• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Maps 3.0 - Update đã có bản đồ Việt Nam

jackpham

Mã:
http://nds1.nokia.com/NOKIA_COM_1/Microsites/BetaLabs/applications/apps/NokiaMaploaderSetup_3060.exe

zippi

VN 4.2mb, ThaiLand 70mb ... tủi thân vãi

Mà mấy khi dùng NM bao giờ :p, dùng VM cho pro :D

free_all

Cái này đã có từ bản 2.0 có map của VN nhưng ko dùng đc? có bác nào dùng đc PM cho anh em phát

jackpham

VN có bao nhiêu đất mà đòi nhiều mb, đoán chắc chỉ Hà nội và tp. Hồ Chí Minh thôi :D

Mình down về rồi, vẫn chỉ thấy được đường quốc lộ VN thôi. Chắc chờ cả năm quá

dung1291985

Mình có ý tưởng thế này, ai có Wifi hoặc sài WIfi đc chùa thì mở Nokia Map lên, zoom level cao, nó sẽ tự Load ảnh về máy nằm ở thẻ nhớ có tên là "Cities" thư mục này chứa toàn bộ ảnh dữ liệu load về, bạn chỉ cần load 1 lần, sau khi load xong lần sau mở những chỗ cũ sẽ ko phải load nữa ... nếu các bạn ở mỗi người 1 nơi, sau đó lên load ảnh về, mất kha khá thời gian đó, sau chúng ta sẽ tổng hợp dữ liệu lại làm 1 là sẽ có những bản đồ chi tiết của các vùng miền ngay thui mà :D

Zenki

Super V.I.P
Mình có ý tưởng thế này, ai có Wifi hoặc sài WIfi đc chùa thì mở Nokia Map lên, zoom level cao, nó sẽ tự Load ảnh về máy nằm ở thẻ nhớ có tên là "Cities" thư mục này chứa toàn bộ ảnh dữ liệu load về, bạn chỉ cần load 1 lần, sau khi load xong lần sau mở những chỗ cũ sẽ ko phải load nữa ... nếu các bạn ở mỗi người 1 nơi, sau đó lên load ảnh về, mất kha khá thời gian đó, sau chúng ta sẽ tổng hợp dữ liệu lại làm 1 là sẽ có những bản đồ chi tiết của các vùng miền ngay thui mà :D
Cũng là 1 ý hay, vấn đề là thời gian thôi :D Hôm nay Zen thử load 1 khu ở thành phố Đà Nẵng nhưng load về chậm lắm :(

dung1291985

Cũng là 1 ý hay, vấn đề là thời gian thôi :D Hôm nay Zen thử load 1 khu ở thành phố Đà Nẵng nhưng load về chậm lắm :(

Trước mình load được hết bản đồ HÀ Nội chi tiết rồi, phóng đc hết cỡ tận mái nhà luôn, load mất gần 2 tuần liền, dữ liệu gần 200Mb, thế mà sau vụ up firmware.... mất sạch tất cả :(

zippi

chà, 2 tuần = HN , 5 tuần = HCM , sau 2 tháng chúng ta có 1 cái NokiaMap made by PDAVIET rùi hehe :D

@bác nào bảo VN nhỏ : bác thấy ThaiLand to hơn nhìu lắm VN ko :-/ ? Nó đc ưu ái vì có nền du lịch ngon lành, du khách wa đó tha hồ z00m. VN íu thế chỗ đó ^^

tonytrung235

co zoom lên thì cũng có thấy gi đâu .. nhìn data thôi chứ vẫn ko hiện tên đường .. nói chung là ko khả wan ^^

spiderman_anhvu

co zoom lên thì cũng có thấy gi đâu .. nhìn data thôi chứ vẫn ko hiện tên đường .. nói chung là ko khả wan ^^

Đúng, vấn đề là nó không hiện tên đường và bản chất trong dữ liệu cũng không có thuật toán để chỉ đường. Thến nên nếu có load trước dữ liệu chụp ảnh vệ tinh thì cũng chỉ để xem mình đang ở đâu thôi, không biết được muốn đến chỗ nào thì phải đi đường nào :)

nokia6288

Các bác muốn update thì phải dùng thêm cả cái Nokia Maps Update nữa! Tuy nhiên em máy em chẳng biết làm sao khi vào cái đó toàn bị lỗi!

Thrash_metal

Hihi^^ cái này nokia cho vào máy chỉ để làm cảnh nếu ở VN thôi :D, vào load lấy load để mà thấy trằng phớ, đường thì ko hiện tên, hiện được mấy cái quốc lộ là may rồi :(