• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW 21.0.102 (RM-505)

hackerKD

Mình cũng up lại rồi, nhưng vẫn bị. Lỗi mình gặp tức là bấm phím xanh nó vẫn ra nhưng lại bị thành ký tự xanh khác, ví dụ khi giữ phím xanh là "!" thì lại thành ra dấu ";" nên rất khó chịu. Máy mình mua bên Nauy, mới up lên firmware 21.0.102, không biết sao nữa, giờ down firm thì kko dám.

Flash lại ih....Có đúng RM không đó bạn ???Tớ flash bình thường mà...

kedautinh1987

Mình cũng up lại rồi, nhưng vẫn bị. Lỗi mình gặp tức là bấm phím xanh nó vẫn ra nhưng lại bị thành ký tự xanh khác, ví dụ khi giữ phím xanh là "!" thì lại thành ra dấu ";" nên rất khó chịu. Máy mình mua bên Nauy, mới up lên firmware 21.0.102, không biết sao nữa, giờ down firm thì kko dám.

Mình up lên rồi. Dùng phím cứng thì cũng không thấy lỗi như bạn nói. dấu "!" của bạn nằm ngay phím nào. Của mình máy việt nam nằm ngay phím M. Có thể máy bạn thiết kế nút cứng khác nên bị lỗi này

naul1497

Mình up lên rồi. Dùng phím cứng thì cũng không thấy lỗi như bạn nói. dấu "!" của bạn nằm ngay phím nào. Của mình máy việt nam nằm ngay phím M. Có thể máy bạn thiết kế nút cứng khác nên bị lỗi này

Uhm, chắc do máy mình xách tay nên phím thiết kế khác so với bản Việt Nam, dấu "!" theo thiết kế là nằm trên phím B. Có cách nào khắc phục không nhri?

madienyeu

Banned
Sao không ai Cook Rom cho N97 mà toàn Cook N5800 vậy ??? N97 chạy ì ạch và ít bộ nhớ máy quá. T.T

dzzung34

Sao không ai Cook Rom cho N97 mà toàn Cook N5800 vậy ??? N97 chạy ì ạch và ít bộ nhớ máy quá. T.T

Mình cũng đồng ý kiến với bạn, nếu mà có topic viết riêng về Cook cho N97 thì hay biết mấy .Mời mấy cao thủ ra tay cho anh em nhờ ,lúc đó mình ủng hộ hết mình ;;)

naul1497

Thực ra thì cook của nokia cũng tương đối, chẳng được bao nhiêu, chủ yếu là add mod camera, add hack... Giá mà được như winmo thì hay. Dù gì cũng 2 tay ủng hộ các bậc tiền bối mod 1 vài bản firmware sao cho tốn thật ít ram, và hack sau khi hard reset không bị mất thì tốt quá. Thân chào.

van108

em mới có con n97 RM-505
nhưng ko tài nào em jaf được,cứ hơi ấn nút nguồn thì nó lại khời động,ko tìm thấy phone.
các bác jiup em với

madienyeu

Banned
Đã flash thành công, lần này hơi run tay 1 tí. Hi vọng bị lỗi phím vì máy mình là bản Finland. dùng fw VN đang lỗi rồi. Lỗi lần nữa là về chuẩn luôn

naul1497

Đã flash thành công, lần này hơi run tay 1 tí. Hi vọng bị lỗi phím vì máy mình là bản Finland. dùng fw VN đang lỗi rồi. Lỗi lần nữa là về chuẩn luôn

Máy mình cũng Phần Lan, tuy nhiên flash nhiều lần cũng vẫn lỗi phím vậy thôi. Đơn giản là vì cách bố trí phím của khu vực Châu Á khác với Châu Âu, nên muốn không bị lỗi phím cứng thì phải flash bản firmware của Châu Âu mới đúng được. Theo hiểu biết của mình là thế, ai có cách khắc phục khác thành công thì chỉ giáo với nhé :)

phamthaitl

bạn nào cò file ngôn ngữ này RM-505_21.0.102_prd.rofs2.V08 không.cho mình sin với.

madienyeu

Banned
Máy mình cũng Phần Lan, tuy nhiên flash nhiều lần cũng vẫn lỗi phím vậy thôi. Đơn giản là vì cách bố trí phím của khu vực Châu Á khác với Châu Âu, nên muốn không bị lỗi phím cứng thì phải flash bản firmware của Châu Âu mới đúng được. Theo hiểu biết của mình là thế, ai có cách khắc phục khác thành công thì chỉ giáo với nhé :)

Ừ thì tất nhiên là thế, nên mới hi vọng up FW rồi bị lỗi phím lạc sang Châu Âu mà^^ hahaa, tiếc là nó hoàn hảo quá, ko biết làm sao đc !

minhtien1810

con n97 của mình vừa đem sửa ở nokia Care về , người ta up fimware lun rùi lên 21..0.102 bạn nào bít cách hack chỉ mình với

TruongHan

Super V.I.P
con n97 của mình vừa đem sửa ở nokia Care về , người ta up fimware lun rùi lên 21..0.102 bạn nào bít cách hack chỉ mình với

Bạn down file: RM-505_21.0.102_C01_prd.rofs3.fpsx về sau đó chép đè lên file RM-505_21.0.102_C01_prd.rofs3.fpsx ở đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-505 rồi Flash = JAF.Cách hack = JAF thì có thể xem cách làm ỡ topic hướng dẫn Hack 5800 = JAF.Bạn có thể cook FW để add RP+ vào máy cũng được,chịu khó đọc các topic hướng dẫn cook và mod FW

minhtien1810

mà cái đường dẫn này vô explore mới thấy à , sao vô quản lý tập tin kiếm ko ra