoc ...do bạn lựa chọn thôi jaf thì nhanh hơn nsu