• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia 5800XM (RM-356) v31.0.101 Home Screen Orange+Vodafone

Status
Không mở trả lời sau này.

thanhthao1904

tình hình em 58 của em bây giờ là:
sau khi chiều nay up FW 31.0.0.101 bằng JAF thì nó luôn báo là full pin
(mặc dù trước khi up pin còn chưa đến 50%)
đã thử flash lại nhưng mà vẫn thế
bây h hết pin (vẫn báo full pin) là nó tắt ngúm luôn chẳng có báo pin yếu nữa, dùng kiểu này đau tim quá
bác nào có gặp trường hợp này, chỉ em cách khắc phục với
PS: cắm sạc vẫn báo sạc bình thường

habaolinh

Super V.I.P
tình hình em 58 của em bây giờ là:
sau khi chiều nay up FW 31.0.0.101 bằng JAF thì nó luôn báo là full pin
(mặc dù trước khi up pin còn chưa đến 50%)
đã thử flash lại nhưng mà vẫn thế
bây h hết pin (vẫn báo full pin) là nó tắt ngúm luôn chẳng có báo pin yếu nữa, dùng kiểu này đau tim quá
bác nào có gặp trường hợp này, chỉ em cách khắc phục với
PS: cắm sạc vẫn báo sạc bình thường

4mart lại máy đi, ko hết flash lại lần nữa, ko hết nữa thì mang ra hàng.

ninjant

UP ROOM XONG MẤT TIẾNG VIỆT (NẾU UP BẰNG NSU) Suy ra cái máy mình ko phải hàng hãng :)) Phải dùng thằng Phoenix 2009 Up lại.Vậy mà mua nó kêu hãng nhưng ko thẻ.Suy ra nó lừa đảo.Chửi rồi!

thekiet281

cho mình hỏi tại sao mình dùng NSU để up firmware v31 nhưng NSU luôn bảo là đã cập nhật firmware mới nhất rồi (firmware 21.0.025)...mình kiểm tra product code máy mình là 0577187 hàng của T-Mobile UK GB...có ai chỉ giùm mình cách up lên firmware v31 được ko? mình không rành lắm về phone...mong rằng có bạn nào giúp mình, nếu có thể mail cho mình: thekiet281@gmail.com. Tks~

phongtinh

UP ROOM XONG MẤT TIẾNG VIỆT (NẾU UP BẰNG NSU) Suy ra cái máy mình ko phải hàng hãng :)) Phải dùng thằng Phoenix 2009 Up lại.Vậy mà mua nó kêu hãng nhưng ko thẻ.Suy ra nó lừa đảo.Chửi rồi!

Lý do bạn up = NSU không có tiếng việt là vì NSU lúc nào cũng tìm version mới nhất cho máy của bạn để up vào nên có một số FW mới gốc chưa support tiếng việt nên máy bạn không có TV là phải! Nên lựa chọn FW nào support tv để flash vào! Tùy thuộc vào Code Chuyện này không liên quan chính hảng hay không!

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device máy bạn có thể là hàng chính hãng. Nhưng là hàng sách tay. Bạn tháo pin ra kiểm tra code máy là biết ngay.

xsamxungx

vậy là úp bằng OVI thì k có support tiếng việt rùi vậy phải can thiệp code hả mấy đại ca mới up lần đầu nên chưa hiểu rõ tưởng đâu thằng OVi nó lựa chọn cho mình gói tv chứ ai dè nó lựa gói mới nhất hix
Giờ muốn có tiếng việt thì phải can thiệp ngôn ngữ hả mấy đại ca
Giải quyết dùm em vấn đề này

nó bị như vậy là sao hả các bác

sau khi lich vào use INI thì nó not found chả biết sao làm đúng theo chỉ dẫn rùi

đường dẫn các file cần dow k biết cần gì nữa mới làm lần đâu

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Cách giải quyết là:
1. Tắt JAF
2. Bạn tạo thêm một thư mục RM-356 trong thư mục Products của hình trên và copy tất cả các file trong hình trên vào bên trong thư mục RM-356.
3. Sau đó chạy lại JAF
Gặp lỗi ở hình 1 của bạn, bấm ok.
4. Làm tiếp theo hướng dẫn.
Chúc bạn thành công!

xsamxungx

sao mình can thiệp ngôn ngữ k được nhỉ

khi nhấn vào flash thì nó báo
Searching for phone...Found
Error reading phone init data...

xsamxungx

Posted via Mobile Device tốt nhất bạn nên dùng phoenix để up bạn à.
Mình up bằng Ovi rùi mà nó k có tiếng việt nên muốn can thiệp mà làm hoài nó k có được đọc mấy bài rùi mà làm hoài vẫn thế
có ai rảnh chỉ tui can thiệp ngôn ngữ với chả hiểu sao update rùi thì mất tiêu ngôn ngữ tv rùi mấy pm việt xài toàn ô vuông

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Mình up bằng Ovi rùi mà nó k có tiếng việt nên muốn can thiệp mà làm hoài nó k có được đọc mấy bài rùi mà làm hoài vẫn thế

Posted via Mobile Device có thể bạn đọc chưa kỹ nên mới bị lỗi đó. Bạn thử dùng phoenix đi. Bạn xem bài up và can thiệp ngôn ngữ cho fw 20.0.027 của n97 đi. Có j mình hd tiếp cho

xsamxungx

oke cho cái nick chát đi pro xem đi xem lại thì k hiểu đã up rùi thì h can thiệp đi từ bước nào hay phải làm lại từ đầu mong chỉ rõ cho cái thank alot

Chỉnh sửa cuối:

ndtdlhagiang

Posted via Mobile Device bạn vẫn phải làm từ đầu thôi. không khác gì đâu. Up offline thì phải làm từ đầu từng bước 1. ở bước 2 bạn để fw và gói ngôn ngữ của bạn vào thư mục mà buổi sáng bạn đã tạo.

coccan

em cũng vậy có cái xách tay nge nói hay hay làm phát mất tiêng việt luôn đang buồn thối duột,đã rốt lại sài tiếng anh thế này thì chết thôi.các bác cho em hỏi đổi code có dc ko vậy?

habaolinh

Super V.I.P
em cũng vậy có cái xách tay nge nói hay hay làm phát mất tiêng việt luôn đang buồn thối duột,đã rốt lại sài tiếng anh thế này thì chết thôi.các bác cho em hỏi đổi code có dc ko vậy?

Đổi code bình thường mà, nếu biết cách up offline thì khỏi cần đổi code.

coccan

nhưmh sao em đoc mà không hiểu em chua làm lần nào cả không biet có khó ko?mà cần những gì vậy bác?

habaolinh

Super V.I.P
nhưmh sao em đoc mà không hiểu em chua làm lần nào cả không biet có khó ko?mà cần những gì vậy bác?

Đọc mà ko hiểu thì tốt nhất mang ra hàng làm, khó hay không thì phải làm mới biết đc chứ. những gì cần thiết mọi người đã post lên hết rồi mà.

Status
Không mở trả lời sau này.