• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v40.0.005

ndtdlhagiang

Có hẳn một topic cho bạn xem rồi đây. Bạn tìm hiểu thêm đã nhé. Hack bằng cách up lại fw với file can thiệp.

Mấy mod cứu e với,tình hình 5800 của e up fw bằng jaf nhưng e lỡ quên chọn fw 40.0.005 lại chọn fw 30 tình hình là mở máy hiện chữ NOKIA rồi không khởi động được.xin giúp dùm,thanks

Pác này giống hệt mình! Mình mang ra nokia care từ hôm 28 tết đang đợi mai đến xem họ trả lờii thế nào. Hôm mang ra bọn care phanh em nó ra nhìn mà xót hết cả lòng mề...!:(

ngyntom

Pác này giống hệt mình! Mình mang ra nokia care từ hôm 28 tết đang đợi mai đến xem họ trả lờii thế nào. Hôm mang ra bọn care phanh em nó ra nhìn mà xót hết cả lòng mề...!:(

sao rồi bạn tình hình thế nào noi cho mình biết với

hathaivien

cac anh oi co ai co phan mem tieng viet cho may nokia 5800 ko? Gui cho em nhe ,o o ben nc ngoai len may toan la tieng anh thoi nhieu chuong trinh ko biet su dung the nao

sao rồi bạn tình hình thế nào noi cho mình biết với
Mình vừa ra cho Care nó hẹn lại 1 tuần nữa mới lấy máy. Nó bảo được rùi nhưng chưa ổn định lắm để lại 1 tuần nữa lấy để theo dõi xem thế nào. Bạn nên mang ra Care nó bảo hành cho chứ ngồi cầm em nó như cục gạch chờ FW mới thì chán lắm!

tu0153

mình vừa up lên v40 thì ở dưới cái danh bạ hình ảnh nó hiện lên cái yahoo! mail . ai biết tắt cái đấy đi ko ? X_X

jimmy_mei

mình vừa up lên v40 thì ở dưới cái danh bạ hình ảnh nó hiện lên cái yahoo! mail . ai biết tắt cái đấy đi ko ? X_X

Vào Setting->Personal->HomeScreen->E-mail notification->chỉnh visibility off là xong

mo0nzz

mình bị sọc màn hình liên tục 5 ngày tết đợi mãi hôm nay care nó mới làm việc nhưng khi lên đấy bật đi bật lại mãi mà lại ko bị sọc ko biết có được thay màn khác không.
Thêm nữa là Hình như FW 40 vào edit ảnh không được, mọi lần edit crop ảnh lần này chọn edit xong nó lại bật ra .Có ai bị không hay chỉ mình mình . RS máy = *#7370# thẻ nhớ trống chưa cài thêm bất kì soft nào . Mỗi lần chọn edit ảnh nó nhòe đi như bt nhưng chạm vào màn hình thì lại bị bật lại , FW cải thiện KS nhưng mà bị lỗi nhiều quá

mo0nzz

mình bị sọc màn hình liên tục 5 ngày tết đợi mãi hôm nay care nó mới làm việc nhưng khi lên đấy bật đi bật lại mãi mà lại ko bị sọc ko biết có được thay màn khác không.
Thêm nữa là Hình như FW 40 vào edit ảnh không được, mọi lần edit crop ảnh lần này chọn edit xong nó lại bật ra .Có ai bị không hay chỉ mình mình . RS máy = *#7370# thẻ nhớ trống chưa cài thêm bất kì soft nào . Mỗi lần chọn edit ảnh nó nhòe đi như bt nhưng chạm vào màn hình thì lại bị bật lại , FW cải thiện KS nhưng mà bị lỗi nhiều quá

ngyntom

Mình vừa ra cho Care nó hẹn lại 1 tuần nữa mới lấy máy. Nó bảo được rùi nhưng chưa ổn định lắm để lại 1 tuần nữa lấy để theo dõi xem thế nào. Bạn nên mang ra Care nó bảo hành cho chứ ngồi cầm em nó như cục gạch chờ FW mới thì chán lắm!

bạn đang ở đâu vậy,nokia care k biết làm đc k nữa.hix

langtulovely

cái sọc của 5k8 nó đa dạng lắm,có thể do phần cứng,cũng có thể do phần mềm
lúc trước mình mới mua cài lung tung phần mềm và cũng bị vậy,tự nhiên format lại thì tới giờ vẫn k thấy bị nữa,mặc dù nhiều khi cũng cố mở tắt chục lần mà nó vẫn k chịu sọc :D
thử xóa tất cả phần mềm coi còn sọc k?

cuongvt112

Trước đây mình cũng bị giống như bạn. Mang ra care họ đổi cho Main mới thế là OK. Nhưng không biết bạn có may mắn giống như mình là được đổi Main không. Nếu không thì chắc là sẽ chờ dài dài.

ngyntom

Trước đây mình cũng bị giống như bạn. Mang ra care họ đổi cho Main mới thế là OK. Nhưng không biết bạn có may mắn giống như mình là được đổi Main không. Nếu không thì chắc là sẽ chờ dài dài.

vậy máy của bạn nó không chạy phần mềm lại mà thay main luôn ha?

spectre123

Hux sao em up bằng device manager đều đc tý rồi báo conection error thế nhỉ.thử tỷ lần với cả 3g cả y5 đều thế.down đc khoảng 1cm rồi dừng luôn.

mo0nzz

cái sọc của 5k8 nó đa dạng lắm,có thể do phần cứng,cũng có thể do phần mềm
lúc trước mình mới mua cài lung tung phần mềm và cũng bị vậy,tự nhiên format lại thì tới giờ vẫn k thấy bị nữa,mặc dù nhiều khi cũng cố mở tắt chục lần mà nó vẫn k chịu sọc :D
thử xóa tất cả phần mềm coi còn sọc k?

fomat máy kèm thẻ nhớ trống thì cài gì hả bạn , cái này do phần cứng , hôm nay nó báo máy xong rồi nhưng chưa lên lấy được thế còn vấn đề về ko edit được ảnh thì sao có ai bị như mình không

ngoanrazor

Well-Known Member
Mở xplore vào config bn đánh dấu check cho hiển thị file và folder system là xog!

mo0nzz

bị sọc màn hình đã được thay màn hình mới nhưng chả phải là thật hay tại mình đa nghi mà mình có cảm giác màn hình nhỏ hơn
Nếu care thay cho mình con màn hình của 5530 thì sao nhỉ màn ấy 3" màn 5800 3,2" tức là mỗi chiều sẽ bớt đi 1,5 mm bạn nào cho mình 1 cái ảnh chi tiết chụp gần mình xem với

jinsk8r

bị sọc màn hình đã được thay màn hình mới nhưng chả phải là thật hay tại mình đa nghi mà mình có cảm giác màn hình nhỏ hơn
Nếu care thay cho mình con màn hình của 5530 thì sao nhỉ màn ấy 3" màn 5800 3,2" tức là mỗi chiều sẽ bớt đi 1,5 mm bạn nào cho mình 1 cái ảnh chi tiết chụp gần mình xem với
Thay màn 5530 là quá nuột còn j =)) cảm ứng hơn hẳn 5800

Đùa vậy thôi chứ làm j nó dám thay màn 5530 vào. Nếu ko tin bạn cứ nhìn kỹ 2 màn khác nhau lắm (nhìn = mắt ấy), 5530 có những sọc chéo rất mờ trên màn hình. Nếu thay xong mà nó đổi thì chắc chắn bạn sẽ có cảm giác là lạ đó đầu tiền ^^

mo0nzz

Thay màn 5530 là quá nuột còn j =)) cảm ứng hơn hẳn 5800

Đùa vậy thôi chứ làm j nó dám thay màn 5530 vào. Nếu ko tin bạn cứ nhìn kỹ 2 màn khác nhau lắm (nhìn = mắt ấy), 5530 có những sọc chéo rất mờ trên màn hình. Nếu thay xong mà nó đổi thì chắc chắn bạn sẽ có cảm giác là lạ đó đầu tiền ^^

có lẽ thế lúc thay xong cứ có cảm giác màn hình bị bé đi 1 tí , xem phim cứ thấy kiểu gì ấy , mà phía sát mép trên màn hình chỗ đèn bật những ảnh màu sáng hoặc lúc bật tắt máy thấy mép trên nó cứ tối tối rõ quá , chắc lại thay cho mình cái màn hình cũ chứ chả được cái mới , nó hiện rõ quá, ai đó cho xin 500 ảnh chụp cái màn hình 5800 lúc khởi đọng nào

Chỉnh sửa cuối: