• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

namket

ko cần đâu bạn

Hix....vẫn chưa down đc bản 4.5 nữa mạng tệ wa'
bạn nào up bản 4.5 rồi cho biết ý kiến nha, ko biết có nhanh hơn bản 4.4 ko nữa.

zakk_black

Tôi đã từng up đủ cả từ 4.0 đến 4.5 thì thấy bản 4.5 này hiện nay là the best
tốc độ cực nhanh, chạy mượt, giao diện đẹp.

gameland

Đang down bản 4.5. Hi vọng sẽ ko còn 2 lỗi như ở 4.4:
- Treo máy, trên chỗ báo sóng xuất hiện hình điện thoại (giống đang gọi)
- Nhiếu lúc ko mở đc wifi, giống thời xài BA wá!

zakk_black

Octaivoi 4.5

Cái chương trình Eye on privacy cứ mỗi lần đổi pass hay thay đổi cấu hình là lại tự tạo 1 biểu tượng trong Program (biểu tượng không có tên) nên nhìn rất khó chịu mặc dù cũng chẳng ảnh hưởng gì nhưng chiếm nhiều chỗ và nhìn như rác trong Menu Program.
Hard reset lại thì ngon nhưng nếu mở chương trình Eye on Privacy ra chỉnh pass là lại bị

Ai biết cách khắc phục không ạ??

Aivanhoknight

Octaivoi 4.5

Cái chương trình Eye on privacy cứ mỗi lần đổi pass hay thay đổi cấu hình là lại tự tạo 1 biểu tượng trong Program (biểu tượng không có tên) nên nhìn rất khó chịu mặc dù cũng chẳng ảnh hưởng gì nhưng chiếm nhiều chỗ và nhìn như rác trong Menu Program.
Hard reset lại thì ngon nhưng nếu mở chương trình Eye on Privacy ra chỉnh pass là lại bị

Mình thì chẳng dùng cái này, bất tiện lắm! Để xem bản rom này nếu ổn thì build lại, bỏ nó đi là xong :D

Medkid

Trong bản rom của mình đã delete Eye on privacy luôn rồi :)
Mình thì chẳng dùng cái này, bất tiện lắm! Để xem bản rom này nếu ổn thì build lại, bỏ nó đi là xong :D

Octaivoi 4.5

ronie

Có ai up 4.5 ra host khác không? :(. MÃi mà chưa được thử chú này.

Thx in advance!

zakk_black

Có ai up 4.5 ra host khác không? :(. MÃi mà chưa được thử chú này.

Thx in advance!

Bạn down tạm cái của Medkid ở Sever MEDIAFIRE về dùng đi. Bản này cũng chính là Octaivoi 4.5 nhưng lược bớt HTC home và AudioManager

namket

Bản 4.4 mình cũng rất khó bật đc wifi fải bật đi bật lại và sreset vài lần mới đc. Bản 4.5 vẫn bị lỗi này sao???

Medkid

cảm nhận của riêng mình về bản rom build của mình là chạy cùng lúc nhiều ứng dụng cực kì ổn không hề bị thoát 1 chương trình nào (mình đã thử chạy cùng lúc: TCPMP, WMP, Total commander).
Tuy nhiên, ko biết do đụng soft HTCPlus hay sao đó mà sau khi cài nó thì bật Bluetooth lúc được lúc không. Wifi thì good work, không hiểu tại sao ? có ai cài thử và bị tình trạng này ko ?

boy_de_ghet

bác Boy_de_ghet cái vụ Touch.dll sao rồi

Cái này tôi đã fixed rồi, nhưng bây giờ lười upload lên. Khi nào tôi có build ROM mới thì sẽ upload lên. Vậy chịu khó sử dụng ROM có touchFlo hoặc ROM của ai đó cũng được. Oki tèo !

zakk_black

Cái này tôi đã fixed rồi, nhưng bây giờ lười upload lên. Khi nào tôi có build ROM mới thì sẽ upload lên. Vậy chịu khó sử dụng ROM có touchFlo hoặc ROM của ai đó cũng được. Oki tèo !

Chẳng hiểu tại sao có nhiều người lại không thích cái TouchFlo này. Tôi lại thấy nó là 1 phần mềm rất hay và dễ dùng. Tôi lại rất thích nó, thậm chí còn tiếc vì nó chỉ có 3 trang, đang loay hoay không biết làm thế nào để tạo thêm 1, 2 trang nữa để chứa sortcut các programs.

Tôi thường gán cho chạy TouchFlo vào nút Command Manager khi đi xe máy rất tiện. Chỉ việc bấm nút này rồi sau đó vuốt tay là có thể vào tin nhắn hay là gọi một số số điện thoại hay gọi.

Phần mềm này rất hay =D> giao diện rất đẹp mà không hiểu tại sao nhiều người lại không thích nó nhỉ? :-/ :-??

Tôi chỉ không thích cái Audio Manager thôi, search bài hát lâu quá X-(

ronie

Bác Boy_de_ghet cho em hỏi chút xíu ngoài chủ đề nhé:

ROM WM06 của bác có hỗ trợ A2Dp không ạ? Em mới tậu 1 con bluetooth stereo headphones nên đang băn khoăn món này.

Các bác có kinh nghiệm gì về con Bluetooth BlueBAND của Itech không cho em biết cài hoặc có link nào trao đổi về cái này thi cho em luôn nhé.

Tks in advance!

Vẫn chờ các bác up hộ bản 4.5 sang host khác (ROM hoan chỉnh 4.5 của octavoi). :)

Khuong

Review một số hình ảnh bản Rom em buit dự trên bản KitChinROM OS 5.2.1908
Nếu bác nào thích em up lên cho
Thanks bác Boy_De_get

thanhchi

Bản 4.4 mình cũng rất khó bật đc wifi fải bật đi bật lại và sreset vài lần mới đc. Bản 4.5 vẫn bị lỗi này sao???

Đúng vậy, Wifi lỗi và rất khõ bật, nhiều khi đang lướt wep thì lại bị out. Chán quá nên hôm qua lịa úp lại bản 4.2 và cài thêm cái soft Wifig mới dùng tạm ổn. Theo mình thì bảm 4.2 vẫn là khá ổn định và nhanh nhất.