• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v11.0.021

LeMyChinh

ko cần phải lập top đã có top thảo luận riêng cho N97 lần sau bạn nên vào đó thảo luận nhé.thanks bạn đã chia sẻ
di chuyển thui anh ui >:)

LeMyChinh

mọi người up = NSU hết sức lưu ý khuyến cáo của nhà sản xuất vì chỉ cần 1 sơ xuất nhỏ sẽ khiến máy các bạn đi care đó.tốt nhất trước khi up sạc đầy pin chọn địa điểm ngon lành về PC và mạng ADSL.cho 1 sim cũ đã ngừng sử dụng lâu rùi vào máy để tránh có cuộc gọi bất ngờ hay tin nhắn đến khi đang UP FW.
chúc các bạn thành công=D>

TruongHan

Super V.I.P
em vừa mới thử copy 1 file FLV nặng khoảng 400MB vào máy thử..kết quả mở lên xem rất mượt các bác ạ
ko biết còn gì mới nữa ko
anh em cùng test xem còn gì mới nữa ko

Từ 5800 đã hỗ trợ xem file .flv rồi.Vấn đề là file .flv có các thông số khác nhau,cần phải test xem N97 đọc được hết các chuẩn của flv ko

cuncon99

mình đag up fw bang NSU, sau một hồi nó báo hoàn tất việc update, mình rút cable ra mở máy lên, ôi thôi máy rung 1 cái xong im re, k hề có tín hiệu gì xảy ra cả, cho mình hỏi máy mình bị gì vậy

minhvtv1

Ko cần fải kiếm Sim cũ cho mất công anh lemychinh oy, chỉnh fone wa câú hình offline là nó cắt sóng lun :D, khi đó thì nội bất xuất ngoại bất nhập :)

Posted via Mobile Device

Up phải để ở chể độ General đó bạn. Offline đâu được đâu.:(

kidkylin

Up phải để ở chể độ General đó bạn. Offline đâu được đâu.:(

Ec. Ec. Quen chơi J.A.F nên cái nì cũng ít xài :D thanks đã đính chính :)

mình đag up fw bang NSU, sau một hồi nó báo hoàn tất việc update, mình rút cable ra mở máy lên, ôi thôi máy rung 1 cái xong im re, k hề có tín hiệu gì xảy ra cả, cho mình hỏi máy mình bị gì vậy

tóm lại là bây h máy bạn có lên nguồn hok?

Chỉnh sửa cuối:

HaiBanh

em vừa mới thử copy 1 file FLV nặng khoảng 400MB vào máy thử..kết quả mở lên xem rất mượt các bác ạ
ko biết còn gì mới nữa ko
anh em cùng test xem còn gì mới nữa ko

Những file *flv trên Youtube và các trang khác bạn down về để vào N97 coi vô tư....:D

stephen87

hok được bạn à, mình down từ youtube nè ,= IDE ấy , down về 8mb à , đọc trong PC ok , bỏ vào N97 hok đọc gì hết
To cuncon 99 : theo mình được biết thì nếu up = NSU sau khi thành công thì PC sẽ ghi là đã up xong và hoàn tất , còn cái máy di động sẽ tự động reset và mở nguồn lại hết , hok cần mình bấm mở nguồn . nếu theo như bạn nói là phải tự mở nguồn thì chắc trong quá trình up có vấn đề gì xảy ra rồi đó

kenvin79

FW (RM-505) v11.0.021 của N97 thêm tính năng báo sóng bằng đèn ở phím menu giống FW mới của 5800XM. Muốn tắt thì vào setting-->phone --> Notification Lights--> standby br.light chọn off.

Sonplt

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình mới mua 1 con N97, dùng NSU để up FW giữa chừng nó báo mất kết nối với máy. Khởi động không lên được, chỉ hiện mỗi chứ NOKIA rồi đứng im đó.
Mình đã đọc rất kỹ và làm theo hướng dẫn ở đây nhưng đều không được, khi bảo bấm POWER ON mình bấm nhưng JAF không tìm được máy. Mình đã kiểm tra và làm lại rất nhiều lần nhưng đều không được.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào ngoài việc được đi Care không? Mình không muốn đưa đi vì chậm lắm, ko thể ko có máy dùng được. Cảm ơn các bạn trước nhé.

kidkylin

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình mới mua 1 con N97, dùng NSU để up FW giữa chừng nó báo mất kết nối với máy. Khởi động không lên được, chỉ hiện mỗi chứ NOKIA rồi đứng im đó.
Mình đã đọc rất kỹ và làm theo hướng dẫn ở đây nhưng đều không được, khi bảo bấm POWER ON mình bấm nhưng JAF không tìm được máy. Mình đã kiểm tra và làm lại rất nhiều lần nhưng đều không được.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào ngoài việc được đi Care không? Mình không muốn đưa đi vì chậm lắm, ko thể ko có máy dùng được. Cảm ơn các bạn trước nhé.

Bạn ra bên ngoài có topic up fw v11 cho N97 = JAF 1.98.62 để cứu dế nhé.
Nhớ check lại xem máy đủ driver chưa.
P.s: đủ driver đến đoạn PRESS POWER ON NOW jaf mới found dc.

Posted via Mobile Device

Sonplt

Phù, cuối cùng thì mình cũng cứu được em nó rồi. Bởi vì mỗi lần cắm usb vào là nó lại bật máy lên ở chế độ sạc. Cuối cùng thì mình tháo pin ra, đến lúc báo là POWER ON thì chỉ cắm pin vào (những lấn trước cắm pin vào và bấm nút nguồn thì đều báo là không nhận được máy). Sau vài lấn reboot đều báo lỗi cả, mình bật máy lên thì lại ok. Cảm ơn bạn Kidkylin nhé.

maximius

Đã update xong bằng nokia software update, có nhiều tính năng mới trong ứng dụng, quản lý tập tin ổ C D E
kết nối wifi nhanh hơn chút
gõ tiếng việt
map dễ kiếm hơn, nhưng vẫn chưa cập nhập việt nam :((

congkaka

Phù, cuối cùng thì mình cũng cứu được em nó rồi. Bởi vì mỗi lần cắm usb vào là nó lại bật máy lên ở chế độ sạc. Cuối cùng thì mình tháo pin ra, đến lúc báo là POWER ON thì chỉ cắm pin vào (những lấn trước cắm pin vào và bấm nút nguồn thì đều báo là không nhận được máy). Sau vài lấn reboot đều báo lỗi cả, mình bật máy lên thì lại ok. Cảm ơn bạn Kidkylin nhé.

Cuối cùng thì cũng đã nâng cấp được lúc đầu cũng loay hoay mãi vì cứ cắm vào carble là báo sạc không biết làm thế nào may có ông bạn chỉ dạy nên vọc thử cuối cùng thành công. Cám ơn ông bạn nhiều nha:D