• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

TruongHan

Super V.I.P
hạ FW thì sao bác :D có cứu đc k ta :((; mình chưa hiểu flash ở chế độ die phone là sao? có fai là máy sống, nhưng tắt nguồn trc khi flash; hoặc là máy đã die đem flash gọi là die phone k bác kienvp

Hạ FW thì tỉ lệ die > 90 %.Chết Flash,CPU thì chỉ có thay phần cứng.flash ở chế độ die phone là khi trong hóa trình flash mà máy bị lỗi,không thể mở nguồn hoặc lên chữ Nokia rồi tắt.Tìm các bài hướng dẫn sử dụng JAF xem thêm nha

cuongvt112

hạ FW thì sao bác :D có cứu đc k ta :((; mình chưa hiểu flash ở chế độ die phone là sao? có fai là máy sống, nhưng tắt nguồn trc khi flash; hoặc là máy đã die đem flash gọi là die phone k bác kienvp

Flash ở chế độ dead phone bạn phải tắt nguồn và khi flash phải tick vào ô dead phone. Bạn đừng lo lắng, tham khảo trên diễn đàn là làm được thôi. Ban tham khảo ở đây nhé http://www.pdaviet.net/showthread.p...iệp-Change-Product-Code-cho-FW-Nokia-bằng-JAF

lebinh114

Mình hiện đag xài bản cfw 8.0 của jackpham.ko biết tại sao trình phát nhạc của máy nhận luôn cả các định dạng .WAV,AMR...mình k biết cách loại bỏ các file này vì nó nhiều wá.mình chỉ muốn music player phát nhạc trong E :\music\digital thui.mọi người giúp mình với!

TruongHan

Super V.I.P
Mình hiện đag xài bản cfw 8.0 của jackpham.ko biết tại sao trình phát nhạc của máy nhận luôn cả các định dạng .WAV,AMR...mình k biết cách loại bỏ các file này vì nó nhiều wá.mình chỉ muốn music player phát nhạc trong E :\music\digital thui.mọi người giúp mình với!

Xem lại bản CFW của A.Jack xem có mod chỉ đọc nhạc ở E :\music hay không?

MUSIC PLAYER MOD (copy vào Private\10202be9)
(chỉ đọc nhạc tại E:\Music)
http://www.box.net/shared/vosbxii4k5

whatislove89

Xem lại bản CFW của A.Jack xem có mod chỉ đọc nhạc ở E :\music hay không?

a TruongHan cho e link đè tài nói về các thủ thuật mod đó; e đang rất cần; tìm nhiều mà k ra;
vd : mod bluetooh bán thẳng vào E:/ ; tăng chất lượn hình chụp v.v...
topic đó chỉ cần nói ngắn gọn: "MUSIC PLAYER MOD (copy vào Private\10202be9) (chỉ đọc nhạc tại E:\Music)" là chắc cũng hiểu cách làm hi hi
thank anh

0908727527

a TruongHan cho e link đè tài nói về các thủ thuật mod đó; e đang rất cần; tìm nhiều mà k ra;
vd : mod bluetooh bán thẳng vào E:/ ; tăng chất lượn hình chụp v.v...
topic đó chỉ cần nói ngắn gọn: "MUSIC PLAYER MOD (copy vào Private\10202be9) (chỉ đọc nhạc tại E:\Music)" là chắc cũng hiểu cách làm hi hi
thank anh
Có 2 topic vào tham khảo nha =))

Link 1

Link 2

danielgiang

Detected P-KEY: 90007BF6
P-key nokia module version 01.02
Init usb communication...
PRESS POWER ON NOW!
Searching for phone...Found
Sending RAW loader...
Using 009.012.005
Elf2flash 09.11.000
CMT RAW loader...
Patching RAW boot step1...
Patching RAW boot step2...
Patching RAW boot step3...
Sending RAW Loader...
..Error booting phone...
coa ai bi như e ko....sao tnhien bi z la sao??? e hem coa hieu..co bac nao` chi~ voi

bioreee

bác nào cho em xin fw hack sẵn rồi cái,với lại có cái fw nào chữa được bệnh ko làm mới thư viện nhạc với ko coi được ảnh cua em với.em cảm ơn trước!

kiofyou

cac ban cho minh hoi, homescreen may minh ko giong nhu trog hinh,lam sao cac icon thu nho va nam duoi nhu vay? Minh da up firmware v.51 roi. Thog cam minh onl dt nen ko viet da'u dc.

vancopvt

cac ban cho minh hoi, homescreen may minh ko giong nhu trog hinh,lam sao cac icon thu nho va nam duoi nhu vay? Minh da up firmware v.51 roi. Thog cam minh onl dt nen ko viet da'u dc.

Đây là fw gốc của nokia, nếu bạn muốn thay đổi thì sang bên sâng tạo pdaviet ấy, phần fw, khối cái mà lựa chọn. Nhưng nhớ phải đọc kỹ trước khi flash.

stun

Đó là homescreen Orange Tsunami có thể cài vào bằng file sis (file đính kèm bài 1) hoặc up các bản CFW có sẵn homescreen đó.

ohannguyent

chắc ráng chờ tới 20/11 wá! Nghe ''giang hồ đồn'' là trong tg 16-20sẽ có v60 cho 5800 mà chưa biết sao!

pdatoday

Vào trang nokia Việt Nam thì báo là có FW 51.0.0.7 nhưng chưa đao được

Còn vụ V60 thì chắc 2012 thật.hi

thechipmunks

Mở mắt ra vào Pda thấy dật tít 5800 nâng cấp FW mừng như bắt được vàng, ai ngờ ăn dưa bở, chờ mãi mà ko thấy bản v60 ra. sắp đến 20/11 đến nơi rồi

beukenny

nói thật chứ mình chán cái 5k8 lắm rồi ~X(~X(, chắc còn nước chuyển android để đổi gió thôi, symbian già cả rồi =)), về làng là vừa các bác ạh ;;);;)

tunglanh123

nói thật chứ mình chán cái 5k8 lắm rồi ~X(~X(, chắc còn nước chuyển android để đổi gió thôi, symbian già cả rồi =)), về làng là vừa các bác ạh ;;);;)

Em vẫn giữ em 5k8 thoai. Một là vì vác ẻm từ Hongkong về nên hơi tiếc. Hai là giờ vọc vạch cfw cho đỡ bùn mà cũng thấy nhìu thú vị. Em đg dùng Bold 9000 nhưng vẫn xài con vợ cũ này. Chắc ko bỏ được symbian...
Đành đợi tiếp cho đến khi v60 chào đời! Sẽ sớm thôi, ko phải đến 2012 đâu!!!

beukenny

Em vẫn giữ em 5k8 thoai. Một là vì vác ẻm từ Hongkong về nên hơi tiếc. Hai là giờ vọc vạch cfw cho đỡ bùn mà cũng thấy nhìu thú vị. Em đg dùng Bold 9000 nhưng vẫn xài con vợ cũ này. Chắc ko bỏ được symbian...
Đành đợi tiếp cho đến khi v60 chào đời! Sẽ sớm thôi, ko phải đến 2012 đâu!!!

Lâu ra phết :(, mõi cổ lunz roài, bọn nokia lo cho sym^3 k biết còn nhớ đến khách hàng s60 k nữa, hjx, ngày xưa quảng cáo nokia tube đánh bại IPhone cơ mà :-??