• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

vuhien

Tên: CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

Phiên bản: Phiên bản 1 ngày 23-01-2011

Nguồn: + CFW Photon C6-02 C6v20 by 008rohit (forum.dailymobile.se)
+ Thanks to: pdaviet.net, ngviethoa, Hoanghai, Ntv_79, …

Ngôn ngữ: Việt Nam (Mặc định), English

Giới thiệu: Các mod cơ bản của bản Photon được giữ và chỉnh sửa cho phù hợp với người dùng và ngôn ngữ tiếng việt. Ngoài ra có cập nhật các Mod mới có trên PDA Việt đến 23-01-2011.

Các Đặc Điểm Chính:

Từ bản gốc CFW Photon: Xem chi tiết tại đây:

CFW Photon C6-02 | Fastest {Nokia 5800, 5530, 523x, X6 => C6v20} by 008rohit

Mod và chỉnh sửa thêm:

Tổng hợp MOD, apps pack mới nhất cho CFW maker by NGVIETHOA 12/2010

+ Chuyển về ngôn ngữ tiếng việt mặc định, đổi Font hỗ trợ ký tự đặc biệt và tiếng CN…

+ Sắp xếp và đổi tên lại lại menu

+ Chuyển bản đồ về v3.04 để sử dụng dữ liệu Map ở việt nam đầy đủ (v3.06beta data map VN = 7MB, v3.04 Data map VN = 22MB)

+ Thêm và sửa hiệu ứng.

+ Các mod linh tinh khác: Tăng chất lượng tối đa ảnh chụp, chỉnh sửa thời gian tắt mà hình, thêm chức năng khởi động lại vào nút nguồn, thay shortcut mặc định ngoài wiget, … Còn khá nhiều mod mà mình vừa làm vừa test không nhớ được, nhưng đảm bảo là có đầy đủ các mod mới cần thiết, không mod những mod làm nặng máy và can thiệp nhiều vào hệ thống.

Một số hình ảnh:

Hướng dẫn cài đặt:

1. Sử dụng JAF để Flash (Hướng dẫn có trong diễn đàn)

Với X6 Bạn vào C:\Program Files\ODEON\JAF mở file jaf_nok4models.ini rồi thêm dòng sau vào cuối file:
[RM-559]
Description=Nokia X6

2. Sau khi Flash xong Reset lại bằng *#7370# (code mặc định là 12345)

(Các thư mục sau xẽ được xóa và tạo mới tự động khi Flash hay reset lại máy E: Private, Resource, Sys, System.)

3. Enjoy.

Lưy ý: Theo ý kiến cá nhân thôi

1. Theo cá nhân mình thì Với các bản FW từ C6 này mới Flash xong các bạn nên tắt hiệu ứng,GPS, xoay màn hình đi, sử dụng chức năng Setting cài đặt máy theo ý thích, cài đặt phần mềm, sau khi máy hoạt động ổn định (Cảm giác không tốn PIN, hay sau mấy lần khởi động lại máy mà máy không nóng hơn bình thường thì bật lại hiệu ứng chạy vô tư và không thấy hao PIN nhiều nữa

2. Sử dụng phần mềm khóa phím như Slide unlock để hạn chế hiệu ứng chạy nền khi khóa máy (Ví dụ như mấy cái hiệu ứng sao lấp láy kia, nếu dùng trình khóa máy mặc định thì khóa máy nó vẫn chạy, tuy nhiên khi dùng Slide unlock thì đỡ tốn PIN hơn nhiều.)

3. Sau hai ngày sử dụng thì mức PIN không hề hao nhanh như lúc mới Flash nữa nên các bạn nên test lâu một chút, tắt các hiệu ứng xoay màn hình, GPS, .... chỉ bật lại khi cần. Riêng hiệu ứng nền thì bật lại khi máy đã chạy ổn định.

Cuối cùng là Link Download:

CFW_C6_X6_RM-559_v30_Wikileaksking_v1

Hoặc

CFW_C6_X6_RM-559_v30_Wikileaksking_v1_Fontnokia Font mặc định hỗ trợ ký tự đặc biệt

(File load về đã đầy đủ không cần thay vào FW gốc giải nén và Flash)

Các bạn có thể thử qua một bản CFW X6 V30 gốc của mình tại đây:

Fastest CFW X6 v31-Photon-N8 icon by Wikileaksking

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Cũng không khá hơn các bản khác về Ram lắm, ngay sau khi Flash (Bật hiệu ứng, Xoay, GPS...) được tầm 50MB Ram, tắt mấy thứ kia đi được tầm 55MB, nếu cài nhiều phần mềm vào chạy ổn định tầm 40MB ram, nói chung để hiệu ứng chạy khá mượt. Không hiểu sao càng dùng lâu thấy càng mượt hơn, có lẽ do quen dần :))

chienbinhgio

Cũng không khá hơn các bản khác về Ram lắm, ngay sau khi Flash (Bật hiệu ứng, Xoay, GPS...) được tầm 50MB Ram, tắt mấy thứ kia đi được tầm 55MB, nếu cài nhiều phần mềm vào chạy ổn định tầm 40MB ram, nói chung để hiệu ứng chạy khá mượt. Không hiểu sao càng dùng lâu thấy càng mượt hơn, có lẽ do quen dần :))

Bản này beta ah, mình đang sài bản remix thấy cũng ngon, test thử bản này xem ntn :))

vuhien

Bản này Flash xong để hiệu ứng test tí, nếu muốn dùng PIN lâu dài như FW cũ của X6 thì nên off hiệu ứng và GPS đi :))

q630666

Bạn thử lấy máy khác gọi đến xem còn lỗi chậm và giật khi có cuộc gọi đến k.Tớ quan tâm nhất cái này

vuhien

Bạn thử lấy máy khác gọi đến xem còn lỗi chậm và giật khi có cuộc gọi đến k.Tớ quan tâm nhất cái này

Từ sáng đến giờ mình nhận mấy quộc gọi cũng không để ý vấn đề này vì máy đang khóa nên phải vuốt đủ một cái mới nhận được, đợi cuộc gọi đến khác xem lại. Theo mình cảm nhận thì chỉ được cái đẹp chứ Cái CFW C6 này tốn PIN hơn X6 gốc. lại ít ram hơn, để làm cảnh thì được có hiệu ứng đẹp

File thiếu hay sao ấy ,em load về flash phát teo luôn

File đủ mà, mình copy và up từ thư mục mình flash trong ổ C full luôn không cần load thêm file khác.

mogan1

File RM-559_30.0.003_prd.core.C00 có 45m mà bt nó tận 107m -em down về xóa sạch trong rm-559 rồi cpy toàn bộ file của bác vô ,nhưng flash xong nó khởi động và báo lỗi hệ thống ạ

toan11101987

ôi bản mới nghe thấy mấy lỗi ngại fasl wá .đợi khi nào bạn chỉnh lại thì flasl vậy .mà bạn làm thêm bản ko có bàn phím nhỏ đi mình ko thích cái đấy lắm .mà tôn pin nhiều vậy à. Mình dùng bản v3 của bạn thích lắm nhưng tự dưng lại bị lỗi phần cảm biến cuộc gọi đành fải off đi vậy

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

File RM-559_30.0.003_prd.core.C00 có 45m mà bt nó tận 107m -em down về xóa sạch trong rm-559 rồi cpy toàn bộ file của bác vô ,nhưng flash xong nó khởi động và báo lỗi hệ thống ạ

Bản C6 thì core của nó chỉ có vậy thôi 45MB, còn lại đưa cào ROF2 hết, ROF2 lại 120MB, bạn kiểm tra xem giải nén bị lỗi không? Load về sau khi giải nén đủ 8 file, Mình Flash khá nhiều lần để test cái hiệu ứng trên ổ Z đều ko báo lỗi.

ôi bản mới nghe thấy mấy lỗi ngại fasl wá .đợi khi nào bạn chỉnh lại thì flasl vậy .mà bạn làm thêm bản ko có bàn phím nhỏ đi mình ko thích cái đấy lắm .mà tôn pin nhiều vậy à

Bàn phím nhỏ ở cái CFW C6 này là mặc định theo máy chứ ko phải thêm bớt như cái X6 kia, ngoài ra còn có mặc định chữ viết tay nữa, ngún PIN hơn cái X6 gốc là đặc điểm chung của cái C6 X6 này, nếu tắt hiệu ứng và mấy thứ khác đi cũng đỡ hơn. Có ai Flash cho tí cảm nhận xem thế nào, mình Flash vừa để dùng vừa để test xem nên chuyển qua dùng cái C6 này không hay lại quay lại cái FW X6 cũ cho nó đỡ tốn PIN

manhnguyenvn

Đã flash từ đêm, khá ổn chưa thấy lỗi gì. Nhưng tắt hiệu ứng theme đi rồi. Nặng nề quá.
Vẫn có hai mục video và hình ở menu và ứng dụng

vuhien

Đã flash từ đêm, khá ổn chưa thấy lỗi gì. Nhưng tắt hiệu ứng theme đi rồi. Nặng nề quá.
Vẫn có hai mục video và hình ở menu và ứng dụng

Có một điều lạ là Flash xong tắt hiệu ứng đi, vài cào đặt của máy chỉnh một lượt đâu vào đấy, cài đặt các phần mềm cho máy, dùng đến khi cảm thấy máy chạy ổn định không hao PIN nữa bật hiệu ứng nên chạy nhanh như thường. Ngay sau khi Flash xong thấy máy hơi nóng do ăn PIN nhiều nhưng sau một ngày chạy ổn định thì lại không vấn đề gì.

q630666

Bạn để ý hộ tớ cái chỗ cuộc gọi đến nhé.đang quan tam cái này quá

manhnguyenvn

Yên tâm, nhận cuộc gọi và gọi đi binh thường. CŨng không bị ngắt quãng nhạc chuông do đọc tên người gọi

toan11101987

sao mình flals xong máy lại ko khởi động đc toàn báo lỗi hệ thống thôi .giúp mình với
mình donwload và copy đè vào FW của máy có cần phải xóa ros3 đi ko ?

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

sao mình flals xong máy lại ko khởi động đc toàn báo lỗi hệ thống thôi .giúp mình với
mình donwload và copy đè vào FW của máy có cần phải xóa ros3 đi ko ?

File mình up và đã ghi chú là đã đầy đủ và chỉ việc Flash thôi. nếu copy vào bộ gốc thì xóa ROf3 đi :(

toan11101987

ok để mình thử nhe đợi mỉnh tí

đã jad xg nhưng bước đầu cảm thấy hơi chậm .để mình dùng thử một ngày xem sao

Chỉnh sửa cuối: