• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

ngoanrazor

Well-Known Member
Bi jờ chỉ có fw mới nhất of nokia mới cú đc bn ah! Rág chờ đi vì musicplayer of fw40 này bị lổi chắc chắn sẽ còn fw mới!

ngoanrazor

Well-Known Member
Bn đem thử đi! Nhưng mjh thấy ae trên diễn đàn khi bị như bn thì chờ fw mới để cú thôi!

ngyntom

hix,thật đau lòng quá,như máy mình jaf hoài có ảnh hưởng j không bạn?

LeMyChinh

hix,thật đau lòng quá,như máy mình jaf hoài có ảnh hưởng j không bạn?

đâu phải chỉ máy bạn JAF hoài đâu mình và rất nhìu người trong đây cũng vậy mà.cho tới bị jo thì thấy chẳng sao hêt ko bít sau này thì .....:p
trước mình cũng đã bị như bạn và đã khắc phục lại được.jo` bạn dùng navi down FW 40 về rùi tham khảo thêm các bản cook (nếu có nhu cầu nhé ) flast lại máy =JAF hoặc phoenix ở chế độ dead phone là ok thui.
lưu ý JAF của chúng ta đang dùng ko cho hạ FW đâu nhé nên mọi người đừng cô wa' ko máy sẽ....:p
chỉ cho phép up FW lớn hơn hoặc bằng FW hiện tại.cách cứu máy đã tèo trong wa' trình up FW =Nsu cũng thế luôn:D
chúc bạn thành công :D

thekay

Mình bị lỗi "installer already in use" nhưng lại ko cài sẵn handy taskman trong máy, bây h bị lỗi này ko cài đc thì làm sao ạ? Mình đã thử dùng Swiss Manager Pro kill nhưng ko đc

TruongHan

Super V.I.P
Mình bị lỗi "installer already in use" nhưng lại ko cài sẵn handy taskman trong máy, bây h bị lỗi này ko cài đc thì làm sao ạ? Mình đã thử dùng Swiss Manager Pro kill nhưng ko đc

Rút thẻ nhớ ra rồi *#7780# để khôi phục cài đặt gốc,gắn thẻ nhớ lại cho máy tự load thẻ nhớ xong xuôi hết xem còn bị lỗi nữa ko bạn

LeMyChinh

Mình bị lỗi "ier already in use" nhưng lại ko cài sẵn handy taskman trong máy, bây h bị lỗi này ko cài đc thì làm sao ạ? Mình đã thử dùng Swiss Manager Pro kill nhưng ko đc

tắt máy khởi động lại xem nếu ko được thì 4mat máy đi bạn nhớ sau khi 4 mat máy install thì chờ xong hãy sử dụng tiếp nhé.

hoangp7

:) ko bị gi` đâu bạn ơi.cụng chẳng cần phải đợi fw mới làm gi`.đây là truơng hợp bt thôi ma` :).hồi trước tớ vọc up lại fw cũ cụng bị như thế nhưng mà cứu dễ dàng ma`
bạn chỉ cần down lại fw 40 sau đó dùng jaf up bằng chế độ usb nếu thành công thì máy bạn khời dộng lại bình thường.yên tâm đi nhiêu người cụng bị như thế này rôi ma` :)

ngyntom

đâu phải chỉ máy bạn JAF hoài đâu mình và rất nhìu người trong đây cũng vậy mà.cho tới bị jo thì thấy chẳng sao hêt ko bít sau này thì .....:p
trước mình cũng đã bị như bạn và đã khắc phục lại được.jo` bạn dùng navi down FW 40 về rùi tham khảo thêm các bản cook (nếu có nhu cầu nhé ) flast lại máy =JAF hoặc phoenix ở chế độ dead phone là ok thui.
lưu ý JAF của chúng ta đang dùng ko cho hạ FW đâu nhé nên mọi người đừng cô wa' ko máy sẽ....:p
chỉ cho phép up FW lớn hơn hoặc bằng FW hiện tại.cách cứu máy đã tèo trong wa' trình up FW =Nsu cũng thế luôn:D
chúc bạn thành công :D

nói như bạn dt của tui die rồi nhưng jo phải làm sao đây bạn,hix

pcbaokhoa

mấy bạn cho mình hỏi, mình up firmware trực tiếp bằng cách nhấn *#0000# đc ko nhỉ, lần trước có check thử thấy nó báo có bản cập nhập firmware 40. mà chưa dám up thử tại trc h` mình chưa up firmware bao h` hết :"D

n82_black

up xong rồi hiện xong đầy đủ FW 40..05 mà sao ko thấy Tin nhắn xoay màn hình mà sao không tự động hiển thị bàn phím QWERTY. Còn Widget mới cho danh bạ và nhạc sao ko thấy thay đổi nhỉ.. hay là còn phải chỉnh gì nữa các bác giúp em với

LeMyChinh

nói như bạn dt của tui die rồi nhưng jo phải làm sao đây bạn,hix

thì mình đã hướng dẫn rùi đó thui bạn tham khảo thêm mấy top up FW nữa là làm được thôi mà :D

up xong rồi hiện xong đầy đủ FW 40..05 mà sao ko thấy Tin nhắn xoay màn hình mà sao không tự động hiển thị bàn phím QWERTY. Còn Widget mới cho danh bạ và nhạc sao ko thấy thay đổi nhỉ.. hay là còn phải chỉnh gì nữa các bác giúp em với

ko thấy thì kiểm tra lại *#0000# đúng ver 40 rùi thì 4mat *#7370# lại là có bạn nhé.nếu vẫn ko có thì bạn up hình lên chưng minh để mình coi xem co jup được ko :d

pcbaokhoa

mấy bạn cho mình hỏi mình đã down load cái firmware v40. = gprs về cho máy mà mình hok biết nó save vào chỗ nào, h` down rồi mà chả bik nó nằm ở đâu để cài hết, ai bik help mình với :((

cuongvt112

Bạn vào Setting/Personal/Home Screen/Home Screen Theme. Sau đó chọn Contacts Bar là có Widget mới cho danh bạ ở màn hình nền.Còn tin nhắn chỉ khi nào bạn soạn thảo tin nhắn và quay ngang màn hình thì nó mới hiện thị bàn phím QWERTY thôi.

Kenji1992

mấy bạn cho mình hỏi mình đã down load cái firmware v40. = gprs về cho máy mà mình hok biết nó save vào chỗ nào, h` down rồi mà chả bik nó nằm ở đâu để cài hết, ai bik help mình với :((

bạn đow về xong nó sẽ tiếp hành úp fw mới cho bạn , có thể do đường truyền GPRS của bạn hok ổn định nên nó tạm dùng việc dowload fw , bạn vào #*0000# tiếp tục việc dowload nha . thân ái