• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME v4.0839.42.2.1 Offline firmware Update

bibadbop

hay thật, các bạn cho mình hỏi thêm nếu up bằng phoenix có rủi ro gi ko bạn, nếu có khoảng bao nhiêu %, lúc trước up bằng NSU máy mình bị lỗi imei fai đi đóng imei lại, nên bây giờ hok dám táy ma táy máy up nữa.
mình có fw v4.0839..... file exe 132mb sao ma file fw của chủ topic lúc giải nén ra có 70mb ah. vậy lúc up fw có đầy đủ hok, file exe minh down từ trang nga về

Chỉnh sửa cuối:

onehop27

em vừa up duoc ban v4.0839.42.0.1 định úp tiếp nhưng nó báo là phiên bản mới nhất rồi đâu có bản đó đâu
em hơi gà nên mong anh em bỏ qua cho:D
n73-RM(133)
25-9-2008

Chỉnh sửa cuối:

songocu_xayda

Các bạn cho mình hỏi chút (các bước này được trích trong turial):

Cai dat:
Tu bay gio minh muon cac ban that tap trung nhe
• Thao bo moi driver cua Nokia, Nokia Suite, vv
• Cai dat Diego --- (xem video)
• Cai crack cho Diego --- (xem video)
• Cai dat Phoenix 2008 --- (xem video)
• Cai dat Patch to internal cho Phoenix --- (xem video)
• Cai dat Patch Flash update cho Phoenix --- (xem video)
• Crack cho Phoenix (chu y trong luc fix Phoenix co the no se hoi duong dan cua file ta_security ... ban tim trong thu muc TssProductApiA o ngoai thu muc cua Phoenix nhe) --- (xem video)

• Cai dat goi Firmware cho dien thoai --- (xem video)

Khoi dong lai may :D
Các bước trên có cần kết nối điện thoại vào PC không? Nếu có thì tình trạng của điện thoại lúc kết nối là gì? Turnoff, offline, hay đang mở bình thường? Có phải là đến bước khởi động lại máy này là Điện thoại đã được up firmware rồi không vậy. Sau khi up firmware các thông tin lưu trong bộ nhớ trong và thẻ sim có còn không vậy? Nếu không còn thì có phần mềm nào backup ngoại trừ nokia suite hông? Lần đầu tiên làm nên run tay 1 tí, các bạn giúp mình với.

Chỉnh sửa cuối:

songocu_xayda

em đã up được firmware rồi, hí hoáy mãi cuối cùng cũng up được, khi up firmware thì máy có thêm app nokiamap và app xem tivi.

tvtoan712

Tui cũng up dc mà thấy chán đời hơn bản cũ của tui v.3... Tổng ram còn 43mb, bộ nhớ trống cũng ít hơn nữa, tui up cái có product code là 0539239 nghe nhạc k bằng bản v3... Product code 0539354 . Chán như con dzán

tohoai90

Em cung moj up! Ma em cha dung dc NSS doj code up daj the ma van dc.ma doj code lam gj vay?
Posted via Mobile Device

Tui cũng up dc mà thấy chán đời hơn bản cũ của tui v.3... Tổng ram còn 43mb, bộ nhớ trống cũng ít hơn nữa, tui up cái có product code là 0539239 nghe nhạc k bằng bản v3... Product code 0539354 . Chán như con dzán

Con N73 ram còn thua cả N70 và N72. Chán thật:-??

caoxduong

Firmware V4.0839.42.2.1 của N73ME

em đang dùng N73 và có firmware V4.0839.42.2.1 nhưng giờ em muốn cài đặt lại do máy chậm quá,em dùng Nokia software update thì nó cứ bảo điện thoại của bạn đã có phần mềm mới nhất và bắt mình thoát mà không cho cập nhật lại,bác nào biết cách cập nhật lại thì chỉ giúp em với!Cám ơn các bác nhìu

gacon84

bạn có thể format máy cho nhanh hơn thui, chứ bạn k thể nào hạ Fw xuống dc đâu

Thanhxdcd

Hình như có bản firmware v4.0850... Cho n73 thg nhỉ. Tiếc là k có firmware mới cho n73 me

LeMyChinh

thấy thèng em kiu chạy chậm hơn bản cũ quay ra mắng mình nghịch máy nó làm cho dạo này hay đơ máyX-( điên thế bản trước mình up cho ngon lành cành đào thì...)

thonght

có ai biết Ver mới nhất của NOkia N73Me là gì ko???? mình xài ME mà mới up ver này N73_APAC_4.0850.43.0.1_v23.0_SiLverGSM của bác vothien chạy thấy nhanh nhưng giống 73 thường quá,Ram được có 18mb,bùn,help me.plzzzzzzzzzzzzzzzzzzz.thanks

thonght

Thường và ME khác cái gì bạn. Thích cái mã thì mua máy Tàu mà dùng, còn RAM muốn nhiều thì để dành tiền mua luôn con HTC 1GB RAM và dùng cho nó đã:-? cứ để dành tầm 20 chai là tha hồ mà chọn lựa

Ko ý mình chỉ hỏi Bác là có ver mới hơn ko thôi,chứ có gì đâu mà bác nặng lời thế ..đang chạy bản TV of bác mà,ngon phết :D

thuglife18

Well-Known Member
cho hỏi cái fw nài vs fw của bác vothien up thì cái nào hơn mình sài n73 me đã up fw của bác vothien up đầy đủ gì đó v4.050.43.0.1 á

nếu ai có fw của n73me mới nhất thi cho xin với, link mediafire á nha

panrai

Super V.I.P
cho hỏi cái fw nài vs fw của bác vothien up thì cái nào hơn mình sài n73 me đã up fw của bác vothien up đầy đủ gì đó v4.050.43.0.1 á

nếu ai có fw của n73me mới nhất thi cho xin với, link mediafire á nha

lên navifirm mà dơl nhé bạn trên đó có đầy đũ theo yêu cầu của bạn luôn