• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

Hú hồn quả up firmware này!!!

Híc... Hú hồn! Thật đam mê cái gì cũng mệt:D Từ sáng tới giờ lọ mọ đủ mọi cách cuối cùng thì cũng đã thành công với vụ Up firmware này. Thử với JAF mãi không được. Change code với JAF không được. Change code với NSS thử mãi rồi cũng được. Lúc này mới chuyển qua NSU thấy có dấu hiệu OK đã mừng. Mà down đi down lại năm lần bảy lượt cũng không xong. (Chắc do bà con down nhiều quá). Nản lắm rồi định hết lần Thử lại này ko được đi ngủ. Nhưng mà chập chờn mấy phát cũng down thành công. Đến bước cài đặt mới sốt ruột. Bao công sức mà xảy ra chuyện gì là toi. Sợ.. Nó báo 15 phút. Đợi... Còn 5 phút... sốt ruột quá ra ngoài làm điếu thuốc. Quay lại... NSU báo cập nhật ko thành công do USB cắm qua hub gì gì đó. Đứng tim luôn! Màn hình trắng tinh. Nhấn nút thử lại mấy lần không tìm thấy thiết bị. Nó bảo tháo cable, tháo pin và Thử lại.:( Quyết định nghỉ. Rút cable ra. Màn hình hiện logo NOKIA nhỏ nhỏ có dòng chữ ở trên. Nghĩ quả này toi rồi!:O :-??Tháo pin khởi động lại cũng ko nghĩ là nó vào được. Vậy mà bất ngờ quá. Nó vào được rồi. Chào mừng mấy cái gì đó hay lắm. Hacked vẫn còn vì IVCM vẫn khởi động. Vuốt thử mấy cái thấy mượt lắm.... Thôi em đi ngủ đây. Mọi người thông cảm và mừng cho em nhé! Cả một ngày giời em phải nói mấy câu chia sẻ!!!=D>=D>=D> Chúc anh em PDA ngủ ngon nhe! À mà ai chưa up thì mai up đi!!! Không dễ gì die được đâu! :D

Một vài cảm nhận khi sử dụng:

- Vẫn giữ được hack nên mọi thứ OK. Chỉ có điều c2z không sử dụng được. Đã tạo lại nhưng cứ apply là máy khởi động lại, nên tạm thời mình chưa dùng được mấy cái hiệu ứng mà trước rất thích.
- Ngoài màn hình chính thì ô đồng hồ, ngày tháng và Profile đã được chỉnh sửa lại trong 1 ô và đặc biệt là có thể di chuyển được như các widge khác. (lên trên hoặc xuống dưới chứ không nhất thiết ở trên cùng.
- Trượt thì khỏi nói rồi nhưng tiện nhất là trong danh bạ và nhạc. Trong menu nếu bạn nào cài ít ứng dụng thì chẳng bõ trượt.
- Có cái vlingo là để ra lệnh bằng giọng nói khi lướt web chứ ra lệnh bằng giọng nói để mở ứng dụng, danh bạ thì firmware cũ đã có rồi.
- Cái My Nokia đã sử dụng được. Bản đồ Ovi Map 3D nhìn khá đẹp, Nhưng Việt Nam thì còn nghèo nàn lắm.
- Một cái hữu ích nữa đó là bàn phím có thể giữ 1s để đánh số tiện hơn nhiều so với trước ấn cái fím mũi tến xanh ở góc phải (hai lần là số..).
- Có thêm một vài thứ linh tinh khác nữa...

Chỉnh sửa cuối:

elenab

Em mới mua N97 ở Viễn Minh hơn 1 tuần trước, có nhờ anh chủ tiệm up firmware của em luôn, xong hiện nay đang là 12.0.024, chẳng biết anh ấy có change product code dùm em chưa mà sử dụng tiếng Việt cũng ok. Không biết vậy em muốn lên v20 thì em cần change product code ko, tại máy em có tiếng Việt rồi. Nếu em up bằng JAF thì vẫn còn hack phải ko ạh? Cho em xin lỗi nhé, em còn mới nên hiểu biết hạn chế lắm/.

filatfs

Híc... Hú hồn! Thật đam mê cái gì cũng mệt:D Từ sáng tới giờ lọ mọ đủ mọi cách cuối cùng thì cũng đã thành công với vụ Up firmware này. Thử với JAF mãi không được. Change code với JAF không được. Change code với NSS thử mãi rồi cũng được. Lúc này mới chuyển qua NSU thấy có dấu hiệu OK đã mừng. Mà down đi down lại năm lần bảy lượt cũng không xong. (Chắc do bà con down nhiều quá). Nản lắm rồi định hết lần Thử lại này ko được đi ngủ. Nhưng mà chập chờn mấy phát cũng down thành công. Đến bước cài đặt mới sốt ruột. Bao công sức mà xảy ra chuyện gì là toi. Sợ.. Nó báo 15 phút. Đợi... Còn 5 phút... sốt ruột quá ra ngoài làm điếu thuốc. Quay lại... NSU báo cập nhật ko thành công do USB cắm qua hub gì gì đó. Đứng tim luôn! Màn hình trắng tinh. Nhấn nút thử lại mấy lần không tìm thấy thiết bị. Nó bảo tháo cable, tháo pin và Thử lại.:( Quyết định nghỉ. Rút cable ra. Màn hình hiện logo NOKIA nhỏ nhỏ có dòng chữ ở trên. Nghĩ quả này toi rồi!:O :-??Tháo pin khởi động lại cũng ko nghĩ là nó vào được. Vậy mà bất ngờ quá. Nó vào được rồi. Chào mừng mấy cái gì đó hay lắm. Hacked vẫn còn vì IVCM vẫn khởi động. Vuốt thử mấy cái thấy mượt lắm.... Thôi em đi ngủ đây. Mọi người thông cảm và mừng cho em nhé! Cả một ngày giời em phải nói mấy câu chia sẻ!!!=D>=D>=D> Chúc anh em PDA ngủ ngon nhe! À mà ai chưa up thì mai up đi!!! Không dễ gì die được đâu! :D

Chúc mừng nhé, mà có vất vả thì lúc nhìn thành quả mới khoái :D. Hôm trước mình up xuôn xẻ lắm, chỉ mất thời gian download, còn up thì nhanh. :)

tuantrana

Một vài cảm nhận khi sử dụng:

- Vẫn giữ được hack nên mọi thứ OK. Chỉ có điều c2z không sử dụng được. Đã tạo lại nhưng cứ apply là máy khởi động lại, nên tạm thời mình chưa dùng được mấy cái hiệu ứng mà trước rất thích.
- Ngoài màn hình chính thì ô đồng hồ, ngày tháng và Profile đã được chỉnh sửa lại trong 1 ô và đặc biệt là có thể di chuyển được như các widge khác. (lên trên hoặc xuống dưới chứ không nhất thiết ở trên cùng.
- Trượt thì khỏi nói rồi nhưng tiện nhất là trong danh bạ và nhạc. Trong menu nếu bạn nào cài ít ứng dụng thì chẳng bõ trượt.
- Có cái vlingo là để ra lệnh bằng giọng nói khi lướt web chứ ra lệnh bằng giọng nói để mở ứng dụng, danh bạ thì firmware cũ đã có rồi.
- Cái My Nokia đã sử dụng được. Bản đồ Ovi Map 3D nhìn khá đẹp, Nhưng Việt Nam thì còn nghèo nàn lắm.
- Có thêm một vài thứ linh tinh khác nữa...

chúc mừng thắng lớn nhé bạn, đọc bài của bạn mà cười đau cả bụng =))

panrai

Super V.I.P
Mình bị văng ovi maps khi sử dụng, gọi và nghe ko được.

sau kì vậy bạn,bạn có nói gõ hơn đc ko,cái nầy là FW mà.bạn nói mình ko thiểu gì hết:-??,nói túp lại là bạn up lên là bị hả là gí vậy

disconnected

Chán thật. Có FW cho PC APAC-Vietnam rồi nhưng máy lại dùng PC Vietnam CV. Lại phải chờ. Dùng NSS mãi không tìm được máy. Không change được.
Mótttttttttttttttttt waaaaaaaaa!!!!!!!!!!:(:)(:)(:)(:)((

Ntv_79

Chán thật. Có FW cho PC APAC-Vietnam rồi nhưng máy lại dùng PC Vietnam CV. Lại phải chờ. Dùng NSS mãi không tìm được máy. Không change được.
Mótttttttttttttttttt waaaaaaaaa!!!!!!!!!!:(:)(:)(:)(:)((

Thì chơi tiếp đi bạn. Dùng NSS để change code. Bạn tìm hướng dẫn trong diễn đàn mình có đấy. Bằng hình ảnh Rất đơn giản mà. Sau khi đã cài NSS, nhấn vào nút hình cái kính lúp bên góc phải bên trên, nó sẽ tìm ra điện thoại bên ô phía trái (một đống ổ lằng nhằng gì đấy). Nhấn vào phone info, rồi read. Nếu ko được bạn cứ làm đi làm lại vài lần là được (nhớ chọn điện thoại kết nối ở chế độ PC Suite, có khi máy tính nhận driever lâu vì thằng N97 kết nối máy tính lằng nhằng lắm chế độ lắm):-??. Đọc xong thì change code (xoá code vừa tìm thấy đi, đánh code mới vào) ở ô bên phải. Tích vào dấu Enable dòng code vừa change. Rồi nhấn vào write. Ở dòng dưới cùng bên trái (dưới ô thông tin điện thoại) sẽ hiện thông báo change done gì đó là OK. Song sang NSU là thấy ngay thôi!!! Chúc thành công nhé!:D

congkaka

Đọc thấy các bac up vất vả thật của một đống tiền mà lại các bác nhỉ. Thấy nhớ lại hồi mới đầu em up con 5800 cũng vậy sốt sình sịch. Bây giwof thì đã ngon lành rồi Up con N97 này ngon lành. Úp phát được luôn!

tuantrana

change code sang 0576212 = JAF đi bạn, rồi up = NSU hay JAF đều ok
cách change code ở đây http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955 đọc Phần III : Change Product CODE và Reset các cài đặt trong máy
0576122 la ban dung cho mau Den
0576212 Trang
giua 2 cai nay co j khac nhau ko ban?
(xin loi, dang ngoi o tiem net ko co vietkey)

dung NSU up, no down 137.5m hoan tat no lai bao loi. dien ko X-(

dùng JAF xong mất hết soft luôn rồi :((

Last edited by a moderator:

ngothangno1

0576122 la ban dung cho mau Den
0576212 Trang
giua 2 cai nay co j khac nhau ko ban?
(xin loi, dang ngoi o tiem net ko co vietkey)

dung NSU up, no down 137.5m hoan tat no lai bao loi. dien ko X-(

dùng JAF xong mất hết soft luôn rồi :((

- trắng với đen thì là dùng cho 2 màu của N97 thui chứ chả khác gì đâu bạn ơi
- NSU up thì giữ nguyên soft nhưng lại lâu và rất hay bị lỗi ( N97 mình up fw 2.0 khoảng 7 lần = NSU đều báo lỗi khi down và update )

tuantrana

fw này chưa hack đc thì mấy soft sao cài đc đây. hic. KPD pro 3.0 đã unsigned mà cài vẫn bị báo chứng chỉ :((

Chỉnh sửa cuối:

Ntv_79

fw này chưa hack đc thì mấy soft sao cài đc đây. hic. KPD pro 3.0 đã unsigned mà cài vẫn bị báo chứng chỉ :((

Đành phải chờ thôi. Sẽ sớm có giải pháp thôi mà. Mình thì vẫn giữ được hack nhưng gặp vấn đề giải quyết từ sáng giờ mới được. Đó là: Không cập nhật được file nhạc nào trong music. Vào quản lý file thì vẫn mở được bằng trình nghe nhạc và nghe ok. Cuối cùng cũng tìm được một giải pháp là xóa một số file trong private nhưng hình như nó chỉ nhận nhạc trọng E:/sound/digital.

filatfs

Mới vô tình nghịch ra một cái, các bạn mở phần photo ra, mở 1 bức ảnh, zoom cho tràn màn hình. Sau đó, ấn 1 ngón tay vào 1 góc, giữ nguyên rồi ấn tiếp một ngón thứ 2 vào góc màn hình khác, giữ nguyên ngón đầu tiên và thả ngón thứ 2 ra, sẽ có một điều thú vị :D. Nhớ reply nhé :)

insoul

Mới vô tình nghịch ra một cái, các bạn mở phần photo ra, mở 1 bức ảnh, zoom cho tràn màn hình. Sau đó, ấn 1 ngón tay vào 1 góc, giữ nguyên rồi ấn tiếp một ngón thứ 2 vào góc màn hình khác, giữ nguyên ngón đầu tiên và thả ngón thứ 2 ra, sẽ có một điều thú vị :D. Nhớ reply nhé :)

Không có gì, chẳng qua là nó di chuyển điểm thôi :D

Status
Không mở trả lời sau này.