• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

nouvo3264

Muốn sạch như bác cần thì tự cook vậy,dùng kitchen 4.2 của bác Octaivoi ở mấy trang trước ấy.Cũng khồn phức tạp đâu.
TotalCommander bác qua box ứng dụng rồi search Total,hiện thị theo bài gửi là thấy.Mình search cái thấy ngay.đây
Nếu dùng SpbMobileShell,có Pocketplus thì nó cũng có một file AltTab,bác gán nút cứng nào với nó là được.

Khuong

Em đã bui được bản rom rồi bác Boi de get ạ, em đã bỏ bớt những cái không cần thiết như java, notepad, total .., phu dong tu day, và một số cái không cần thiết lắm và đổi lại boot màu xanh, ..... chạy tương đối ổn và nhanh hơn, nếu ai cần liên tiếng em sẽ đưa link lên cho.

nhocquaytony

thanks bác boy nhá lại có rom để up rùi hehe.
to bác Khuơng bác built the con pocket player zo thay cho con audio manager hoặc window media player đi sòt này nghe nhạc sướng hơn đó đợi rom của bác nhá hehe

Khuong

Thực tế thì em chỉ bớt đi một số cái để rom được nhẹ hơn thôi chứ ko thêm vào đâu bác ạ, cái pocket play bác có thể cài riêng cũng được (nếu thay đi thì mất vẽ đẹp của bản touch còn đâu)
cũng chỉ bui dùng thôi chứ không có thời gian lắm đâu vì phải đi làm mà. nếu bác cần thì em sẽ up lên cho dùng thữ xem thế nào.

khuyetdanh

Em đã bui được bản rom rồi bác Boi de get ạ, em đã bỏ bớt những cái không cần thiết như java, notepad, total .., phu dong tu day, và một số cái không cần thiết lắm và đổi lại boot màu xanh, ..... chạy tương đối ổn và nhanh hơn, nếu ai cần liên tiếng em sẽ đưa link lên cho.

Bản Room của bạn nhìn Cool quá. Không biết bạn co Build từ Kitchen 4.2 và bỏ bớt TouchFLO đi không vì khi mình Build từ 4.2 mà bỏ chọn TouchFLO thì sẽ ko sử dụng được tab "ok" ở góc phải, phía trên của màn hình.
Những phần bạn bỏ như java, notepad, total ... vơi mình cũng ko cần thiết lắm. Rất mong Room của bạn.

Khuong

loay hoay mãi mà không up được các bác ơi, hướng dẫn em cách up với trên trang nào cũng được.

binhlerhm

loay hoay mãi mà không up được các bác ơi, hướng dẫn em cách up với trên trang nào cũng được.

up lên trang này đi tốc độ khá tốt, có hổ trợ download bằng idm, flashget...đăng ký free

gameland

Rom này so với rom Wrcx 5.2.1437 thì thế nào bro?
Mới nghe con O2s lên đc WM6, giờ tiếc vì đã bán nó quá. Chứ con này chạy chậm wá. Map vào HDD trong mạng LAN xem phim cứ cà giựt. Thiệt bực hết biết!

Khuong

link bản octaivoi em chĩnh sữa em đã up được đây rồi các bác.
mới tập tềnh có gì chưa phải mong các bác thông cảm bản sau em sẽ cố làm tốt hơn.
chân thành cảm ơn mọi người.
http://www.mediafire.com/?64yvze9he2j

Skin màu xanh kèm theo đây: copy vào thư mục mydoccument của drive

tanthuyhoang

các bác không cần phải đưa cái xanh của bác Khuong vào main đâu chỉ cần tạo 1 folder myduccument ở thẻ nhớ sau đó muốn cho nhạc chuông gì vào đó cũng chạy được hết, như vậy làm bộ nhớ máy trống nhiều tha hồ mà phá nhé

Khuong

các bác không cần phải đưa cái xanh của bác Khuong vào main đâu chỉ cần tạo 1 folder myduccument ở thẻ nhớ sau đó muốn cho nhạc chuông gì vào đó cũng chạy được hết, như vậy làm bộ nhớ máy trống nhiều tha hồ mà phá nhé

Làm thế sẽ chậm máy hơn đó bạn, bạn cứ thử mà xem nếu dùng nhạc chuông trong thẻ nhớ người khác gọi đến bên kia đổ chuông rồi mà máy mình vẫn im re sau 2-4 hồi chuông máy mình mới chuông được.

wanttolove

File welcomehead ko thể xóa được . Có ai thấy cái welcomehead màu đen đó đẹp ko ?

Khuong

của mình màu xanh mà bạn, muốn thay chỉ việc chép đè cái khác lên thôi không thể xóa được đâu vì nó nằm trong rom mà.

tuanbido

có ai khắc phục được TouchFlo chưa? tôi xài bực mình quá, đã chỉnh reg nhưng lại bị lỗi ở nút [X] ở góc phải phía trên?

bonmat8888

link bản octaivoi em chĩnh sữa em đã up được đây rồi các bác.
mới tập tềnh có gì chưa phải mong các bác thông cảm bản sau em sẽ cố làm tốt hơn.
chân thành cảm ơn mọi người.
http://www.mediafire.com/?64yvze9he2j

Skin màu xanh kèm theo đây: copy vào thư mục mydoccument của drive

Không hiểu sao DL về unrar lại báo lỗi, bây giờ DL lại thì không thể DL được nữa. Nhờ các bác xem lại xem link còn hiệu lực nữa không vậy?

Medkid

mình cũng build 1 bản Rom dựa trên Kitchen 4.2 của Boy_de_ghet,link:
My Rom: http://www.mediafire.com/?c14t0zrgl0e
tuy nhiên ko thể tích hợp được Home plugin, nên phải để 1 file rời, có gì các bạn tự cài vào sau, HTC Home 6 Tabs:http://www.mediafire.com/?7dcxc5tm5y2 ,và cũng là 1 vết xe đổ,bạn cài Plugin này vào thì ko thể Delete Tab đc, đối với mình thì Home Plugin thật sự cũng ko cần thiết
RAM free~ 29-30 MB
Storage Free~ 40-41 MB

Default: SMS và MMS tách rời
FTP BlueTooth
Advanced Configuration Tool v1.0
Esmetec Java (cái này xài chung với Qsms gửi tin nhắn free: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=12285)
CommManager 10 nút (nút 3G, bạn có thể dùng Advanced Configuration Tool để set lại thành Data Connection)
Network Plugin
Network Wizard
Smartkey 0.56 (ko dùng 0.60 vì bị đụng ko tắt Start Menu bằng nút gạt sang trái được)
SMS Service
Voice Speed Dial
SMSDRfix
WM5torage
Task Manager
Total commander
HTC X-Button

New: Pimbackup 2.5,
HTC Bluetooth Quick link,
TouchFlo Cube "hiệu ứng 4D" (left softkey hoặc vuốt từ giữa màn hình xuống để activate cube)=>Great!!!!!
Oxios CloseApps+Hibernate (trong Accessorises)
Start Clean
HTC Voice Recorder
hiển thị AM/PM ở đồng hồ góc trên trái màn hình
BatteryLevel at Bottom
Định dạng ngày là ddd,d.MMMM
VideoFlashBundle&wma,wmvdecoder plugins (giúp TCPMP chơi được wma,wmv,FLV,avi...)
Shortcut: New SMS và Today (trong Accessories)
Delete: Eye on Privacy
và sửa 1 số thành phần nhỏ khác

Đây là bản Rom build đầu tiên được "công bố" của mình, các bạn thích thì cứ dùng thử, có lẽ mình cũng không build thêm 1 ROM nào nữa vì mất thời gian quá (1 ngày trời để cho ra bản Rom này)

Special Thank to Boy_de_ghet và 1 số thành viên của forum.xda-developers.com: mfrazzz, theloon, Shen, N2A, Shap,Ghetto..................:))

Bugs:
Touch settings ko nhận được Touch Cube nên ko mod nó được, có lẽ do hiệu ưng mới của CUBE dùng hình ảnh khác nên nó bị vậy
Esmertec Java lúc đầusử dụng thì good nhưng sau đó ko xài được, gắn SIM ko có GPRS vào thì lại dùng được, cũng ko biết là do đâu->lí do: bản Java manager có time limited tới ngày 1/9/2007. do đó qua ngày 1/9 nó die luôn. Down cái này về xài đỡ vậy: http://4pda.ru/forum/attach/879134/..._0_lockstream_build_20070425_1_1_by_dFine.cab
Tóm lại là use it at your own risk,plz don't blame on me, he he sorry!

Chỉnh sửa cuối: