• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 nâng cấp FW (RM-505) v20.0.24

Status
Không mở trả lời sau này.

denz2612

Vậy bản 20.0.19 và 24 có khác ji nhau ko bạn, máy mình RM505 thì up theo bản nào ?

elenab

Mình thực hiện mọi cách, change product-code, up bằng NSU hơn 6 7 lần, up tối up sáng, up liên tục, nhưng mãi vẫn là cái lỗi usb hub, mình ko hiểu sao luôn. Mình dùng laptop up, nó có 4 cổng USB thử cả 4 cổng vẫn ko ăn thua. Mong các bạn giúp đỡ.

hisokavn

Hic, NSS nó không detect được con N97 của mình (hàng chính hãng VN):
- NSS v1.0.38.15
- NSU v1.8.10
- Windows 7
Khi scan thì nó báo "Scan for products...Error'
Các bros help với!!

Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1685
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1165
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.192
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.43
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 6AA416DD, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
-->Please copy the loaders first!
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.

Ntv_79

Mình đổi code đc rồi thành 0576212 nhưng dùng NSU bản tiếng anh update thì nó báo ko tìm thấy máy mình. Bạn chỉ mình thêm nhé, thanks

đổi code rồi thì dùng nsu up mà up.ko nhận máy thì ktra lại kết nối hợc cài bản pc suite mới nhất vào.

Ntv_79

Mình thực hiện mọi cách, change product-code, up bằng NSU hơn 6 7 lần, up tối up sáng, up liên tục, nhưng mãi vẫn là cái lỗi usb hub, mình ko hiểu sao luôn. Mình dùng laptop up, nó có 4 cổng USB thử cả 4 cổng vẫn ko ăn thua. Mong các bạn giúp đỡ.

trời ạ. bạn này vẫn chưa ra sản phẩm à.. Dùng bản NSU mới nhất chưa. nếu ko thì cài lại NSU hoặ thử với laptop khác xem.

elenab

Mình cảm ơn tất cả các bạn, đặc biệt là bạn ntv_79 nha. Mình đã thử tất cả các cách mà các bạn chỉ (down NSU, PC suite mới, up trên laptop, desktop khác, change code, up hơn chục lần, up sáng up tối, gắn cab vào cổng USB chính ở sau máy....). Sau 4 ngày vật lộn với cái máy, kết quả gần bằng 0 (mình thành công duy nhất quá trình chagne code thành 0576212).
Nhưng mình để ý 1 chuyện nhỏ, ngày thứ 1,2,3 mình sử dụng NSU mới nhất tiếng Việt, khi down xong 100% thì báo lỗi (do mạng yếu, chưa kết nối cab, kết nối cab qua hub...). Ngày thứ 4 mình sử dụng bản NSU mới nhất tiếng Anh, nó báo lỗi ngay khi chữ "Preparing to upgrade" vừa hiện ra, chưa down phần trăm nào cả (bảng báo lõi dịch tạm do chưa mở máy, kiểm tra lại cab USB có gắn vào máy chưa, kiểm tra lại nơi gắn cab). Đuối quá trời luôn, trong trường vật mình, cái máy còn làm mình mệt hơn. Hi vọng các bạn chỉ bảo mình thêm, để 3h tối nay còn tiếp tục chiến đấu với nó. Thanks for reading.

Ntv_79

Mình cảm ơn tất cả các bạn, đặc biệt là bạn ntv_79 nha. Mình đã thử tất cả các cách mà các bạn chỉ (down NSU, PC suite mới, up trên laptop, desktop khác, change code, up hơn chục lần, up sáng up tối, gắn cab vào cổng USB chính ở sau máy....). Sau 4 ngày vật lộn với cái máy, kết quả gần bằng 0 (mình thành công duy nhất quá trình chagne code thành 0576212).
Nhưng mình để ý 1 chuyện nhỏ, ngày thứ 1,2,3 mình sử dụng NSU mới nhất tiếng Việt, khi down xong 100% thì báo lỗi (do mạng yếu, chưa kết nối cab, kết nối cab qua hub...). Ngày thứ 4 mình sử dụng bản NSU mới nhất tiếng Anh, nó báo lỗi ngay khi chữ "Preparing to upgrade" vừa hiện ra, chưa down phần trăm nào cả (bảng báo lõi dịch tạm do chưa mở máy, kiểm tra lại cab USB có gắn vào máy chưa, kiểm tra lại nơi gắn cab). Đuối quá trời luôn, trong trường vật mình, cái máy còn làm mình mệt hơn. Hi vọng các bạn chỉ bảo mình thêm, để 3h tối nay còn tiếp tục chiến đấu với nó. Thanks for reading.

Mình cũng A ma tơ như bạn nên mình hiểu tâm trạng của bạn. Nhưng sao vậy nhỉ! Hay bạn thử fomat lại điện thoại trước khi thử lại lần nữa với NSU xem sao. Khi up bạ vẫn mở máy bình thường nhé. Nó đã down xong 100% và Chuẩn bị up đết là bạn đã gần như chạm vào được firmware mới rồi đấy. Try again!!! Nếu vẫn không được thì bạn thử với cách up bằng JAF xem sao. Có cơ hội tìm hiểu thêm một cách up nữa. Mọi người nói up bằng JAF là cách up an toàn hơn cả đấy! Hôm trước mình cũng đã thử up bằng JAF và cũng rất đơn giản thôi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955

Chỉnh sửa cuối:

elenab

Nếu vẫn không được thì bạn thử với cách up bằng JAF xem sao. Có cơ hội tìm hiểu thêm một cách up nữa. Mọi người nói up bằng JAF là cách up an toàn hơn cả đấy! Hôm trước mình cũng đã thử up bằng JAF và cũng rất đơn giản thôi.
http://pdaviet.net/showthread.php?t=55955
Mà bạn ơi, up N97 bằng JAF thì phải sử dụng Jaf version 1.98.64 mới dc hay sao ấy, trước đây mình cũng có thử qua JAF theo link của bạn đưa cho mình, nhưng cuối cùng chẳng thấy N97 RM-505 dâu cả, đến N96 là hết rồi. Và lại dẫn đến vấn đề khác là 1.98.64 lại chưa can thiệp dc hay sao ấy. Phải dùng 62 can thiệp mấy file chuyển thành 64, đọc trong forum thì có nhiều bạn nói rằng càng dễ die phone hơn khi sử dụng bản "chấp vá" như thế.
Thôi, tối nay mình up bằng NSU lần cuối, ko dc thì vế hưu vậy.

nguyenpa

Super V.I.P
máy bạn hàng xách tay hay công ty vậy :D nếu công ty thi đem ra cho họ up free.

Ntv_79

Mà bạn ơi, up N97 bằng JAF thì phải sử dụng Jaf version 1.98.64 mới dc hay sao ấy, trước đây mình cũng có thử qua JAF theo link của bạn đưa cho mình, nhưng cuối cùng chẳng thấy N97 RM-505 dâu cả, đến N96 là hết rồi. Và lại dẫn đến vấn đề khác là 1.98.64 lại chưa can thiệp dc hay sao ấy. Phải dùng 62 can thiệp mấy file chuyển thành 64, đọc trong forum thì có nhiều bạn nói rằng càng dễ die phone hơn khi sử dụng bản "chấp vá" như thế.
Thôi, tối nay mình up bằng NSU lần cuối, ko dc thì vế hưu vậy.

Đây là hướng dẫn up N97 bằng JAF 1.98.62 can thiệp bằng 1.98.64. Cứ thử lại bằng NSU xem có được ko cho đỡ vất vả. Có thể nghiên cứu thêm up bằng JAF. Thêm nữa up bằng JAF là để chế độ die phone (tắt nguồn) tức là kể cả phone die sau khi up bằng NSU cơ mà nên còn lo gì nó die. Nếu mai chưa được mang ra hàng họ up cho vậy nhỉ!!
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=61199

elenab

Cuối cùng mình đã hiểu vấn đề thực sự của mình là gì. Cái N97 của mình trước đây ghim vào máy nào thì cũng ok hết (vì mình change product-code khá nhiều lần trên nhiều máy). Nhưng ko hiểu vì sao ngay từ ngay đầu tiên up firmware là nó bị hiện tượng lạ, ghim vào máy nao cũng cho rằng mình ghim qua 1 hub, ko phải cổng USB chính (dĩ nhiên mình ghim cả ngoài sau lẫn ngoài trước). Tức quá, đem phần NSS ra chnge code lần nữa coi dc ko. QUả thật, ngay cái cổng USB trên máy anh mình trước đây mình change code thành công thì bây giờ nó cũng "Reading values...ERROR", chắc chắnm nó cho rằng mình đang ghim qua hub đay mà.
Nói tóm gọn lại là mình kết nối bất cứ cổng USB nào trên bất cứ máy nào thì cái N97 cũng cho là hub cả. Ôi giời ơi, khổ đời con quá.

alo_tongdaiday

hôm nay mình up hộ ông anh 1 con cung bị tình trạng như thê : dùng pc , lap của ông ý thì không thể change code , mang về dùng lap của mihnf cũng thế , nhưng mang qua pc khác ( cái thứ 4 ) thì lại được , bạn chịu khó copy cái nss rùi chay đi các máy thử coi ...

Sau khi nâng cấp bản mới nhất, có trường hợp khi khởi động máy lại bị đứng, chỉ thấy màn hình trắng và bản hiệu Nokia mà thôi, đợi đến khi hết pin vẩn không trở lại bình thường, có bạn nào bị như thế không?

Nếu gặp phải thì hãy khởi động máy trở lại bằng máy vi tính của bạn. Kết nối dây USB từ điện thoại vào máy vi tính, bấm liền lên bàn phím vi tính "Cap Lock (viết hoa), Space (khoảng trống), Delete (xóa), và bấm Power" (mở điện) máy điện thoại Nokia N97, thì sẽ được mở lên trở lại bình thường. Nhớ nghen, lưu trữ (backup) điện thoại bạn trước khi nâng cấp bản mới nghen.

Ntv_79

Kết nối dây USB từ điện thoại vào máy vi tính, bấm liền lên bàn phím vi tính "Cap Lock (viết hoa), Space (khoảng trống), Delete (xóa), và bấm Power" (mở điện) máy điện thoại Nokia N97, thì sẽ được mở lên trở lại bình thường. Nhớ nghen, lưu trữ (backup) điện thoại bạn trước khi nâng cấp bản mới nghen.

Kết nối với máy tính làm chi vậy bạn??? Bấm các phím đó trên bàn phím điện thoại là OK. Nó là dạng fomart nguội đấy mà!!!

bhxvn

Mình change code bằng NSS rồi dùng NSU update bình thường, do mạng chậm nên mất gần 2 tiếng mới download và update xong, hack vẫn giữ được, xài cảm ứng rất cool, nhưng gặp 1 lỗi nhỏ, không biết có bạn nào giống mình không,

Tức là dùng được 1 lúc thì màn hình tối mờ mờ, nút gạt để bật cảm ứng mất tác dụng, chỉ còn nước tháo pin và khởi động lại máy, Cái lỗi này giống lỗi khi em xài firmware version: 11, hix, hix, bó tay thật,
Có bác nào gặp trường hợp này không? và cho em biết cách khắc phục với ạ, Thanks các bác nhiều ! :p

panrai

Super V.I.P
Mình change code bằng NSS rồi dùng NSU update bình thường, do mạng chậm nên mất gần 2 tiếng mới download và update xong, hack vẫn giữ được, xài cảm ứng rất cool, nhưng gặp 1 lỗi nhỏ, không biết có bạn nào giống mình không,

Tức là dùng được 1 lúc thì màn hình tối mờ mờ, nút gạt để bật cảm ứng mất tác dụng, chỉ còn nước tháo pin và khởi động lại máy, Cái lỗi này giống lỗi khi em xài firmware version: 11, hix, hix, bó tay thật,
Có bác nào gặp trường hợp này không? và cho em biết cách khắc phục với ạ, Thanks các bác nhiều ! :p

khắc phục bằng cách nầy nhé *#7370# mã pin là 12345 rùi sẽ sài phà phà thôi,vì khi up FW lên máy có hiện tượng đó thôi chứ ko có gì khó khăn cả:)):))

bhxvn

khắc phục bằng cách nầy nhé *#7370# mã pin là 12345 rùi sẽ sài phà phà thôi,vì khi up FW lên máy có hiện tượng đó thôi chứ ko có gì khó khăn cả:)):))

Nhưng mà em nghĩ sẽ mất hết các phần mềm đã hack, ặc ặc, em cài nhiều phần mềm lắm, giờ cài lại chắc toi mất, hix hix :((

filatfs

Hic, NSS nó không detect được con N97 của mình (hàng chính hãng VN):
- NSS v1.0.38.15
- NSU v1.8.10
- Windows 7
Khi scan thì nó báo "Scan for products...Error'
Các bros help với!!

Checking Framework...Done.
->..pdginterfc.dll version: 1.0.479
->....pdg4fbus.dll version: 1.0.1685
->....pdg4mbus.dll version: 1.0.106
->.....pdg4fls.dll version: 1.0.1165
->....pdg4flsc.dll version: 1.0.0.58
->pdgphonebook.dll version: 1.0.192
->.bb5usbflash.dll version: 1.0.0.43
Reading Virtual USB device...Done.
->Serial: 6AA416DD, HW: 0.0
Testing Interfaces...
->USB DKU2....Supported.
->USB CA-53...Supported.
Testing Directories...
->DCT4 Loaders Dir('Flash')......Found.
-->0 file(s) found.
->ADSP Loaders Dir('FlashUsb')...Found.
-->0 file(s) found.
->DCT3 Loaders Dir('fls1sup')....Found.
-->0 file(s) found.
->Products Dir('products').......Not Found.

Bạn chú ý là khi dùng NSS thì phải exit cái PC suite đi nhé. Mà cũng có thể tại bạn dùng W7 nữa, bạn thử trên XP xem. :)

Status
Không mở trả lời sau này.