• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

Ntv_79

nhưng máy bĩ lỗi (như máy mình lỗi n-gage + ovi store + sự dụng chức năng giọng nói)
Đấy là máy bạn thôi. Máy mình vẫn giữ hack và không lỗi gì cả. Tất cả các phần mềm đã cài đều dùng ok như cũ. Ngage vẫn chơi ngon lành. Hỏi mấy giờ rồi? Vẫn trả lời bình thường mà!!!:))

CÁc bạn ơi, mình change Product-code thành 0576212 rồi, up bằng NSU, thấy nó down xong 100% rồi mà cứ báo lỗi (do mạng ko tốt, cần kết nối cab thẳng vào máy, ko qua hub.... tùm lum hết hoài). Mình dùng NSU của Việt Nam. EM thử nhiều lần trên nhiều máy lắm rồi mà vẫn bảng y hệt vậy hoài. Mong giúp đỡ em nữa nhé.

Cứ kiên nhẫn làm lại thôi. Kiếm chỗ nào mạng tốt mà up. Có thể do nhiều người up quá nó vậy đấy thôi. Hoặc chờ đêm mà up. :D Rất nhiều người bị vậy mà. Để có firmware mới thì chịu khó đê!!!

Chỉnh sửa cuối:

elenab

Cứ kiên nhẫn làm lại thôi. Kiếm chỗ nào mạng tốt mà up. Có thể do nhiều người up quá nó vậy đấy thôi. Hoặc chờ đêm mà up. :D Rất nhiều người bị vậy mà. Để có firmware mới thì chịu khó đê!!!
Cho mình hỏi bạn thêm 1 tí nữa nha, như mình nói ở trên, down xong 100% là nó báo lỗi (ko được cắm qua hub) liền, chưa thực hiện quá trình cài đặt gì cả, thấy bạn cũng bị giống mình cái vụ hub này, mà có phải ngay lúc down xong 100% luôn ko?
Khi bạn up firmware bằng NSU thì máy bạn mở hay tắt vậy?

Ntv_79

Cho mình hỏi bạn thêm 1 tí nữa nha, như mình nói ở trên, down xong 100% là nó báo lỗi (ko được cắm qua hub) liền, chưa thực hiện quá trình cài đặt gì cả, thấy bạn cũng bị giống mình cái vụ hub này, mà có phải ngay lúc down xong 100% luôn ko?
Khi bạn up firmware bằng NSU thì máy bạn mở hay tắt vậy?

Up bằng NSU thì máy vẫn mở bình thường. Khi down thì máy hoàn toàn bình thương. Có thể nó báo 100% nhưng vẫn chưa thể hoàn thành quá trình down nên báo vậy. Bạn cứ thử lại là nó down lại. Đến khi nó bắt đầu up thì tốt hơn hết đừng có động gì vào máy, cab và điện nguồn máy tính. Lúc này điện thoại sẽ chớp màn hình mấy cái... Để chắc chắn thì bạn cứ cắm cap vào cổng usb phía sau cho chắc ăn. Thế thôi, cứ yên tâm mà up đi. Bao giờ được thì thôi!:D

elenab

CHo newbie này hỏi thêm 1 tí nhé các bạn, có sai sót gì không khi mình change code thành 0576212 mà lại up firmware bằng NSU tiếng Việt?

daithegioi

Lậy trời e đã up đc fw 20.... Cảm ơn mọi người đã chia sẻ. Chúc ae trong diễn đàn ngày càng mạnh khỏe!! :)):)):)):)):)):)):))

denz2612

Các bạn cho mình hỏi:
_Mình down NSS về mà ko change code đc, nó báo Product Dir ----> not found, rồi scan bét nhè ko ra đc cái điện thoại. Làm ơn chỉ mình cách cụ thể ?
_Có bắt buôc phải change code mới up 2.0 đc ko? Mình up 12. bằng NSU máy RM505, ngày nào cũng search OTA với NSU mà ko thấy có bản 2.0 T.T
Thanks

dotrunghieu

upload bằng NSU nó sẽ báo tùm lum và điện thoại bạn sẽ chớp tắc, khởi động, shut down nói chung đủ mọi chịu trứng trên đời hết đó. Nếu bạn kô rành tiếng Anh nếu nó hỏi cái gì cũng nhấn Yes với OK hay là Accept hết nha.

denz2612

Mình ko change code mà để nguyên từ lúc mua tại VN thì có up đc ko bạn, tại seach NSU lẫn OTA mãi chưa thấy, đây là vì KO CÓ hay CHƯA CÓ ?

panrai

Super V.I.P
Mình ko change code mà để nguyên từ lúc mua tại VN thì có up đc ko bạn, tại seach NSU lẫn OTA mãi chưa thấy, đây là vì KO CÓ hay CHƯA CÓ ?

nếu bạn sài hàng cty thì up phà phà nhé,còn hàng xtay thì tùy thôi bạn ơi:))

denz2612

Mình mua của công ty, but từ cái ngày nokia nó báo có v2.0 rồi mình search OTA với NSU liên tục mà ko thấy, mình sợ là buộc phải chang code mới up đc, chứ nếu là chưa có cho dòng code của mình thì mình chờ thêm cũng ok

panrai

Super V.I.P
Mình mua của công ty, but từ cái ngày nokia nó báo có v2.0 rồi mình search OTA với NSU liên tục mà ko thấy, mình sợ là buộc phải chang code mới up đc, chứ nếu là chưa có cho dòng code của mình thì mình chờ thêm cũng ok

vậy bạn dùng NSS đổi code mà úp lên đi nhé

denz2612

Mình đã dùng bạn ah, nhưng cái bản NSS của mình scan điện thoại ko đc nó cứ báo lỗi, connect ở chế độ PC suite, cài ở chế độ visual USB device. Xong ấn cái ống kính scan thì:
Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1685
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1165
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.192
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.43
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 25A590F0, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.

Bạn chỉ giúp mình, thấy anh em bảo change code và up đơn giản lắm mà mãi mình chả làm đc, bùn quá T.T

panrai

Super V.I.P
vào trang nầy tìm cái NSS mới nhất http://www.nokia.com.vn và tìm NokiaUpdater mới nhất đi đem về giải nén và úp sẽ thành công,muốn tìm dể bạn vào chỉ ngay cái đời máy của bạn là sẽ có bản mới nhất thôi

denz2612

Mình đổi code đc rồi thành 0576212 nhưng dùng NSU bản tiếng anh update thì nó báo ko tìm thấy máy mình. Bạn chỉ mình thêm nhé, thanks

panrai

Super V.I.P
Mình đổi code đc rồi thành 0576212 nhưng dùng NSU bản tiếng anh update thì nó báo ko tìm thấy máy mình. Bạn chỉ mình thêm nhé, thanks

vào NAVIN rồi xem cái mã code đó là nhieu mình đổi code theo nó bạn,rùi sau đó dùng nokiaupdal mới nhất mà úp bản cũ nó tìm ko thấy là đúng rùi

denz2612

Lại làm phiền bạn, mình ko rành mấy cái này lắm nên cho mình hỏi NAVIN và nokiaaupdal bạn đang nói đến là ji đc ko :D

panrai

Super V.I.P
Lại làm phiền bạn, mình ko rành mấy cái này lắm nên cho mình hỏi NAVIN và nokiaaupdal bạn đang nói đến là ji đc ko :D
navifirm là PM hộ chợ lấy file cho Nokia Software Updater để úp onlie cho nhanh thôi hoặc bạn có thể chạy bằng JAF cũng ok,nói chung bạn muốn nâng cấp bản phải hiểu gõ hết mấy cái vụ nầy còn ko thì dể đem ra hàng lắm à nhe=))

Status
Không mở trả lời sau này.