• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

OCTAIVOI's 5.x and KitChenROM

KittyBaby

ronie

Ah có 5.0 down rùi. Mai fai up luôn mới được. Nói chung thì các bản của bác boy vẫn còn một số lỗi nhưng em thấy thế là Ok rùi. Vẫn trung thành với ROM của bác boy từ 3.0. :)

Anyway, Tks bac boy nhiều!

PS: phần tin nhắn vẫn chậm lắm bác ah. Bác cho a em biết luôn ROM của bác thì dùng Radio nào là Ok nhất nhé. Em đang dùng 4.9 + Radio 2.25 thấy hao pin quá bác ah. TKS!

KittyBaby

Em xin hỏi thêm tí: Mình có cần up IPL/SPL lên 3.08 hay không?

Em hiện đang dùng IPL/SPL 2.21 ; Radio: 2.69.11

Cám ơn bác.

nhocquaytony

ipl/spl cứ để 2.** là được bạn à lên cao thì việc up rom có phần nhanh hơn thui nhưng tui thấy cũng zị à nhìu khi nó ko cho up nữa
to ronie bác để radio 2.49 nghen tui xài bản này pin được 3,5 ngày đó ^^

boy_de_ghet

Hehehe,
Core OS 1978 (Build 18578) tôi cũng có ROM và KitChenROM luôn rồi, nhưng mấy hôm nay tôi bận quá không thể up lên được, hy vọng hết tuần thì mọi việc của tôi sẽ xong và tôi sẽ upload nó.

thanhchi

Chào tất cả,

Mình muốn uprom lên WM6...không có thời gian nhiều nên không muốn up nhiều loại ROM...nhờ các bạn giới thiệu cho mình 1 ROM WM6 ổn định nhất hiên tại cho MiniS G3 nha...Cám ơn các bạn
Chúc cuối tuần vui vẻ
Chính là WM6 TNT5.0 đấy!

vuhaminh

TNT5.0 !! Bác úp thử lên dùng xong cho ý kiến đi bác! em cũng giống bác, chơi 1 con ROM thui. Em ko đủ thời gian và can đảm để úp nhiều! hihi

ntcuongmisa

Em đã dùng gần hết các bản nhưng thấy bản 4.0 và 4.9 chạy rất ổn! cảm ơn các bạn rất nhiều!

vuquang

hix! bản 5.0 này wifi có vấn đề, đầu tiên vào cũng được nhưng sẽ bị lỗi dần nếu sd nhiều lần, e mới sd có chưa đầy một hôm, nhưng do ra vào wifi nhiều, lúc đầu dò 2, hoặc 3 lần mới thấy, về sau chuyển sang fai sreset mới vào dc wifi, và cuối cùng là wifi mất tăm...HReset xong cũng vẫn ko vào được wifi-> thật ngạc nhiên-> kiểm tra modem wifi và khởi động lại vẫn ko đc -> bây giờ fai đi up rom khác vậy

Khuong

Hehehe,
Core OS 1978 (Build 18578) tôi cũng có ROM và KitChenROM luôn rồi, nhưng mấy hôm nay tôi bận quá không thể up lên được, hy vọng hết tuần thì mọi việc của tôi sẽ xong và tôi sẽ upload nó.

Bản này chạy tốt ko bác thấy mới là muốn up liền, tiếc rằng mấy hôm nay bận quá, lúc nào bác rãnh up lên cho mọi người thử đi bác. thanks

namket

em thấy bản 5.0 này giao diện phone khi có người gọi tới ko đẹp bằng bản trước, anh Boy chỉnh giúp mọi người cái này cho đẹp nha anh. Thanks anh nhiều :)

thanhchi

TNT5.0 !! Bác úp thử lên dùng xong cho ý kiến đi bác! em cũng giống bác, chơi 1 con ROM thui. Em ko đủ thời gian và can đảm để úp nhiều! hihi

Mình up TNT50 rồi mà, tốc độ à giao diện thì khỏi phải chê đâu. Nhừng có một lỗi rất nhỏ là màn hình hơi lệch cảm ứng một chút thôi. Mọi cái còn lại tương đối ổn.

zaick

thế bản nào ổn định, pin lâu, nhanh và ko lỗi nhất ạ. để còn con up lên. chứ nhiêu qua. e ko chọn dc.

zaick

Cho em xin bản TouchFlo ổn nhất của OCTAIVOI với. đừng ở rapid các bác nhé.

vuquang

hix! e tìm và cài rất nhiều rom cuối cùng e thấy octaivoi 4.0 là e ưng nhất vì nó ko bị xung phần mềm tiếng trung của e, chạy lại nhanh nữa, nhưng có một vấn đề nhỏ là cái touch flo nó cứ hiện lên mỗi khi mình chỉ vào xung quanh khu vực hiện bàn phím lên là nó cái touch flo lại xuất hiện, đọc bài trước e cũng đã cài thử buttonfreeCUBE nhưng khi vào mạng mình kéo thanh taf xuống dưới để đọc chữ thì touch flo lại xuất hiện. hic! bác nào chỉ e cách dấu nó đi khi nào cần gọi thì dùng chứ cứ ko cần gọi mà vẫn hiện ra thì hic! bac boy_de_thuong đã chỉ cách cho nó out vĩnh viễn rùi, nhưng nói thật e rất thích có cái này để thể hiện đẳng cấp của những cú vuốt, bác nào có cách khắc phục thì chỉ e với nhé! e verry thanks các pác nhìu lém!

Khuong

hix! e tìm và cài rất nhiều rom cuối cùng e thấy octaivoi 4.0 là e ưng nhất vì nó ko bị xung phần mềm tiếng trung của e, chạy lại nhanh nữa, nhưng có một vấn đề nhỏ là cái touch flo nó cứ hiện lên mỗi khi mình chỉ vào xung quanh khu vực hiện bàn phím lên là nó cái touch flo lại xuất hiện, đọc bài trước e cũng đã cài thử buttonfreeCUBE nhưng khi vào mạng mình kéo thanh taf xuống dưới để đọc chữ thì touch flo lại xuất hiện. hic! bác nào chỉ e cách dấu nó đi khi nào cần gọi thì dùng chứ cứ ko cần gọi mà vẫn hiện ra thì hic! bac boy_de_thuong đã chỉ cách cho nó out vĩnh viễn rùi, nhưng nói thật e rất thích có cái này để thể hiện đẳng cấp của những cú vuốt, bác nào có cách khắc phục thì chỉ e với nhé! e verry thanks các pác nhìu lém!

Bác có thể xóa nó đi bằng cách remove cái buttonfreeCUBE đi, thì khi kéo bút từ giữa màn hình về đáy Touch sẽ không xuất hiện nữa. Khi nào muốn chạy thì vào program chọt touchflo thì nó chạy thôi. Hoặc bác dowload phần mềm do bác Nhật Cường thiết kế ở khu vực phần mềm việt ấy xong copy vào thẻ hoặc main chạy nó và chọn cách 1 (để vuốt từ trên màn hình xuống cuối màn hình thì touch sẽ xuất hiện).
Chúc bác vui vẽ!!!

Khuong

Bác Boy_de_get mấy hôm nay ít xuất hiện quá, Em có mấy điều muốn hỏi bác không biết thế nào:
Em thấy bác bui rom liên tục và nhanh quá không biết bác có thể hướng dẫn cho em cách sữa, tạo Kitchen Rom được không. Từ bước giải nén rom chỉnh sữa và tạo kitchen...
Có thể ra yahoo cũng được
Nick của em: c28langthang2008
Thank bác.