• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v30.0.011 (Update bản Orange)

kaizvn

các bạn có thấy Fw 30.0.11 rất hao pin không ???? sài chưa tới 1 ngày là hết pin rồi???? :(
ko biết sao mình up lên xài đỡ tốn pin hơn :D....

kì vậy ta.

chắc hồi đó xài nhiều, hết 1,5 ngày là tèo.
giờ xài hơn 2 ngày mới sạc

Sontantap

FW 31 cũng không hao Pine

Mình thấy do có rom mới ta xài nhiều nên mới hao pine thôi, chứ như mình mấy ngày đầu thấy mau hết pine .Sau đó mình ít sử dụng thì ít hao pine như FW 21 mà thôi!:-?

bkct11

Đúng vậy. Hôm đầu tiên up xong mình dùng cũng được có hơn 1 ngày, nhung lần sạc tiếp theo mình dùng được hơn 2 ngày mới phải sạc:)

your_rules

Up lên fw30 thì mình xài đến sang buổi sáng ngày thứ 3 thì đt còn đúng 1 nấc pin, đang tính chờ xem bao h mới hết mà bận việc phải đi nên tranh thủ sạc lun

nientrung

Up lên fw30 thì mình xài đến sang buổi sáng ngày thứ 3 thì đt còn đúng 1 nấc pin, đang tính chờ xem bao h mới hết mà bận việc phải đi nên tranh thủ sạc lun

Mình up lên fw30 thấy có hao pin đâu. Nếu nghe nhạc và dùng wifi thì 2 ngày hết pin, còn không xài mấy thứ đó thì cũng được 3 ngày.

phongtinh

vấn đề hao pin còn tùy thuộc vào mật độ sử dụng nếu vọc nhìu ohari hao pin thui. Với lại cài pm nào chạy ẩn thì cũng tốn pin thêm 1 điều quan trọng là trong phần chỉnh độ sáng màn hình chỉnh max thì hao pin hơn nhiều đó!
Vấn đề pin 5800 xài 1.5 -2 ngày = Chuẩn!

uyen_ng4n

Ngay bây giờ bạn có thể update fw 30.0.011 qua OTA hoặc NSU bằng WIFI hoặc GPRS (Khoảng 4MB)

Bạn nào làm ơn giải thích dùm cái này, làm như thế nào.
Mình đã cài Windows 7 trên laptop nên không cài các chương trình Flash được.

bosscarrot

Cái này nó cho update may ngay trước rồi bạn à.Ở trên cũng ghi to tướng rồi còn gì. Dù sao cũng thanks nhá. Cho mình hỏi tại sao up bằng OTA máy toàn báo lỗi ko tương thích ko à, mặc dù format lại rồi, cài lại bằng jaf rồi vẫn ko update lên đc. Chỉ có chưa cài lại bằng NSU thôi. Up bằng JAF mất công phải làm nhiều quá.

hellboy2389

Haizz mấy chú có để ý là ít hao hơn pin hơn và mở nhạc max coi loa thế nào chưa nhỉ :-?

ctxn

đã up xong :)) cám ơn mọi người đã post bài hướng dẫn nhá :p h test xem fw mới này chạy thế nào :D

hoangtuong

bạn có thể bấm *#0000# để vào cập nhật phần mềm mới đợi một lúc là nó load về fre lúc ấy nó hỏi bạn có cập nhật mới không là xong minh vừa up xong

phongtinh

Cái này nó cho update may ngay trước rồi bạn à.Ở trên cũng ghi to tướng rồi còn gì. Dù sao cũng thanks nhá. Cho mình hỏi tại sao up bằng OTA máy toàn báo lỗi ko tương thích ko à, mặc dù format lại rồi, cài lại bằng jaf rồi vẫn ko update lên đc. Chỉ có chưa cài lại bằng NSU thôi. Up bằng JAF mất công phải làm nhiều quá.

Lỗi không tương thích là do code máy bạn và fw bạn up không cùng khu vực gióng như tình trạng máy mình do người quen đem từ usa về khong up = OTA được vì OTA chỉ support máy công ty ở vn thui! nên đành xài JAF

trung5800

Có ai gặp trường hợp giống mình kg?

:-?Mình up lên bằng Phoenix, kết quả báo ok, nhưng khi khởi động xong,kiểm tra đúng firmware mới nhưng toàn bộ chương trình của firmware cũ vẫn còn, vẫn chạy bình thường. Kg hiểu tại sao? Mấy lần trước phải ngồi cài lại mà