• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia bán trước 72 chiếc E72

HuynhThanh

Nokia bán trước 72 chiếc E72

Tháng 10 tới E72 mới chính thức có mặt trên thị trường, nhưng trong một sự kiện đặc biệt ở Jakarta (Indonesia), Nokia đã bán trước 72 mẫu.

Poster về 72 chiếc Nokia E72 bán ra ở Indonesia. Ảnh: Gsmarena.

Đây được xem là những chiếc E72 đầu tiên được bán ra trên thế giới, GSM Arena cho biết, máy được dành cho các khách hàng VIP, hiện chưa rõ giá bán. Trong khi đó, Nokia thông báo trong tháng 10 mới, E72 sẽ đến tay người dùng ở mức 350 euro hoặc 500 USD, ngang bằng với Nokia E71.

Nokia E72 là chiếc smartphone nối tiếp thành công của E71, model nâng cấp với camera 5 Megapixel, kết nối HSUPA (lên 2 Mb/giây), HSDPA nhanh hơn (tới 10 Mb/giây), thiết kế vẫn mỏng manh nhưng trông vuông vắn và đầy đặn hơn.

Model mới cũng sở hữu phím điều hướng quang học, trang bị được ví như trackpad cho phép đi vào các ứng dụng, Menu, ngoài ra E72 còn nâng cấp về định vị toàn cầu GPS và la bàn điện tử.

E72 chạy trên hệ điều hành S60 phiên bản 3, màn hình QVGA 2,4 inch, khe cắm thẻ nhớ microSD, bắt sóng FM. Máy hỗ trợ các kết nối Wi-Fi, A-GPS. Giống nhiều phiên bản E-series gần đầy, E72 có giắc cắm tai nghe 3,5 mm.

Theo Sohoa

Chỉnh sửa cuối:

BuuPhucCT

Well-Known Member
Theo thông tin từ một số nguồn thì giá của em nó khi bán ra là khoảng 9,8tr. Nghe cái giá thì hết muốn mua rồi. Dù là thích nhưng mức giá này là quá cao.:(:(

Nynk_102

Theo thông tin từ một số nguồn thì giá của em nó khi bán ra là khoảng 9,8tr. Nghe cái giá thì hết muốn mua rồi. Dù là thích nhưng mức giá này là quá cao.:(:(
E đang chờ từng ngày đây, bọn nó hẹn cuối tháng này đến nửa đầu tháng sau là có. Giá cả khoảng 550 đến 580Dirna ( 1dir ~14k vnd )
Posted via Mobile Device

HuynhThanh

Với cái giá đó các bạn nên thêm chút đỉnh lấy con I.P 3G 8G World mình lấy hợp lý hơn nhiều!:))

BuuPhucCT

Well-Known Member
Với cái giá đó các bạn nên thêm chút đỉnh lấy con I.P 3G 8G World mình lấy hợp lý hơn nhiều!:))

Đợi vài tháng là nó xuống giá chứ gì. Xài đỡ E71 thêm vài tháng thôi chứ mình không phải là fan của Iphone nên không thích lắm. Mình vẫn thích xài SYM hơn.:)

PTLHH

E đang chờ từng ngày đây, bọn nó hẹn cuối tháng này đến nửa đầu tháng sau là có. Giá cả khoảng 550 đến 580Dirna ( 1dir ~14k vnd )
Posted via Mobile Device

Nếu có thể như vậy thì E72 sẽ có giá hơn 8 củ 1 tí, vậy là quá hợp lý để mua rồi.
Liệu sang năm mới có giảm được 1 triệu không nhỉ;;)

PTLHH

Dòng E mà giá như dzậy thì mình nghĩ không có nhiều người lựa chọn! Ngang ngửa với các chiếc PPC đang bán trên thị trường!

Theo anh nếu nó có giá 9 triệu thì nên chọn E72 hay E71 hiện nay có giá 6,7 triệu:(

HuynhThanh

Theo anh nếu nó có giá 9 triệu thì nên chọn E72 hay E71 hiện nay có giá 6,7 triệu:(

Nếu giá chênh lệch cao như dzậy theo mình nên chọn E71 hợp lý hơn! Vì mình thấy tốc độ của E71 cũng tương đối nhanh, mình đang sử dụng cũng không thấy điều gì phải phàn nàn cả, về thiết kế thì mình cũng thích mẫu mã E71 hơn.

Nhưng E72 là mẫu máy ra sau đương nhiên sẽ có nhiều cải tiến hơn( cấu hình, camera,...). Quan trọng nhất là túi tiền thôi bạn à!:D

Nynk_102

Dòng E mà giá như dzậy thì mình nghĩ không có nhiều người lựa chọn! Ngang ngửa với các chiếc PPC đang bán trên thị trường!
Theo bác với giá trên thì nên chọn con WinM nào nếu ko mua E72 ah ?

QuangThang89: Lưu ý bạn chỉ thảo luận về dòng điện thoại đề cập đến trong topic thôi

Posted via Mobile Device

Last edited by a moderator:

NguyenTu

Super V.I.P
E71, E63 có lỗi do nhà sản xuất - đó là hiện tượng treo máy khi có cuộc gọi đến, không thể trả lời được. Hy vọng con E72 đang được rất nhiều người kỳ vọng này khắc phục được lỗi đó, chứ đừng tổng hợp lỗi này như tổng hợp chức năng, thiết kết của E71 và E63 thì toi=))

PTLHH

E71, E63 có lỗi do nhà sản xuất - đó là hiện tượng treo máy khi có cuộc gọi đến, không thể trả lời được. Hy vọng con E72 đang được rất nhiều người kỳ vọng này khắc phục được lỗi đó, chứ đừng tổng hợp lỗi này như tổng hợp chức năng, thiết kết của E71 và E63 thì toi=))

Liệu có phải máy nào cũng lỗi thế không bác, đừng bảo đa số nhé,
Nghe máy mà không nghe được thì còn gọi gì là dế doanh nhân:-?

Vietvnn

Super V.I.P

Hiện tượng máy treo khi có cuộc gọi đến xuất hiện rất nhiều trên E71, máy mình cũng thế. Đó là một trong những lý do máy "rớt" nhanh. A Tú lấy thêm E72 nữa cho đủ bộ.

NguyenTu

Super V.I.P

k dám nói đa số, nhưng hơn 10 com máy mình biết(mắt thấy tai nghe) thì đều bị lỗi này, thậm chí để nguyên bản của nhà sản xuất luôn. Thông tin về lỗi này cũng đc nhiều người SD phản ánh. Riêng minh thì nói theo những j mắt thấy tai nghe:-?:-?:-?

PTLHH

k dám nói đa số, nhưng hơn 10 com máy mình biết(mắt thấy tai nghe) thì đều bị lỗi này, thậm chí để nguyên bản của nhà sản xuất luôn. Thông tin về lỗi này cũng đc nhiều người SD phản ánh. Riêng minh thì nói theo những j mắt thấy tai nghe:-?:-?:-?

Vâng! E 71 lỗi , E72 đắt ế,làm sao đây:((

Nynk_102

Giá e72 bên trung quoc chính hãng nokia là 8tr2 ko biết về Vn nhiêu đây
Vừa tóm đc thông tin này, các bác chứng thực hộ e với. Nếu giá mềm đc như này thì cũng dể nuốt mấy bác nhỉ

HuynhThanh

Vâng! E 71 lỗi , E72 đắt ế,làm sao đây:((

Lỗi này nó tồn tại rất lâu đời từ dòng này qua dòng khác của Sym rồi bạn à! Các máy mình đã xài qua đều bị vấn đề này, nhưng đó là thỉnh thoảng thôi, chứ nếu bệnh như dzậy hoài thì Nokia có mà đóng cửa.:))