• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

o0Bdra0o

Chán thế, em đã thử Up bằng NSU với cả JAF rồi mà không cái nào up được cả, up bằng NSU thi cứ đến 15% là đứng im luôn, còn bằng JAF thì báo error booting phone. Ai chỉ em cách khắc phục với :((
32021252356085.bmp

Chỉnh sửa cuối:

quanduc

cho mình hỏi mình đang dùng bản 21.0.101.209.07 bản tiếng trung mình up bằng NSU và OTA ko dc có cách nào khác không .up bằng JAF thì bản này có tiêng trung không vậy .có ccần đỗi code ko .xin cám ơn trước

lemanhhapt

cho mình hỏi mình đang dùng bản 21.0.101.209.07 bản tiếng trung mình up bằng NSU và OTA ko dc có cách nào khác không .up bằng JAF thì bản này có tiêng trung không vậy .có ccần đỗi code ko .xin cám ơn trước

Up bằng nsu ota đều được, nếu máy của bạn đang sd code tiếng trung. Nếu up bằng jar thì bạn down bộ fw có code tiếng trung theo mà máy bạn muốn về và tiến hành jar. Chúy đúng RM của máy.

Posted via Mobile Device

whatislove89

các bác FW 30 cho hỏi tý,các ác dùng FM này co thấy ổn định hơn FW 20.0.012 k?máy mình FW20 chẳng hỉu lỗi j mà dùng hay treo treo,có lần còn k đánh đc tiếng việt...(hay tai minh mua cũ,hehe) có bác nào bị vậy k?đang dịnh nâng cấp nên FW30 liệu có hết hiện tương này k nhỉ???

Hoden

Super V.I.P
các bác FW 30 cho hỏi tý,các ác dùng FM này co thấy ổn định hơn FW 20.0.012 k?máy mình FW20 chẳng hỉu lỗi j mà dùng hay treo treo,có lần còn k đánh đc tiếng việt...(hay tai minh mua cũ,hehe) có bác nào bị vậy k?đang dịnh nâng cấp nên FW30 liệu có hết hiện tương này k nhỉ???

mình đang dùng fw v30 rất ổn .không thấy lỗi nhiều rất mượt.cạp nhật thêm nhiều soft mới

whatislove89

mình đang dùng fw v30 rất ổn .không thấy lỗi nhiều rất mượt.cạp nhật thêm nhiều soft mới

hic,mai lên care bảo nó nâng cấp,còn bảo hành nên k mất tiền,keke,nâng lên FW30 mà còn treo treo nhằng nhằng nữa thì chán lắm,dung 58 cũng thick mà k có tiên mua mới,fai tậu con cũ,hic! hi vong nâg cấp xong sẽ ổn định
thank pac

D

darkkun

Guest
hic,mai lên care bảo nó nâng cấp,còn bảo hành nên k mất tiền,keke,nâng lên FW30 mà còn treo treo nhằng nhằng nữa thì chán lắm,dung 58 cũng thick mà k có tiên mua mới,fai tậu con cũ,hic! hi vong nâg cấp xong sẽ ổn định
thank pac

Hướng dẫn cách up room có ngay trên đầu kìa bạn, sao phải qua Nokia Care làm gì? tự mình up lên mới " Phê ", :D

jackpham

có gì mới mẻ khong bro.....

Chờ fw mới ra cho 5800 lâu quá. Các bạn sử dụng Bản này đỡ ghiền vậy, thanh bên trái của Orange kéo rất mượt và liên tục giống như Kinetic Scrolling

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Bản của Orange nhìn cứ như giao diện Touch Wizd của Samsung ấy nhỉ ? Thanks Jackpham nhé ( đãn nhấn nút thanks :D )

Inuyasha1987

Aha, có orange v3.0 rồi, tí dow về up thôi, chờ mãi từ lúc ra fw 3.0 đến h mới có :D

jackpham

Mình upload lên mediafire bị lỗi rồi. Đang up qua host megaupload. Các bạn có thể lên navifirm down về. Nhớ down thêm file .v20 của fw Việt Nam, rồi đổi tên thành .v06 trong bản orange nhé! Bản này cũng khá mượt mà!

hdhuynh

Mình upload lên mediafire bị lỗi rồi. Đang up qua host megaupload. Các bạn có thể lên navifirm down về. Nhớ down thêm file .v20 của fw Việt Nam, rồi đổi tên thành .v06 trong bản orange nhé! Bản này cũng khá mượt mà!

nói rõ đi a .bãn v20 việt nam là file ngôn ngữ hay file j,hay fw v20 .thank

mucelago

Active Member
Tức là bạn tải file ngôn ngữ về sửa tên lại giống với cái file V06 trong bản Firmware Orange là sẽ có tiếng Việt.

Ủa mà bạn Jackpham này,ở FW 21 thì mình Flash FW Vietnam vào, chỉ đỗi giao diện ( CNT ), còn bản này làm giống vậy luôn hay sao nhỉ ? Hay là Flash bản Orange rồi chỉ flash tiếng Việt vào ( PPM ) ?

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
Tức là bạn tải file ngôn ngữ về sửa tên lại giống với cái file V06 trong bản Firmware Orange là sẽ có tiếng Việt.

Ủa mà bạn Jackpham này,ở FW 21 thì mình Flash FW Vietnam vào, chỉ đỗi giao diện ( CNT ), còn bản này làm giống vậy luôn hay sao nhỉ ? Hay là Flash bản Orange rồi chỉ flash tiếng Việt vào ( PPM ) ?

nếu làm theo jack thì không cần chèn tiếng việt nó có sẵn luôn vì bạn đổi file v20 thành v6 là nó nhận và có sẵn luôn .