• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N73ME v4.0839.42.2.1 Offline firmware Update

Zenki

Super V.I.P
Cuối cùng thì mình cũng up thành công. Ưu điểm thì chưa thấy, nhưng nhược điểm thì thấy rồi. Thứ nhất, trình duyệt Web hiển thị xấu quá, không có con trỏ chuột, không có MiniMap.Tiếp đến là con trỏ lúc viết chữ thiết kế hơi thô, lại nháy liên tục nhìn hoa cả mắt. Phần mềm Search khá hay ở phiên bản trước cũng chẳng thấy đâu. Hack phone kiểu cũ không được vì không cài được cái TRK. FW này hack bằng cách nào thế mấy bác?

Posted via Mobile Device
Hack bằng Drakkarious thử xem thế nào bạn :D Mọi người bảo hack vẫn Ok mà :D

xiaohuang

Hack bằng Drakkarious thử xem thế nào bạn :D Mọi người bảo hack vẫn Ok mà :D

Drakkarious cài được nhưng cái Xplore lại không chạy được. Bó tay luôn. Bạn nào hack thành công cái FW này thi giúp mình với.

Posted via Mobile Device

Zenki

Super V.I.P
Drakkarious cài được nhưng cái Xplore lại không chạy được. Bó tay luôn. Bạn nào hack thành công cái FW này thi giúp mình với.

Posted via Mobile Device
Cài X-Plore 1.22 vào trước sau đó hãy cài Drakkarious :D Khi hack bằng Drakkarious không cần chạy file update ở bước cuối cùng đâu :D

xiaohuang

Cài X-Plore 1.22 vào trước sau đó hãy cài Drakkarious :D Khi hack bằng Drakkarious không cần chạy file update ở bước cuối cùng đâu :D
Chưa Hack làm sao mà cài được cái X-plore 1.22. Mình chỉ cần cài được cái Xplore thôi chứ không cần Drakkarious vì mình đã cài được Secman rồi.

xiaohuang

tôi làm theo hướng dẫn up bằng phoenix thay vì ấn phím Repulish thì tôi ấn phím festore product thì tôi vẫn uprom thành công, từ bản 812 sang 839, mà không hề mất dữ liệu của máy, toàn bộ dữ liệu vẫn còn nguyên các bạn à, chứ năng nó có thay đổi 1 chút, tôi cũng không rành lắm, nhưng tôi đã test, nên nếu bỏ qua bước back up, mà sau khi up rom dữ liệu máy vẫn như trạng thái chưa up, V 4.0839 27/09/2008 RM - 133 C Nokia (08) nên nếu ai biết thì xác nhận giúp, xem đúng như vậy không.
mà chắc chắn đã up thành công bởi chụp hình và quay phim cả 2 camera điều sắc nét gơn, và cũng khởi động chương trình nhanh hơn. tin nhắn có cũng có thay đổi chút về nút chớp nháy "I". nhưng hiện nay tôi cài tới 55 chương trình riêng, không phải cũa máy, nên mỗi lần restart lại thì máy ở dòng chữ "Nokia" khá lâu, nhưng vào chương trình thì lại nhanh.mong chia sẽ

Bạn nhunguyen hack FW này bằng cách gì thế? Mình không có cách nào vào được Xplore dù cài bình thường, mình đã thử tất cả các version của Xplore nhưng cũng không được, thay đổi thời gian cũng không được, ngay cả cái Xplore của Drakkarious cũng bị "liệt" luôn. Nghe mọi người nói FW này hack bình thường nên mình mới up, giờ thì "tiến thoái lưỡng nan" rồi.

Posted via Mobile Device

nhunguyen12

thực sự sau khi up firmware, máy tôi không hề mất dữ liệu nào cả, còn nguyên, ở bài viét trên tôi đã nói rồi , nên cài náy tôi cũng không biết nữa, nhưng tôi nghĩ đây là bản FW mới, vả lại X-ploxe cũng là bản mới nên bản chỉ cần đổi lùi lại 1 ngày gì đó, cài thử xem sao nha, tôi cũng từng cài chương trình chỉ lùi lại 1 ngày hoặc vài ngày thử, nếu được thì hack nha. nếu bạn có cáp và thì hãy cài đặt chương trình qua PC siute thử nhé

phhuy

Member
hix định up lên bản này mà nghe các bác nói e lại chùn.ko hack đc thì còn gì thú vị nữa,lại còn ko cài dc xploxe nữa:((có ai hack bản này thành công bằng cách cũ chưa thì cho e biết với nhé.đang dùng v812 cũng thấy tạm chỉ sợ sang bản này lại gặp sự cố như trên thì died:|

Zenki

Super V.I.P
hix định up lên bản này mà nghe các bác nói e lại chùn.ko hack đc thì còn gì thú vị nữa,lại còn ko cài dc xploxe nữa:((có ai hack bản này thành công bằng cách cũ chưa thì cho e biết với nhé.đang dùng v812 cũng thấy tạm chỉ sợ sang bản này lại gặp sự cố như trên thì died:|
Vẫn hack ngon bằng Drakkarious :D Bác xiaohuang bảo ko cài được X-Plore nhưng đã có cách giải quyết được rồi :D Bạn tham khảo thêm Topic dưới nhé :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=40105

xiaohuang

Bạn cứ up đi. Lúc trước máy mình bị lỗi cái thẻ nhớ nên cái X-plore không vào được. Giờ thì ổn rồi. Bạn nên dùng cái Rompatcher 1.1 (dạng sisx) mà hack cho nhanh. Tốc độ xử lý của FW này nhanh hơn các FW trước 1 chút.

Posted via Mobile Device

phhuy

Member
mình up bằng phoenix 2007và thành công từ tối có vẻ rất ok.hack thành côg mà ko gặp bất cứ lỗi nào.mọi người cứ up vô tư nhé:D có gì thắc mắc up lên đây anh em giải đáp cho.

xiaohuang

mình up bằng phoenix 2007và thành công từ tối có vẻ rất ok.hack thành côg mà ko gặp bất cứ lỗi nào.mọi người cứ up vô tư nhé:D có gì thắc mắc up lên đây anh em giải đáp cho.

Mình cũng up bằng Phoenix 2007, mất khoảng 10' là up xong. Mình không dám dùng cái Phoenix 2008 vì sợ bị lỗi.

Posted via Mobile Device

nhunguyen12

không có gì đâu mà lo, bản 2008 khi cài xong, có chương trình fix rồi, tôi đã test nên đừng lo lắng nha
tôi làm theo hướng dẫn up bằng phoenix thay vì ấn phím Repulish thì tôi ấn phím festore product thì tôi vẫn uprom thành công, từ bản 812 sang 839
không cần phải hack phone hay cài bất cứ chương trình nào cả, máy vẫn ở trang thái ban đầu trước khi up, tôi test rồi

minhn70

Up n73

Mình muốn up con n73 lên 73ME, nhờ bạn hướng dẩn cách up.Cám ơn trước

phhuy

Member
cách mà bạn Kojiro đưa ra ở trên là dùng nsu up online còn bạn có thể dùng phoenix up offline(hiện trên diễn đàn đã có bản phoenix 2008 và hướng video dẫn)thì bạn up như hướng dẫn bình thường mà ko cần quan tâm máy n73 thường hay me khi up chỉ mất 10ph nhưng lại down các đồ nghề và firmware về máy(cách này an toàn hơn)nếu bạn quan tâm đến up offline thì qua đây nhé http://pdaviet.net/showthread.php?t=30906 Thân :)

quixanh2

các bác cho em hỏi máy em khi update fw bi súc bin giờ không khởi động được giờ em không biết phải làm sao mong các bác giúp đỡ cho gà

NeptuneLL

Có bác nào có link phoenix và firmware trên mediafire không post lên giùm với. Chứ mấy trang kia download mãi không được.
Thanks các bác.