• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Nokia X6] CFW C6 for X6 v30 [Photon C6-02] by Wikileaksking

Phoenix

lỗi ovi maps. down bản ovi maps 3.4 trên mục chủ đề top chép vào rof2s và JAF lại

Đã fix bản ovimap 3.04 và add thêm ngôn ngữ En nhưng vẫn bị lỗi.
vuhien ơi x6 đã có v31 rồi đấy bạn làm bản cook mới đi

Thật ra bản v30 dùng vẫn tốt mà, chưa thấy gì mới ở v31, nếu có đa điểm thì mới xài.

shido_katori

Active Member
Thật ra bản v30 dùng vẫn tốt mà, chưa thấy gì mới ở v31, nếu có đa điểm thì mới xài.
chẳng biết tới ngày nào Nokia mới cho X6 đa điểm =))

Phoenix

lỗi ovi maps. down bản ovi maps 3.4 trên mục chủ đề top chép vào rof2s và JAF lại

Đính chính lại, buổi sáng không copy đủ file của bản ovimap nên mới bị lỗi, giờ ngon lành rồi.
Bản này vẫn bị tình trạng khi có cuộc gọi đến đôi khi máy lag, không kêu một lát rồi mới đổ chuông hoặc đang đang đổ chuông lại bị ngắt quãng 2-3s rồi đổ chuông tiếp, không biết lỗi do đâu, bản C6-X6 Remix dùng không bị hiện tượng này.
P/S: Mấy bản CFW C6 cho X6 này Ram tốn hơn FW X6 gốc...

toan11101987

Mình up nên bản v31 này rồi cũng ko có j thay đổi nhiều .chán nokia wá với s60 làm sao mà có đa điểm đc .nokia chán lắm rồi

caobang200

mình nghĩ bạn để hiệu ứng sao nhẹ là đc rồi, bản này bật hiệu ứng lên đẹp nhưng chậm lắm!

vuhien

vuhien ơi làm bản c6 cho x6 v31 đi mình đợi lâu lắm rồi

Sorry cả nhà vì sự chậm trễ này, mới về nhà ăn tết nên ko có thời gian, cái CFW C6 này mình dùng trong mấy ngày tết it ram thật, để thử xem v31 ra sao đã nào

boykeongot

Sorry cả nhà vì sự chậm trễ này, mới về nhà ăn tết nên ko có thời gian, cái CFW C6 này mình dùng trong mấy ngày tết it ram thật, để thử xem v31 ra sao đã nào

Thấy bỉu v31 cũng chả có j hơn cả ah, ko bít sao. Bản này đúng là dung ít ram thật, còn lại tất cả đều ổn.

vpkado

vuhien làm một bảng cho x6 v31 nha, anh em mong lắm lắm, thêm vài cái chủ đề màn hình chủ cho bắt mắt\-/

vunhovuto

Vuhien ơi. cho mình hỏi tí. sao mình tải mãi bản v30 trên mà ko được. bạn mod lại link cho mình với nhé. cái bản 101,67MB ấy, còn bản 99MB thì tải được. Với lại cho mình hỏi sao có những app chưa có trong máy mà khi cài vào nó lại báo lỗi:"Phần cài đặt này đã có sẵn" nhỉ

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 6 minutes:

Bản này có khác gì bản V30 ở trên ko bác. vì em thích cái phần màn hình chính của bản V30 ấy.

Chỉnh sửa cuối:
có bản nào mà giống thế này dùng cho 5233 ko chủ thớt :D mình mún có bản giống như thế này :D +cái nền đẹp :D

vuhien

Bản CFW X6 V31.0.004 là bản CFW FW X6 gốc thôi chứ ko phải bản C6 X6 này. Báo phần mềm đã có sẵn Chắc có cái Acrobat và Quick office thôi thì phải, nói chung theo mình dùng bản C6 x6 này chỉ đẹp chứ nặng lắm. Qua dùng FW X6 gốc cho nhẹ

có bản nào mà giống thế này dùng cho 5233 ko chủ thớt Click here to enlarge mình mún có bản giống như thế này Click here to enlarge +cái nền đẹp Click here to enlarge

Máy 5233 chắc có nhiều bạn cook rồi, có khi chỉ khác cái hiệu ứng thôi, bạn bung file của mình ra copy cái hiệu ứng rồi mod lại vào CFW 5233 là ok

vunhovuto

Bản CFW X6 V31.0.004 là bản CFW FW X6 gốc thôi chứ ko phải bản C6 X6 này. Báo phần mềm đã có sẵn Chắc có cái Acrobat và Quick office thôi thì phải, nói chung theo mình dùng bản C6 x6 này chỉ đẹp chứ nặng lắm. Qua dùng FW X6 gốc cho nhẹ
Thanks bác nhìu. thế bác có cái nào để cài mấy cái màn hình chính như mấy cái mà 5800 vẫn cài đó bác( như vodafon,orange...)

vuhien

Thanks bác nhìu. thế bác có cái nào để cài mấy cái màn hình chính như mấy cái mà 5800 vẫn cài đó bác( như vodafon,orange...)

Hình như không dùng được các Homescreen khác trên FW C6 thì phải, hôm trước cài thử ko dùng được

em cài cái bản v30 của bác xong không lên nguồn nữa luôn. hic

Bạn load FW X6 V31. 0004 về Flash lại xem, nếu bạn Flash từ FW v31 về V30 thì có thể die thật đấy, Downgrade là điều tối kị trong khi Flash FW

vunhovuto

Hình như không dùng được các Homescreen khác trên FW C6 thì phải, hôm trước cài thử ko dùng được

Bạn load FW X6 V31. 0004 về Flash lại xem, nếu bạn Flash từ FW v31 về V30 thì có thể die thật đấy, Downgrade là điều tối kị trong khi Flash FW
hic. may quá. em chạy v31 lên rùi. hihi

toan11101987

vuhien ơi ! Bạn có thể làm cho mình một bản c6 x6 được ko ? Mình vẫn thích cái đấy tuy ngốn ram nhưng mình ít nghịch tí là ok