• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Nokia N97 vs. HTC Touch Pro 2!

xxxtaiii

IPhone để cho mấy người rảnh tiền mua xài không thích bằng PPC.Lúc đầu em cũng mua IPhone về xài hôm bữa tại đi xa nên sạc bằng laptop dv9000 cháy cổng USB hư máy tính.Mới mua Touch Pro 2 xài cũng đã lắm

ichirumama

Mình là tín đồ của HTC nè ;)). N97 thua ở giao diện, bàn phím QWERTY, tốc độ lướt web. Hơn HTC ở khoảng camera bắt sáng tốt, nghe nhạc ko chát (loa ngoài). Tùy ý từng người mà sử dụng, nhưng vẫn cho Touchpro2 1 phiếu vì đang dùng Touchpro keke. Thiết kế cả 2 đều bắt chước Iphone (màn hình trước), mình ko thik Iphone lẫn cái kiểu cưỡng bức sử dụng của chú ấy.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cả 2 máy cái nào cũng tuyệt hết nhưng vấn đề là giá cao quá. Chẳng biết khi nào mới mua nổi.:(

AsTimeGoesBy

Em thấy HTC bây h ngon đẹp nhất rùi nếu có tiền em cũng k mua 2 con này đâu em mua HTC 4G Max cơ :))

iniuboo

đã cầm n97 trên tay, cáp màn hình xoắn hình chữ s nhìn rất ẻo
cảm tưởng như trượt máy ra, rơi từ khoảng cách 1 2m xuống là đứt:-ss
còn touch pro2 thì mình đang dùng, có 1 lớp gì gì trước cáp màn hình, hình như là thêm sợi bảo vệ hay sao í.
mình đã rơi từ tầng 2 xuống tầng 1, lăn cầu thang vài vòng, mất nửa tiếng tìm cục pin nó bay đâu mất...
cũng rơi lặng thinh trong màn đêm=)) đau điếng hết cả người
nhưng mình nghĩ htc nó đồng đá hơn 97

iniuboo

Em thấy HTC bây h ngon đẹp nhất rùi nếu có tiền em cũng k mua 2 con này đâu em mua HTC 4G Max cơ :))

sao ko mua hẳn con HTC LEO đi bạn

max 4g là dùng wimax, mà việt nam mới đà lạt có, bạn là dân đà lạt thì ok đi:))

iniuboo

IPhone để cho mấy người rảnh tiền mua xài không thích bằng PPC.Lúc đầu em cũng mua IPhone về xài hôm bữa tại đi xa nên sạc bằng laptop dv9000 cháy cổng USB hư máy tính.Mới mua Touch Pro 2 xài cũng đã lắm
anh mình cũng mới bán iphone 3gs, đang chờ con HTC leo ra là bụp
theo ông í nói thì lúc chạy safari nó đốt tay.
dùng 1 2 tiếng có mùi thơm thơm vì nóng quá:))
với lại ông í đọc đc bài báo iphone đốt cháy ô tô nên sợ, bán luôn
mình tư vấn con leo, ông kết luôn:D

HuynhThanh

đã cầm n97 trên tay, cáp màn hình xoắn hình chữ s nhìn rất ẻo
cảm tưởng như trượt máy ra, rơi từ khoảng cách 1 2m xuống là đứt:-ss
còn touch pro2 thì mình đang dùng, có 1 lớp gì gì trước cáp màn hình, hình như là thêm sợi bảo vệ hay sao í.
mình đã rơi từ tầng 2 xuống tầng 1, lăn cầu thang vài vòng, mất nửa tiếng tìm cục pin nó bay đâu mất...
cũng rơi lặng thinh trong màn đêm=)) đau điếng hết cả người
nhưng mình nghĩ htc nó đồng đá hơn 97

Xài màn hình cảm ứng mà rớt như dzậy còn gì là em nó nữa!:O

nhochaykhocnhe

Người dân vietnam nhiều người nghe HTC là của Đài Loan thì lắc đầu nguây nguẩy bảo đồ Tàu dùng làm gì mà !
Đâu có biết đến cái PC, laptop họ dùng toàn của Gigabyte, ASUS, ECS, MSI, Foxcon, Acer, Kingmax......
Posted via Mobile Device

Hì hi pà con bây giờ cứ chê HTC là đồ Đài Loan nhưng lại đân đầu vào mua Nokia được sản xuất tại Trung Hoa anh Hùng.. Đúng là dở hơi.

iniuboo

Hì hi pà con bây giờ cứ chê HTC là đồ Đài Loan nhưng lại đân đầu vào mua Nokia được sản xuất tại Trung Hoa anh Hùng.. Đúng là dở hơi.

à há, mình đã nghe câu chuyện này ở đâu đó, 2 ông ngồi với nhau
ông 97 chê ông htc là dùng hàng tầu, ông htc bảo ông 97 là mở nắp đít ra xem made in gì:))

ancola66

Super V.I.P
Ước gì mình mua được con máy HTC chính gốc hàng Đài Loan nhỉ :( (Dân Việt Nam hay thích mấy nước Âu, Mỹ cho máu :)) )

nam470

Trước đây Đài Loan chưa của TQ nên mọi người ko ghét. Nhưng bây giờ đã sát nhập song họ vẫn ko ghét. Hàng của Đài Loan dùng chất lượng hơn hàng của TQ. Tuy nhiên, hầu hết máy tính, điện thoại,... đều được sản xuất và lắp ráp tại TQ. Song vấn đề về hàng TQ có 2 loại: 1 loại là chính hãng, ví dụ như đt của Nokia sản xuất tại TQ và vẫn đề là "made in Nokia" - đó gọi là hàng chính hãng; loại 2: là hàng của TQ thứ thiệt, và các chủ cửa hàng đt đã ko tiếc lời quảng cáo là "hàng chính hãng". Loại 1 thì ko phải bàn, còn loại 2??? Vâng, vẫn là chính hãng đấy chứ 8-| Tuy nhiên chính hãng TQ cũng lại có rất nhiều loại, có loại nào mà ko phải chính hãng đâu, ko có chính hãng thì sao có đt được. Cái bút bi Thiên Long là chính hãng Việt Nam do Thiên Long SX, cái bút bi Hồng Hà cũng là chính hãng Việt Nam do Hồng Hà SX.......
hì, nói đến đây hơi loằng nhoằng rồi, tự các bạn hiểu thôi :))