• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OC s60v5 từ 434MHz lên 600Mhz

Status
Không mở trả lời sau này.

lastl0ve0510

hj mình làm dc ruj cảm on các bạn nhiều . CPU lên 602 MHz . Nhưng mình cũng ko hiêu nó có thể giúp máy cải thiện hơn nhưng gì . Ban nao biết giải thick giúp minh ?
nếu bạn dùg quen sẽ thấy,mọi thứ đc sử lý nhanh hơn.mượt hơn(có thể chỉ là cảm giác) khi xem hìh hoặc video full 640x360.

lp_soldier

muôn biết nó nhanh hay k thì flash 1 bản chưa có mod này...test một hồi flash bản có mod rồi so sánh tốc độ:))

Khoaaaa

Active Member
17 n xem chủ đề,khá ấn tượng,chắc tối fải đú lên với ae cho vui,chứ mở danh bạ với ucweb chậm tè,hihi

jack_hunter97

èo mình vừa mới thử thấy cũng vậy chỉ có mỗi thông số là khác để thử reboot coi khá ko

wimax16vnn

dùng c2z có ảnh hưởng gì không wimax

bình thường , vẫn hiện 602Mhz, nhưng mình k cảm nhận thay đổi j , bench cũng k đổi
nên khuyên mọi ng nên flash lun , thay đổi từ gốc sẽ tốt hơn c2z

rastar

Banned
bình thường , vẫn hiện 602Mhz, nhưng mình k cảm nhận thay đổi j , bench cũng k đổi
nên khuyên mọi ng nên flash lun , thay đổi từ gốc sẽ tốt hơn c2z

Đồng ý với bác! Flash xong thấy máy thay đổi hẳn, tốc độ xử lý rất nhanh (602-434=168MHz, tốc độ thêm hơn 25% chứ ít gì)

sangbenh

Bonus:
công cụ benchmark CPU cho ace test nè [ ae nào chưa flash máy thì chạy bench này trc , xem kết quả , rồi sau đó OC máy lên , lại chạy bench rồi so sánh kết quả 2 lần nha ]
http://www.fshare.vn/file/HNSS8S06UQ/

Các bạn xem thông số CPU bằng 1 trong 3 pm : Xplore / PhonetInfo / Speedy go [ có thể search GG mà down về nha ]
ae test với FPCBench rồi thông báo kết wả trc và sau khi OC lên topic nha

cái này sài sao vậy

sangbenh

phần mềm dễ dùng lắm
mình nghĩ bạn đã là thành viên cấp 5 thì sẽ ko wá khó khăn để dùng nó đâu

dùng thì biết nhưng nó để làm gì ý.vào thấy ko có j để thử.giống như giải trí vậy

rastar

Banned
oh thì ra pin cháy rồi.giá cuc pin 5j bây giờ là bao nhui vậy mấy anh.

Tại cửa hàng đúng giá thì 100-120k, rẻ hơn thì 90k, dưới 90k thì có thể là pin lô (nghe anh mình bảo vậy) :))

Status
Không mở trả lời sau này.