• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME v4.0839.42.2.1 Offline firmware Update

Kojiro

Super V.I.P
Em cảm ơn anh nhìu lắm,mà trước khi up có cần xóa bớt phần mềm ko anh.Thế up offline ko được ah anh

Báo trước em là khi up thì các Pm cài trên máy sẽ mất sạch, 1 vài Pm cài trên thẻ cũng sẽ không hoạt động được.
Vì vậy thường thì khi up fw người ta sẽ cài lại tất cả những PM cần thiết (sau khi đã 4mat thẻ)
Up online hay offline đề u được cả. Có hứong dẫn hết rồi nhé!

thanhnam711

Em cảm ơn anh nhìu lắm,mà trước khi up có cần xóa bớt phần mềm ko anh.Thế up offline ko được ah anh
up ofline đc, mình nghĩ bạn nên up off vì như thế an toàn hơn chứ up online nhỡ nó bị đứt mạng thì phiền

Chinavie

Mình đã đổi code của con N73 thành code của N73ME và up được bản FW này rồi.

kp_enter

up ofline đc, mình nghĩ bạn nên up off vì như thế an toàn hơn chứ up online nhỡ nó bị đứt mạng thì phiền

up online cũng ko vấn đề gì đâu vì trước khi up NSU còn down về PC rồi mới tiến hành up mà ;)

winsec

cái web này ko down được bạn ơi up lên mediafire di bạn cho mình xem với

trithao

các bác cho mình hỏi là lock code mặc định của fw này là bao nhiêu? mình nhập thử code 12345 or 00000 đều ko dc.đã ai test thử chưa vậy?

lyvanteo

Cái này hình như bạn đó lấy bên trang tiếng Nga về thì phải, mình cũng đang không biết cài thế nào

đúng thế. mình cài lại cái software updater thì nó cứ download nửa hiệp lại bị ngắt. Thế mới đau!!!!!
MUỐN UPDATE OFFLINE thì không biết làm sao cả. Chán thế!

Caominh171

đúng thế. mình cài lại cái software updater thì nó cứ download nửa hiệp lại bị ngắt. Thế mới đau!!!!!
MUỐN UPDATE OFFLINE thì không biết làm sao cả. Chán thế!

Up online thì phải mạng mạnh mới dám up(tốt nhất nên up lúc khuya).Còn update offline chỉ khó lúc cài các ctrình cần thiết khi up,nếu cài xong rồi thì up thoải mái mà bạn.Nếu muốn up offline,ctrình cần cài là Phoenix 2008(bản mình đang xài),firmware mà bạn muốn up(tuyệt đối ko up firmware thấp hơn bản hiện tại,dễ die máy lắm nhab-)),nếu bạn muốn đổi Produce code của máy luôn để máy sau này có thể đọc đc TV (code Euro 1 or 2) thì phải cài NSS.Trình tự cài đặt là cài Phoenix trước,NSS sau.Chúc bạn thành công!!=D>=D>

TraiNgheoHn

Bạn thử lại lần nữa coi,down cái NSU bản khác về cài thử coi,mình trước up n73 hết có 20p hehe,nếu bạn dùng mạng FPT thì up lúc nào cũng được vì mạng nó khỏe mà.còn up offline trước mình thử up V thấp hơn nó cứ hiện màn hình trắng xóa,tắt không tắt được cứ phải tháo pin,may nó không die hehe

Caominh171

Bạn thử lại lần nữa coi,down cái NSU bản khác về cài thử coi,mình trước up n73 hết có 20p hehe,nếu bạn dùng mạng FPT thì up lúc nào cũng được vì mạng nó khỏe mà.còn up offline trước mình thử up V thấp hơn nó cứ hiện màn hình trắng xóa,tắt không tắt được cứ phải tháo pin,may nó không die hehe

Vậy thì a hên wá còn gì:p,e up cho máy 3250 của ae (up xuống đó nha).Up xong bấm khởi động,hiện 2 bàn tay xong,e nhìn nó "nắm ta" đắm đuối lun,hix...thế là xong cái máy,fải đem ra tiệm:((

bloodboyvd

Cách hack phone N73 ME v4.0839.42.2.1 đơn giản nhất đây!

Đầu tiên các bạn download file mình gửi kèm bên dưới, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ (hay bộ nhớ máy cũng được, ko quan trọng). Sau đó, chạy secman trên điện thoại. Đợi 1 lúc, khi nào chạy xong, nó sẽ bắt restart lại phone. Tiếp tục cài X-plore 1.22 va file cờ rắc. Chạy secman chọn "turn plat.Security off". Dùng X-plore chép file installserver.exe vao thư mục C:\sys\bin . Sau đó restart lại phone là OK (Mình đã test trên N73 của mình, mình đã tổng hợp các cách hack khác và cuối cùng tìm ra cách này là đơn giản nhất)
mình đã test và thành công :D:)):))

troly

Well-Known Member
Đầu tiên các bạn download file mình gửi kèm bên dưới, sau đó cài secman.sis vào bộ nhớ thẻ (hay bộ nhớ máy cũng được, ko quan trọng). Sau đó, chạy secman trên điện thoại. Đợi 1 lúc, khi nào chạy xong, nó sẽ bắt restart lại phone. Tiếp tục cài X-plore 1.22 va file cờ rắc. Chạy secman chọn "turn plat.Security off". Dùng X-plore chép file installserver.exe vao thư mục C:\sys\bin . Sau đó restart lại phone là OK (Mình đã test trên N73 của mình, mình đã tổng hợp các cách hack khác và cuối cùng tìm ra cách này là đơn giản nhất)

Trời ơi cái này có lâu rồi, chỉ một phát mà chả cần cài cái gì hết
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=45146

troly

Well-Known Member
cái đó ko cài đc trên máy của mình :-?? còn thử với cách kia ok 100% luôn ;;) :D

Cái này mình làm nhanh hơn bạn nhiều, một phát xong luôn chả chép file nào nữa cả. Cứ thế là cài tất cả các pm mình muốn.:))

kute_1988

n73 em mới mua 100%
chưa cài gì cả, em chưa có file cẻ và kkk gì gì đó
vậy chỉ cần cài y hệt như anh bảo là hackphone được hả anh , hay em phải trải qua bước trung gian nào nữa vậy,
ai biết chỉ bảo em với , cảm ơn anh em pv