• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

**OPERA 5.0 BETA 2 ĐÃ XUẤT HIỆN **

peacewar

Cái này với cái beta đầu có khác biệt vậy?Bạn giới thiệu lại đi,mình đang dùng bản beta 1

langtu13493

Cái này với cái beta đầu có khác biệt vậy?Bạn giới thiệu lại đi,mình đang dùng bản beta 1

thực ra nó chỉ chỉnh sữa vài lỗi nhỏ mà thôi nên vẫn chưa là bãn final.l;riêng mình cảm thấy nó load nhanh hơn bản beta 1 nhìu có lẽ sự khác biệt nằm ở đó

wszullberg

thực ra nó chỉ chỉnh sữa vài lỗi nhỏ mà thôi nên vẫn chưa là bãn final.l;riêng mình cảm thấy nó load nhanh hơn bản beta 1 nhìu có lẽ sự khác biệt nằm ở đó

Posted via Mobile Device
có bạn nào biết thay đổi speed dial ko? mình ko tjm được

wszullberg

Hic, hay wa bản này có chức năng copy text đó mọi người tiện lắm

Posted via Mobile Device

anhcuong8x

cho em hỏi sao khi em cài opera này vào khi voa google.com search thi bị lỗi font con đọc báo bt (em đã cài font chuẩn bản 4.3 vẫn dung được)

nhieptieuminh

cái này dùn cho may 7610 chạy tốt không vậy ? em nghe nói nó hao ram lắm 7610 cài vào chay hok dc ah :(

ngochienle

Bản opera mini 5 beta 2 này giao diện trôi khá đẹp mắt, hỗ trợ download tệp tin, lưu trang đã xem, hình như nó còn hỗ trợ màn hình cảm ứng thì phải, nếu ai dùng mobile để duyệt web thì có thể tải opera mini 5 beta 2 tại trang sau và máy của bạn sẽ được nhận dạng để tải phiên bản phù hợp với máy của bạn nhất

http://m.opera.com/next

Chỉnh sửa cuối:

Trungls

Bản opera mini 5 beta 2 này giao diện trôi khá đẹp mắt, hỗ trợ download tệp tin, lưu trang đã xem, hình như nó còn hỗ trợ màn hình cảm ứng thì phải, nếu ai dùng mobile để duyệt web thì có thể tải opera mini 5 beta 2 tại trang sau và máy của bạn sẽ được nhận dạng để tải phiên bản phù hợp với máy của bạn nhất

http://m.opera.com/next

Mình thấy giao diện của nó chỉ hợp với máy cảm ứng. Icon và 2 thanh viền trên dưới quá lớn. Bấm nhiều lần mới đến được thứ mình muốn.
Beta 2 này thêm chức năng đồng bộ Opera Link và quản lý download.

Posted via Mobile Device

Whinny

cái này nó cho phép lưu được mấy tập tin đuôi .rar.zip không vậy mấy anh
chứ như phiên bản trước nó không lưu được down về tốn công ::-/:-??

Trungls

cái này nó cho phép lưu được mấy tập tin đuôi .rar.zip không vậy mấy anh
chứ như phiên bản trước nó không lưu được down về tốn công ::-/:-??
Mình dùng 4.2 down file bình thường mà. Mình thường xuyên down ảnh, các file attach trên diễn đàn, box.net. Khi bạn down nó bắt bạn chọn nơi lưu mà.

chick_bong

mình đã test thử qua opera 5 beta 2 trên máy N72. Nói chung là rất tuyệt, nhất là bản này có thêm chức năng download rất tiện lợi, hơn hẳn bản beta 1. Nhưng có điều là khi load 1 trang web bất kì thì mình thấy dung lượng tải của bản beta 2 gấp đôi bản beta 1(mục setting đã edit giống hệt nhau), tức là sẽ tốn tiền GPRS gấp đôi.Và mình cũng chưa rõ là copy paste text như thế nào nữa. Bạn nào đã test rùi thì góp ý với mọi người nha

wszullberg

chỉ cần giữ phím chọn giữa rồi chọn và copy, copy được cả TV nữa, mình thử rồi rất tiện
Posted via Mobile Device

Trungls

mình đã test thử qua opera 5 beta 2 trên máy N72. Nói chung là rất tuyệt, nhất là bản này có thêm chức năng download rất tiện lợi, hơn hẳn bản beta 1. Nhưng có điều là khi load 1 trang web bất kì thì mình thấy dung lượng tải của bản beta 2 gấp đôi bản beta 1(mục setting đã edit giống hệt nhau), tức là sẽ tốn tiền GPRS gấp đôi.Và mình cũng chưa rõ là copy paste text như thế nào nữa. Bạn nào đã test rùi thì góp ý với mọi người nha

Muốn copy văn bản, bạn bấm phím 1 sẽ có lựa chọn 'Select Text' đó.

Posted via Mobile Device

Whinny

Có ai biết dùng unikey cho bản này chưa nhỉ
nếu chưa biết thì sau khi đọc bài này thì biết nè...còn nếu các bác biết hết rùi thì chỉ mỉm cười thôi nhé đừng chửi em tội nghiệp em lắm :):
Đầu tiên trong trình duyệt opera mini các bác mún edit những chỗ như:nhập địa chỉ,Qoute,hoặc post bài thì các bác di chuột vào các khung hình đó,chọn edit,rồi ấn và giữ phím ok(tức phím giữa)>>chon fullscreen edit>>bi h có thể dùng full unikey ồi :)) edit xong ấn phím chọn trái>ok>done
chúc mọi người vui vẻ !=D>=D>

Trungls

nếu chưa biết thì sau khi đọc bài này thì biết nè...còn nếu các bác biết hết rùi thì chỉ mỉm cười thôi nhé đừng chửi em tội nghiệp em lắm :):
Đầu tiên trong trình duyệt opera mini các bác mún edit những chỗ như:nhập địa chỉ,Qoute,hoặc post bài thì các bác di chuột vào các khung hình đó,chọn edit,rồi ấn và giữ phím ok(tức phím giữa)>>chon fullscreen edit>>bi h có thể dùng full unikey ồi :)) edit xong ấn phím chọn trái>ok>done

Từ 'unikey' của bạn có nghĩa là gì vậy?

Posted via Mobile Device

wszullberg

Unikey ? viết t việt có dấu hả? cái đó nhiều người post rồi mà

Posted via Mobile Device

Whinny

Unikey ? viết t việt có dấu hả? cái đó nhiều người post rồi mà

Posted via Mobile Device

đúng vậy nhưng ý mình ở đây là kết hợp nó để viết tếng việt có dấu cho opera mini;;)
bản opera mini trước không kết hợp với bộ gõ này đc ;;)
Posted via Mobile Device

langtu13493

Posted via Mobile Devicetu ban 5.0 thi no ko ho tro go tieng viet co dau dau ban,nhjn vao bai viet nay la thay ngay minh dang dung opera + unikey post bai day