• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

jan1789

mình không cần test kỹ như các bác, mình thấy tạm ổn, nhưng mà thiếu 1 cái mình cần "My notification"

q630666

Yên tâm, nhận cuộc gọi và gọi đi binh thường. CŨng không bị ngắt quãng nhạc chuông do đọc tên người gọi
Bạn để í cái lúc máy bắt đầu có cuộc gọi í.Bạn cầm 1 máy khac gọi vào máy bạn.Thì phải đến chuông thứ 2 thì máy bạn mới hiện lên cái gạt để nghe í.Điều này ảnh hưởng khá lớn đến việc chặn cuộc gọi của tớ nên tớ rất cần.

GER2407

Bản này các patches có chạy được ko vậy? Ai test rồi cho mình biết với, mình thích mấy cái patche tắt báo sạc,ứng dụng đang chạy....
Những bản khác mình thấy rompatche kick vào toàn out ra hoặc vào được thì không dùng được các patche

toan11101987

bạn ơi bản này mình thấy ram trống ít wá chạy ổn định tầm 36mb thôi .chứ bản photon v3 của bạn chạy ổn định tầm 44mb cơ mà. Mà sao bản c6 sao bạn ko bỏ cái điều chỉnh cảm ứng đi vì x6 là cảm ứng điện dung mà .và thêm một cái nữa là bình thường dùng bản v3 khi khoá bàn phím thì ân nút xanh hoặc nút đỏ máy đều sáng nên nhưng bản này cứ phải gạt nút bên cạnh mới sáng là sao .

vuhien

Bạn để í cái lúc máy bắt đầu có cuộc gọi í.Bạn cầm 1 máy khac gọi vào máy bạn.Thì phải đến chuông thứ 2 thì máy bạn mới hiện lên cái gạt để nghe í.Điều này ảnh hưởng khá lớn đến việc chặn cuộc gọi của tớ nên tớ rất cần.

Khuyên bạn nếu chặn cuộc gọi nên dùng Melon ACM xẽ ổn hơn (Sử dụng chức năng answer machine), ghi âm cuộc gọi dùng dudu call recoder không có tiếng PIP PIP.

ản này các patches có chạy được ko vậy? Ai test rồi cho mình biết với, mình thích mấy cái patche tắt báo sạc,ứng dụng đang chạy....
Những bản khác mình thấy rompatche kick vào toàn out ra hoặc vào được thì không dùng được các patche

Patch chạy all, chỉ có một patch lỗi báo dấu gạch chéo. nhấn vào patch không chạy cũng không hề out ra

bạn ơi bản này mình thấy ram trống ít wá chạy ổn định tầm 36mb thôi .chứ bản photon v3 của bạn chạy ổn định tầm 44mb cơ mà. Mà sao bản c6 sao bạn ko bỏ cái điều chỉnh cảm ứng đi vì x6 là cảm ứng điện dung mà .và thêm một cái nữa là bình thường dùng bản v3 khi khoá bàn phím thì ân nút xanh hoặc nút đỏ máy đều sáng nên nhưng bản này cứ phải gạt nút bên cạnh mới sáng là sao

Dùng lâu nên khởi động lại máy cho nhanh, càng dùng lâu ram càng ít. Như mình dùng bất kì bản nào đều cài đặt cho nó tự khởi động lại máy lúc 6h sáng (Bằng phần mềm plan task). Tắt đèn xanh đỏ 2 phím menu là mình mod thêm vào, Cái cân chỉnh cảm ứng bản gốc đã có sẵn chưa biết bỏ đi bằng cách nào, để làm cảnh cho đẹp vậy, cũng không quan trọng lắm, bạn nên sửa dụng trình khóa phím ngoài như slide unlock để tiết kiệm PIN (Khi khóa bằng slide unlock hầu như hiệu ứng sao lấp lánh ko chạy nền nữa) và đỡ hại máy bì mở khóa không cần đến phím gạt mà gạt tay qua lại chỗ mắt cảm ứng nó xẽ hiện thanh slide mở khóa.

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

bạ có thể gửi cho mình phần mềm khóa máy đấy đc ko ?mình dùng bản này toàn bắt đăng ký thôi. Bản này khi vào web lại ko có mục tìm kiếm trên google à ?

toan11101987

bản này mình dùng chưa thấy lỗi j nhưng chỉ mỗi ram ít wá mình dùng tù hôm wa đến jờ còn có 32mb thôi mà ko có chương trình nào chạy ẩn cả

vuhien

bản này mình dùng chưa thấy lỗi j nhưng chỉ mỗi ram ít wá mình dùng tù hôm wa đến jờ còn có 32mb thôi mà ko có chương trình nào chạy ẩn cả

Bản C6 này chủ yếu là chạy lấy mấy cái hiệu ứng và cái Wiget ngoài màn hình thôi, Mình dùng đến ngày thứ 3 thấy mức PIN sử dụng đã ổn định hẳn. 7 vạch qua 1 ngày (24h) vẫn còn đến 5 vạch trong khi bật hiệu ứng, có ít nhất 6 chương trình chạy nền (3 chương trình ẩn và khoảng 3 chương trình bình thường), tắt xoay màn hình và GPS. Đến giờ thì đảm bảo mức PIN tiêu thụ không lớn hơn FW gốc X6 được. Nhưng vấn đề là ngay sau khi Flash máy hơi nóng, hao PIN nhanh, sau khoảng thời gian sử dụng thì lại ổn định hơn. Cái quan trọng nhất là làm cách nào để hiệu ứng không chạy nền khi khóa phím là đỡ hao PIN thôi

dongkivs

Bạn ơi cái này có dùng wifi đc ko? Máy Mình dùng đc wifi đúng 1 lần lúc mua ở cửa hàng, UP mấy bản rùi vẫn thế! Đang down bản của Bạn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ah Bạn ơi! Cho Mình hỏi! Mình muốn dùng font của bản Ultimate thì chỉnh sửa file nào vậy?

Cho Mình hỏi thêm là mỗi lần Flash Mình toàn phải 4mat cả máy và thẻ, Không 4mate thẻ có đc ko vậy? Vì mình cop nhiều nhạc nên mỗi lần copy nhạc lâu lắm!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

Sao vẫn ko dùng đc wifi vậy Bạn ơi! Mình vào ovi map cũng ko có dữ liệu offline

Chỉnh sửa cuối:

toan11101987

bạn fomat thì làm sao mất nhạc đc ở ổ E cứ thoải mái đi .ma dung 4mat làm j cứ *#7370# là đc
còn wifi thì bạn thử flas lại FW của máy xem thế nào hoặc bạn vào xem cài đặt thế nào.mình vẫn dùng bình thường mà .còn vẫn ko đc thì chỉ mang đi bảo hành thôi

Chỉnh sửa cuối:

caobang200

:D bản này đợi mãi mới có hehe, cám ơn các bác nhé.em down vè xem liền \-/ bản Fastest CFW X6 v30-Photon-N8 icon by Wikileaksking (v3) của bác ngon lắm nhưng bjo em thich dung C6. hôm nào chán lại quay về sau ^^. thanks all

vuhien

Sao ko ai giúp Mình vụ wifi thế?? X6 của Các bạn dùng wifi thế nào?

Mình dùng wifi ở nhà chạy vô tư, bạn cứ dùng thử xem

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Bạn ơi cái này có dùng wifi đc ko? Máy Mình dùng đc wifi đúng 1 lần lúc mua ở cửa hàng, UP mấy bản rùi vẫn thế! Đang down bản của Bạn!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

ah Bạn ơi! Cho Mình hỏi! Mình muốn dùng font của bản Ultimate thì chỉnh sửa file nào vậy?

Cho Mình hỏi thêm là mỗi lần Flash Mình toàn phải 4mat cả máy và thẻ, Không 4mate thẻ có đc ko vậy? Vì mình cop nhiều nhạc nên mỗi lần copy nhạc lâu lắm!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 33 minutes:

Sao vẫn ko dùng đc wifi vậy Bạn ơi! Mình vào ovi map cũng ko có dữ liệu offline

Fonts thì bạn dùng NFEstd bung bản ROF2 ra rồi thay vào thôi, Không cần Format lại máy và lại thẻ đâu, sau khi Flash xong cho chắc thì khôi phục cài đặt gốc bằng *#7370# là được. Wifi đảm bảo là ok. bản map Chuyển bản đồ về v3.04 để sử dụng dữ liệu Map ở việt nam đầy đủ (v3.06beta data map VN = 7MB, v3.04 Data map VN = 22MB), thanks

Chỉnh sửa cuối:

ngocha2006

Mây bản gần đây của ông này quảng cáo Ram 70MB,mà vào toàn dưới 50MB
Chẳng như bản của Binh24 ,ram lúc nào cũng 55MB

dongkivs

Mình dùng wifi ở nhà chạy vô tư, bạn cứ dùng thử xem

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 8 minutes:

Fonts thì bạn dùng NFEstd bung bản ROF2 ra rồi thay vào thôi, Không cần Format lại máy và lại thẻ đâu, sau khi Flash xong cho chắc thì khôi phục cài đặt gốc bằng *#7370# là được. Wifi đảm bảo là ok. bản map Chuyển bản đồ về v3.04 để sử dụng dữ liệu Map ở việt nam đầy đủ (v3.06beta data map VN = 7MB, v3.04 Data map VN = 22MB), thanks
Wifi Tơ thử rùi ko đc bạn ah! Chắc máy của Mình sao rùi!
Còn cái bản đồ thì về lại v3.04 thế nào vậy? Mình ko thấy có thông tin nào về version? Mình gà lắm nên hỏi hơn nhiều! Thanks Bạn nhé!
Thân!

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

Bản này ko có cái mem check nữa xem ram bao nhiêu ý!

Chỉnh sửa cuối:

vuhien

Mây bản gần đây của ông này quảng cáo Ram 70MB,mà vào toàn dưới 50MB
Chẳng như bản của Binh24 ,ram lúc nào cũng 55MB

Ông này quảng cáo mà 008rohit (forum.dailymobile.se). mình mod lại để dùng, nhân tiện up lên đây shared thôi, trước đây mình cũng dùng nhiều bản CFW do mọi người làm. Quan trọng gì ram đâu, chủ yếu nó chạy ổn định thôi, cắt bớt mấy cái ứng dụng nền mặc định đi thì ram khởi động lần đầu đến 70MB được nhưng bấm vào nó lỗi thì làm thế nào, bản của 008rohit cũng tham khảo của binh24 mà ra thôi, nó mod thêm nhiều cái tiện lợi hơn nên mình mod lại cho nhanh, để dùng là chủ yếu mà