• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME V 4.0839.42.2.1 - released 28/10/2008

vietlong3

không biết vision mới này có mục mobile tivi như vision cũ không nhỉ ? . các bác up rồi thì cho xin chút thông tin đi .

network2007

Mình có update cái này rồi, nói chung chạy cũng tốt luôn, vấn đề hack phone cũng được nốt, mình làm theo kiểu của Drakkarious chạy re re luôn mà! :D.

tlong_hau

được roài có gì chủ nhật UP.. thứ 7 thi Lịch sử đảng cần dùng em nó làm tài liệu :D giờ up chẳng may hở cáp phát đi lun à :D

levanquyen2210

sao em up lên rùi nhưng vào trình nghe nhạc nó kô load được bài hát.toàn phải vào phần mềm nghe nhạc cài thêm.chán thế.có bác nào lỗi nhu em kô. Đang cần trình nghe nhạc của máy để nghe bằng tai nghe bluetooth vì nghe cai này mới chuyển bài được.

vuvinh345

Giúp mình với về hack N73 version mới

có ai biết hack phiên bản mới này cua N73 không/??mình "lỡ dại" up no lên rồi,giờ không cài ứng dụng được nữa
:(

MinhThang

Manager
có ai biết hack phiên bản mới này cua N73 không/??mình "lỡ dại" up no lên rồi,giờ không cài ứng dụng được nữa

Bạn đã hack lại chưa hay là hack mà không được, có nhiều cách hack bạn thử xem cách nào được nhé, mình không biết là fw mới này có gì khó khăn với hackphone không.

MinhThang

Manager
Mình đã hack theo các chỉ dẫn ,nhưng khi cài file de hack .nó8-| không cho cài

Bạn vào Tools => App mgr =>options => Settings => Software... chọn là ALL Online certif. chọn là off. Xong cài lại xem có được không.

tsthanhhai

Tui cũng bị y chang levanquyen2210 ko load đc bài hát! Có ai cho ý kiến dùm cái! thank!

Lúc load kết thúc nó báo gì bạn có để ý không, vì N73 refresh rất lâu nên phải chịu khó chờ, nếu ko dc nữa thì tháo thẻ ra gắn lại, restart lại phone rồi refresh lại cái nữa xem sao. ;;)

P/S: Nếu vẫn không được nữa có thể thẻ bị lỗi, bạn kiếm thẻ khác gắn vào thử, nếu được thì format thẻ của mình lại rồi thử lại. Không được nữa mua thẻ mới :))

barclays

N73 load nhạc lâu à? Pác này chưa xài OS 8 nè :))
Con N70 của mỗi lần load là 5p :( còn N73 có load đâu, Music luôn chạy mà

Chỉnh sửa cuối:

ruanfuqing0907

Bạn ơi. Sao lúc mình nâng cấp, nó báo là bản V4.0750.31.2.1 là bản mới nhất, có phải là bản v4.8 đâu... Mình cũng xài n73 me.

Kojiro

Super V.I.P
Bạn ơi. Sao lúc mình nâng cấp, nó báo là bản V4.0750.31.2.1 là bản mới nhất, có phải là bản v4.8 đâu... Mình cũng xài n73 me.

Bạn xem code máy bạn có giống code của tác giả bài viết up không nhé? Nếu ko giống thì bạn phải đổi code mới up được fw mới.

ruanfuqing0907

Ồ đúng là code của mình không giống, bạn có biết làm sao để đổi code được không. Cảm ơn bạn nhiều lắm.

ruanfuqing0907

Cảm ơn các bạn nhiều lắm. Nhân tiện cho mình hỏi thêm là: Mình có đọc mấy bài viết trả lời trước thấy đề là:"Sử dụng quy tắc 4 ngón" để format máy. Quy tắc 4 ngón đó như thế nào vậy? Mình gà quá :-/

MinhThang

Manager
Cảm ơn các bạn nhiều lắm. Nhân tiện cho mình hỏi thêm là: Mình có đọc mấy bài viết trả lời trước thấy đề là:"Sử dụng quy tắc 4 ngón" để format máy. Quy tắc 4 ngón đó như thế nào vậy? Mình gà quá :-/

Đó là( *+3+gọi+nguồn)

C

chiphoi2005

Guest
phone men sau còn ít nhỉ chỉ 27MB!?

Bạn bấm Menu -> Tools -> File Manager -> Sound clips xóa file nhạc co sẵn trong đó là tăng lên được 4 hay 5 hay 6Mb gì đó. Tại mình xóa mà không xem nên cũng chẳng nhớ nữa

C

chiphoi2005

Guest

Phiên bản mới bạn hack lại như cũ không sao cả
Đầu tiên cài đặt X-Plore
Tiêp đó bạn cài Show system
Thao tác vẫn như lúc ở Version cũ không có gì mới hết, ở dưới mình có đính kèm tập tin cho bạn tải về khỏi phải đi tìm, riêng X-Plore mình up lên nó báo lỗi nên bạn cứ search trên Forum là có. Chúc vui

vuvinh345

Ngặt 1 nỗi là mình không cài XPlore được luôn,nó không cho cài gì hết ,toàn la báo "unable open file" không thì "file corrupt",cứ vậy mà làm tới,làm mình chẳng cài được ứng dụng nào cả.Mình thử Hack theo cách của Drakkarious cũng không được luôn nó không cho cài cái file Drakkarious 3.01 FP1,FP2 & PreFP1.SiS,mặc dù mình đã đổi ngày về 15-05-2007.thiệt không biết phải làm sao,chẳnng lẽ đi cài lại phần mềm rồi hạ Version.Ai là cao thủ xin chỉ mình với,lúc mình chưa Up thì vẫn Hack và cài phần mềm bình thường..:(