• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM nâng cấp FW (RM-356) v51.0.006

kitafung

Vẫn chưa ai có cả bợn à, có thể đang up lên cho các bác đấy :D . Đã kéo xong FW của bác Ngoan nhưng bản EM thì mền chịu thôi. Đặt dép ngồi hóng bản APAC vậy. :<

Anther1991

Sao nó "phát tán" chậm vậy nhở. Chỉ cần quăng lên multiupload là xong rồi @@

haydetoiyeu

Sao nó "phát tán" chậm vậy nhở. Chỉ cần quăng lên multiupload là xong rồi @@

forums mình không mấy hào hứng với cái vụ firmware này hay sao ý.em mới phát hiện ra là con 5k8 của em có thể up qua JAF...hehe,đọc pdaviet hồi nào tới giờ up rom bằng JAF mới thành công.sướng wa nên hơi máu.mà máy em vừa cài win 7 không biết có chơi JAF được không nữa....thấy mấy bản cook hơi chán,chạy vẫn chậm j .

Chỉnh sửa cuối:

h3ll

cũng ko có gí đột phá hết vậy.chán thằng Nokia này quá:(:)((

vjpcoj

Member
Lần này có vẻ anh em ko hao hứng như v40 va v50. Chắc tại cái vụ Hs N97,nhưng thiết nghĩ cái hs N97 cung chỉ để xem cho vui chứ làm sao đẹp bằng mấy hs của 5k8 được,nếu thực sự v51 tăng nhịp xung lên 510 thì tuyệt lắm rồi!

Anther1991

forums mình không mấy hào hứng với cái vụ firmware này hay sao ý.em mới phát hiện ra là con 5k8 của em có thể up qua JACK...hehe,đọc pdaviet hồi nào tới giờ up rom bằng JACK mới thành công.sướng wa nên hơi máu.mà máy em vừa cài win 7 không biết có chơi JACK được không nữa....thấy mấy bản cook hơi chán,chạy vẫn chậm j .
Hình như ý bạn mún nói là JAF

NgocHoan

Cái này sài có tốt không các bạn ? mình định nâng cấp máy hộ đúa em mà .

tungtt

Thêm vài thông tin:
- Fixed lổi rung mức 1,2 của FW 50.
- Radio FM chức năng dò tìm thông tin đài phát RDS đã hoạt động trở lại!
- Kinetics được cải thiện trong MENU chính.
- Đang khám phá tiếp.........................

Anther1991

Đã test CPU và Ram.
CPU: 435 Mhz => Hok tăng xung
Ram: 58.10 MB => Tăng ram
Cho Ramblow cleanup cái lên tới 62.37 MB lun
KS trong menu mượt hơn :D
Cảm nhận thấy máy có tăng tốc

Chỉnh sửa cuối:

TungBach

Hàng hot Nokia 5800 Firmware EMEA 51.0.006

Nokia recently released a new firmware update for its first S60v5 touchscreen phone, the Nokia 5800. The new version
51.0.006 can be easily downloaded from Nokia Software
Updater or via Over-The-Air (OTA). This update is not available through Ovi Suite. The new firmware update comes with improved browser and performance. Check out the complete changelog below.

Nokia 5800 Firmware v51 Changelog:

* Improved Mail for Exchange
* Improved video calls
* Improved browser
* Improved Performance

Even though Nokia 5800 has support for User Data Preservation (UDP), you should backup all your data before updating this device. This update may not be available for all product codes. You may have to wait for few days or even for few weeks before this update is available in your region. If you find something new or if you have some screenshots or videos of this firmware update, please share with us.

Kết quả Google dịch :

Nokia gần đây đã phát hành một bản cập nhật firmware mới cho màn hình cảm ứng đầu tiên của nó S60v5 điện thoại, 5.800 Nokia. Các phiên bản mới
51.0.006 có thể dễ dàng tải về từ Nokia Software
Updater hoặc thông qua hòa Over The--(OTA). Bản cập nhật này không có sẵn thông qua Ovi Suite. Các cập nhật phần mềm mới đi kèm với trình duyệt được cải thiện và hiệu suất. Kiểm tra các thay đổi hoàn toàn dưới đây.

Nokia 5800 phần vững v51 Changelog:

* Cải thiện Mail for Exchange
* Nâng cao chất lượng cuộc gọi video
* Cải thiện trình duyệt
* Cải thiện hiệu suất

Mặc dù Nokia 5800 đã hỗ trợ cho người dùng dữ liệu bảo quản (UDP), bạn nên sao lưu tất cả dữ liệu của bạn trước khi cập nhật thiết bị này. Cập nhật này có thể không có cho tất cả mã sản phẩm. Bạn có thể phải chờ vài ngày hoặc thậm chí cho vài tuần trước khi cập nhật này có sẵn trong khu vực của bạn. Nếu bạn tìm thấy một cái gì đó mới hoặc nếu bạn có một số ảnh chụp màn hình hoặc video cập nhật phần mềm này, xin vui lòng chia sẻ với chúng tôi.

Còn đây là bản EMEA mình mới tìm thấy :

Mình đang up lên MF các bạn đợi chút nghe.;;)