• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia Maps 3.0 - Update đã có bản đồ Việt Nam

tiephien1

bạn nào có file cài của nokia map 3.0 không? cho mình xin. mỗi lần muốn cài là lại phải cắm cáp vào pc và từ internet về mất công quá :D
thank!

tiephien1

thank bạn nhieu nhe. các bạn cho mình hỏi thêm là khi mình đã update hình ảnh cho nokia map (khi zom ấy), nếu mình 4m hoặc cài FW thì những data đó bị mất, không biết những file đó nằm ở đâu để lưu lại để không cần phải update lại mỗi khi 4m hoặc cài FW. thank!

ansu16

Active Member
bác có thể cài data mình cần lên thẻ nhớ, data nằm trong thư mục Cities. Sau đó copy thư mục đó sang nơi khác để khi 4m lại máy hay cài lại Fw thì copy lại lên thẻ nhớ là được (lúc trước mình dùng cách này)
Posted via Mobile Device

minh_prime

Cho hỏi là nó sử dụng sóng GPRS đúng ko hả các bác. mình đang dùng bản 3.0 mà mỗi lần bật lên là thấy sóng GPRS chạy ầm ầm...Mình nghĩ là nó phải dùng sóng GPS mới đúng chứ nhỉ??

tiephien1

Cho hỏi là nó sử dụng sóng GPRS đúng ko hả các bác. mình đang dùng bản 3.0 mà mỗi lần bật lên là thấy sóng GPRS chạy ầm ầm...Mình nghĩ là nó phải dùng sóng GPS mới đúng chứ nhỉ??

đó là A-GPS bạn ah. ma muốn dùng A-GPS thì phải thông qua GPRS vig thế nên mỗi lần bạn vào pm là sử dụng GPRS. hoặc có thể bạn đang update thông tin cho pm thì cũng dùng GPRS ( hoặc có thể dùng wifi). thân!

tiephien1

bạn nào còn file cài thì cho mình xin nhé. có tiếng việt và bản mới nhất nhé. mình dùng N95-8gb. thank

chimsedimua

có cách này xem đc bản đồ: vào google.com.vn rồi gõ tìm google map,xem rõ đc hết việt nam,các bạn cứ thử là biết

Quang_hop

bản đồ này ở việt nam mình không được tốt cho lắm. chỉ thấy mỗi đường chính :D

toanhanh

VN có bao nhiêu đất mà đòi nhiều mb, đoán chắc chỉ Hà nội và tp. Hồ Chí Minh thôi :D

Tui đang xài bản Nokia.Ovi.Maps.v3.01.4401.s60v3.SymbianOS9.2.Unsigned-CNSTeam.sis nek, có thuốc lun đó..Bản đồ VN j đâu mà ko thấy hiện tên đường xá j hết, ko như thằng GoogleMap hiện rất chi tiết.. Còn khi sử dụng chế độ dẫn đường, toàn là đường thẳng ko ah, muốn băng đi xuyên tường cũng dc, ko có quẹo trái phải như thằng VietMap j hết, giọng đọc hướng dẫn cũng ko có tiếng Việt lun toàn tiếng nước ngoài. Muốn Pro như Thái Lan chắc đợi thêm 10 năm nữa quá....

tiephien1

goole map mỗi lần vào là nó lại tải lại dữ liệu, ko lưu như nokia map nên cũng bất tiện. mình thấy viet map là hay nhất nhưng ko có chế độ xem từ vệ tinh và lưu lại lộ trình, chỉ có chức năng xem vị trí GPS mới nhất thôi

tiephien1

Vietmap lưu được lộ trình ( tracklog) nhưng phải nhờ GM để coi lại !

ý mình là mình đi từ điểm A đến điểm B. khi xuất phát từ A, mình bắt đầu lưu lộ trình, sau khi đến B mình kết thúc lộ trình và VM sẽ lưu cho mình lộ trình ấy cơ. mình có nhớ 1 pm có chức năng này và nó còn hiển thị luôn lộ trình trên google map hay wikimapia nữa cơ