• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

O2 mini không up ROM được?

Dung_MDA

Rất có khả năng chân USB của máy bạn bị bẩn hay han gỉ gì đó.
Mình dùng O2s cũng bị y hệt như vậy và phải day day mấy lần mới nhận.Có lúc đang up rom thì mất kết nối máy treo cứng tại BL,may sao làm lại mấy lần ok.Phải con khác chắc đi.

bnc246

thông số con O2 mini của mình :
ROM version: 3.04.00 WWE
ROM date: 16/08/09
Radio version: 01.12.00
Protocol version: 1337.42
ExtROM version:
Thông số Hadware:
CPU: Inter PXA272
Speed: 416 MHz
RAM size: 64Mb
Flash size: 64 Mb
Flash chip type: Strata Flash
Data bus: 32 bits
Storage size: 192493....
LCD: Tôplly TFT
Color: 65536
Thông số Identity:
Model No: Htc Magician
Platform: PocketPC
IMEI: 354819003746422

thông số O2 mini :

check imei của bạn nó ra thế này :

vậy có thể kết luận rằng :
1.chân cổng mini usb của máy hỏng
2.dây sync hỏng
3.cổng usb của PC hỏng (vẫn có khả năng nhé )
4.PC bị lỗi j đó liên quan đến PPC ( cái này em chịu )

Chỉnh sửa cuối:

ducthuan113

Active Member
Huhu , vậy chắc phải dành đến tết , tậu cái Atom hoặc ít nhất là O2 mini S, mà cho hỏi là có loại nào có phím cứng, tốc độ xử lí cao 400MHz mà có wifi không ? Con O2 mini S có 195 MHz à :(

ducthuan113

Active Member
Xin cho hỏi là có cách nào up ROM qua thẻ nhớ không ạ ? Hoặc chỉ em cách backup and restore ROM bằng thẻ nhớ luôn, bác nào tốt bụng nữa thì cho em luôn bản backup ROM của mấy bác :(

bestmen

không có gì ghê gớm lắm đâu! tại bạn làm biếng tháo cái thẻ nhớ ra.

vinadl

- Bỏ thẻ nhớ và SIM ra.
- Đưa máy vào Bootloader, cắm kết nối với PPC, kiểm tra xem USB có hiển thị hay không, nếu có chuyển bước sau.
- Sử dụng tool MaUpgradeUT_noID chạy Up ROM xem sao.

"Đưa máy vào Bootloader, cắm kết nối với PPC, kiểm tra xem USB có hiển thị hay không, nếu có chuyển bước sau."
Em bi' cho nay!khi dua may' vao` Botloader xong mat ket' noi PPC voi' PC luon,ket' qua khong up rom duoc
Loi gi nhi?em vo may cai` lai lung tung mai khong duoc!

vinadl

Ai cuu' em con o2 voi'!ai giup' duoc em xin gui help vao` mail :vhntdaklak@gmail.com
Thank cac' ba'c nhie`u lam'!chu' gio` em bo tay roi`!
EM la o2 xda mini Magician
thank truoc ma^'y ba'c.Xin loi vi` may' khong co' unit key vi` bi vỉut' khong vie't tien' viet

"Đưa máy vào Bootloader, cắm kết nối với PPC, kiểm tra xem USB có hiển thị hay không, nếu có chuyển bước sau."
Em bi' cho nay!khi dua may' vao` Botloader xong mat ket' noi PPC voi' PC luon,ket' qua khong up rom duoc

Ai cuu' em con o2 voi'!ai giup' duoc em xin gui help vao` mail :vhntdaklak@gmail.com
Thank cac' ba'c nhie`u lam'!chu' gio` em bo tay roi`!
EM la o2 xda mini Magician
thank truoc ma^'y ba'c.Xin loi vi` may' khong co' unit key vi` bi vỉut' khong vie't tien' viet
Bạn đưa máy về Bootloader sau đó cắm cáp kết nối với PC, khi nào dòng chữ Version 1.xxx gì đó (có thể là chữ khác nhé) chuyển thành chữ USB là được, sau đó chạy MaUpgradeUt_noID.exe là được... Úp rom thì không liên quan gì đến kết nối ActiveSync đâu nhé. Nếu không được bạn có thể thay cáp USB khác rồi úp lại...

Nếu trước đấy bạn up rom 2.03 thì là lỗi chung rồi, chưa thấy ai khắc phục được, mình cũng vẫn đang dùng rom 2.03 đây, chẳng up được rom nào khác, vì kỉ niệm nên vẫn giữ và kiếm thêm con HTC vọc tiếp (và cũng suýt toi vì up rom đấy nhưng dùng WM mà không vọc thì dùng máy thường cho lành)