• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

Inuyasha1987

xong rồi đó bổ tèo vào load đi...làm biếng thì phải chờ chứ sao>:)>:)

Híc ko phải em làm biếng đâu huynh, tại nhà em dùng mạng trả sau, em tiết kiệm nên dow bằng wifi của đt mà ^^! Cái công ty ở dưới nó bật wifi ko khóa nên cứ dùng free thôi. Em tính mua cái cạc mạng ko dây về cắm vào máy tính để bắt nhưng sợ ở phòng trong xa quá ko bắt đc T_T, từ máy tính đến chỗ đt bắt đc wifi phải tầm 4m T_T. Mà công nhận cái bản orange nó mượt hơn bản có sẵn nhỉ. Sau này có fw tiếp theo của 5800 mà ko ngon thì cứ dùng orange ko up lên nữa :))

code máy mình là 0570203 vô up ra tiếng anh ko a,còn nếu đổi sang tiếng việt mà của 5800 black code khác ko giống với code ghi ở thân máy có bị gì ko vậy????
Cho mình hỏi thêm là mình up V30.0.011 product code của apac blue south asia rồi up lại code của vietnam blue nữa thì có bị làm sao ko???

Chưa hiểu bạn hỏi cái gì nhưng nếu là up fw thì chỉ cần máy mình thuộc code khu vực apac thì up thôi, nó đúng RM-365 là ok chứ còn nếu muốn up fw của châu âu mới change code sang của RM-428 thôi. Về vụ chọn màu thì chọn màu nào cũng đc ko quan trọng phải đúng màu đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Hoden

Super V.I.P
code máy mình là 0570203 vô up ra tiếng anh ko a,còn nếu đổi sang tiếng việt mà của 5800 black code khác ko giống với code ghi ở thân máy có bị gì ko vậy????
Cho mình hỏi thêm là mình up V30.0.011 product code của apac blue south asia rồi up lại code của vietnam blue nữa thì có bị làm sao ko???

thay đổi cod không bị sao đâu bạn à.

v30 vủa apaac thì không sao đâu bạn.mình đã thữ rồi yên tâm đi nhé

mucelago

Active Member
Bản Orange này đúng là giao diện đẹp hơn, nhưng không mượt hơn bản APAC lắm nên sau khi up lên giờ mình lại chuyển về bản APAC rồi :(. Cái thanh Sidebar không linh hoạt bằng Touchwidz của Samsung.

Không quen lắm, thôi ráng chờ giao diện mới của 5800 vậy.

lbxminh

Mình vừa mới up firmware v30 + giao diện orange v21, bây giời up lại hết fw và giao diện thì cực quá. Mình có thể chỉ up lại giao diện orange v30 mà không cần up fw v30 thì có vần đề gì không. Mọi người có kinh nghiệm vấn đề này, có ý kiến giúp với. Cảm ơn nhiều.

Hoden

Super V.I.P
Mình vừa mới up firmware v30 + giao diện orange v21, bây giời up lại hết fw và giao diện thì cực quá. Mình có thể chỉ up lại giao diện orange v30 mà không cần up fw v30 thì có vần đề gì không. Mọi người có kinh nghiệm vấn đề này, có ý kiến giúp với. Cảm ơn nhiều.

thì bạn cứ làm như mấy bạn là up bản orange xong can thiệp tiếng việt vào thôi

lbxminh

thì bạn cứ làm như mấy bạn là up bản orange xong can thiệp tiếng việt vào thôi

Hình như bạn chưa hiểu ý mình. Ý là up giao diện orange v30 mà không cần up lại fw v30. Vì mình đã up fw v30 nhưng giao diện orange là v21.
Vậy là nảy sinh thêm vấn đề nữa, như vậy đây là giao diện orange không có tiếng việt? Mình phải can thiệp ngôn ngữ tiếng Việt? Phải không bạn?

Inuyasha1987

Hình như bạn chưa hiểu ý mình. Ý là up giao diện orange v30 mà không cần up lại fw v30. Vì mình đã up fw v30 nhưng giao diện orange là v21.
Vậy là nảy sinh thêm vấn đề nữa, như vậy đây là giao diện orange không có tiếng việt? Mình phải can thiệp ngôn ngữ tiếng Việt? Phải không bạn?

Mình hiểu ý bạn rồi, mình cũng dùng fw v30 nhưng giao diện 2.1. Bạn làm thế này này : Dow fw orange 3.0 về giải nén ra thư mục JAF yêu cầu sau đó tách cái file ngôn ngữ V6 bỏ ra chỗ khác hoặc xóa đi, lấy file ngôn ngữ V20 của fw3.0 apac mà hồi trước bạn dow về post vào chỗ chứa file plash đó, đổi tên nó theo tên gói ngôn ngữ của orange tức là đổi V20 thành V6 đó rồi plash là khi plash xong có tiếng việt cho bạn. Mình plash kiểu đó rồi, có tiếng việt đó :). Chứ bạn định để nguyên fw 3.0 mà can thiệp giao diện của fw orange 3.0 thì cũng bằng 1 lần plash chứ khác gì đâu vì nó cũng phải plash lại giao diện mà. Nếu ngại thì cứ để như cũ chứ giao diện cũng có khác gì mấy đâu, chỉ là ngày trước thì gốc nó là fw 3.0 còn h thay gốc là orange

nghe nói úp lên fw30 này rất có thể máy die luôn phải ko bạn :|

Tin bậy bạ ở đâu vậy ? Up ầm ầm kia kìa

Bản Orange này đúng là giao diện đẹp hơn, nhưng không mượt hơn bản APAC lắm nên sau khi up lên giờ mình lại chuyển về bản APAC rồi :(. Cái thanh Sidebar không linh hoạt bằng Touchwidz của Samsung.

Không quen lắm, thôi ráng chờ giao diện mới của 5800 vậy.

Bác này thấy up orange rồi lại đổi về fw 3.0 mấy lần rồi ấy nhỉ :)), chắc bác ko hợp với orange rồi, mình thì thấy orange ram nó thường dư nhiều hơn fw bt nên cứ orange mình đập thôi :))

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Đúng rồi đó Inu à, mình thấy FW Orange hình như không hợp với mình lắm. Với lại có nhiều cái không cần thiết được tích hợp vô FW này quá.

tadyluu

cho mình hỏi cái là mình up xong bản orange rùi nhưng mà kô conect dc gprs, kô chuyển thành của mobi đc mà nó cứ để là orange world hoài, ai bit cách đổi chỉ mình với

Hoden

Super V.I.P
cho mình hỏi cái là mình up xong bản orange rùi nhưng mà kô conect dc gprs, kô chuyển thành của mobi đc mà nó cứ để là orange world hoài, ai bit cách đổi chỉ mình với

vào kết nối chọn dích mạng>xóa tất cả cấu hình của nó đi và nhắn tin tải cấu hình mới của mạng bạn đang sài chép vào lại

avadakedavra799

em xài mang vietnamobile vào phần tự chọn nhà điêu hành thì không được, nó không hiển thị? ai chỉ em với

Hoden

Super V.I.P
em xài mang vietnamobile vào phần tự chọn nhà điêu hành thì không được, nó không hiển thị? ai chỉ em với

bạn gọi tổng đài hướng dẫn tải gói cài đặt gprs xong ,bạn bấm vào góc dưới chổ camera rồi vào dích mạng di chuyển gói cước vừa tải về đúng vị trí là xong.

tadyluu

vào kết nối chọn dích mạng>xóa tất cả cấu hình của nó đi và nhắn tin tải cấu hình mới của mạng bạn đang sài chép vào lại

e mạng mobi tải cấu hình mới sao vậy a hoden, chỉ e với

Hoden

Super V.I.P

Bước 1: Đăng ký GPRS cho SIM

* Soạn tin nhắn với nội dung : "DK GPRS" gửi đến 994 để kích hoạt dịch vụ GPRS cho thuê bao.
* Nếu cần hỗ trợ vui lòng gọi đến tổng đài: 18001090 để được hướng dẫn cài đặt

Bước 2: Cài đặt GPRS cho máy di động

Gửi SMS với nội dung: "GPRS TÊNHÃNGLOẠIMÁY" gởi đến số 994, Tên Hãng: Nokia = N, Samsung=SA, Sony=SE. Motorola=M, LG=L, Siemens=S. Ví dụ: "GPRS N6300" cho Nokia 6300. Chờ để nhận tin nhắn phản hồi cài đặt. Bấm vào Cài đặt để cài cấu hình GPRS cho máy. Mã PIN để cài đặt: 1234

Tham khảo giá cước GPRS tại:http://www.mobifone.com.vn/web/vn/products/tariff_vas.jsp

Inuyasha1987

Mình nhớ mấy mạng mobi và vina nó có nhắn tin cấu hình từ trên mạng về đt mà, bạn lên trang chủ của nó, đăng nhập rồi vào mấy fần cài đặt cá nhân hay đại loại thế mò trong mục cá nhân của mình thôi thì sẽ mò ra ngay thôi mà. Còn ko thì bạn lên google search cấu hình gprs của mạng mobi rùi cài zô là ok thôi mà. Mình cũng toàn tự thiết lập bằng tay chứ đâu có gì đâu ^^! Với 5800 thì trong fần tạo cấu hình mới mình chỉ fải chỉnh 3 thứ là tên điểm truy cập, tên người sử dụng và mật mã. Với vina thì là m3-world, mms, mms còn mobi thì ko biết ^^!