• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

**OPERA 5.0 BETA 2 ĐÃ XUẤT HIỆN **

Whinny

Posted via Mobile Devicetu ban 5.0 thi no ko ho tro go tieng viet co dau dau ban,nhjn vao bai viet nay la thay ngay minh dang dung opera + unikey post bai day

Bạn làm theo mình hướng dẫn chưa? Mình cũng đang post bài bắng opera mini nè ;;)

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
sao em cài vào 3230 ma khi khởi động chương trình nó không chạy bác nhỉ?
cái này chạy tương đối tốn ram, nên 3230 ram yếu có thể ko chạy được bạn à, mình test trên n70 và e72 thấy chạy ầm ầm, nhưng mình vẫn thích dùng bản 4.2 java và operabrowse8.65 sis hơn nè.

longxech2

Thank các bac đã trả lời nha,mình thấy opera 5 nay đep quá mà 3230 không dùng được, tiếc thật.Mình thử cài file đấy vào con 6500 thì test ok,có lẽ tại ram yếu.

ntvan

sao mình cài vào máy, bật lên không được nhỉ, mình dùng 7610

Thangnd31082

Posted via Mobile Device Ai chỉ em download bằng opera 5 với, sao faid hoài vậy nè ???

Xem lại kết nối mạng đi em nhé ! Em cũng có thể chuyển qua dùng UCWEB cho thông dụng hoặc quay lại xài bản 4.2 final!
Bản này đang trong giai đoạn thử nghiệm nên còn nhiều lỗi lắm !

anhhunglatui

Xem lại kết nối mạng đi em nhé ! Em cũng có thể chuyển qua dùng UCWEB cho thông dụng hoặc quay lại xài bản 4.2 final!
Bản này đang trong giai đoạn thử nghiệm nên còn nhiều lỗi lắm !

em dùng opera lên mạng được đấy chứ, chỉ là hok tải file về được thui, mạng vẫn bình thường mà:-?
còn ucwed thì em cũng xài lâu òi, nhưng nó bắt mạng hok ổn định, bản 6.3 lẫn 7.0, lâu lâu lên mạng bằng uc thì chữ 3g nhấp nháy chứ hok vào mạng được, nản lắm. có lúc đang lướt wed vù vù thì nó lại mất mạng hok chuyển trang được --> nản tập 2=))
những lúc như vậy phải restart lại máy thì mới lên mạng tiếp được:-??
nếu làm biếng thì móc opera ra xài ngon lành, chã hĩu:))
trong khi đợi uc ra bản mới xài opera cũng đỡ, mỗi tội hok dơload đc, ai bít chỉ em với:-??

phuonxinh

em dùng opera lên mạng được đấy chứ, chỉ là hok tải file về được thui, mạng vẫn bình thường mà:-?
còn ucwed thì em cũng xài lâu òi, nhưng nó bắt mạng hok ổn định, bản 6.3 lẫn 7.0, lâu lâu lên mạng bằng uc thì chữ 3g nhấp nháy chứ hok vào mạng được, nản lắm. có lúc đang lướt wed vù vù thì nó lại mất mạng hok chuyển trang được --> nản tập 2=))
những lúc như vậy phải restart lại máy thì mới lên mạng tiếp được:-??
nếu làm biếng thì móc opera ra xài ngon lành, chã hĩu:))
trong khi đợi uc ra bản mới xài opera cũng đỡ, mỗi tội hok dơload đc, ai bít chỉ em với:-??
Thấy nhiều người nói download by cái này tốt lém mà. Còn ucweb mình cũng hay bị như bạn, những lúc mất mạng mình thường làm môt mẹo là nhấn liên tiếp vào 1link nào đó vậy là mạng khôi phục, khỏi fải restart. Lỗi đó thường sảy ra với mạng vina còn viettel thì ngon lém . Mình có thể down by ucweb by viettel với tốc độ lên đến 33kbit/ s
Posted via Mobile Device

anhhunglatui

Thấy nhiều người nói download by cái này tốt lém mà. Còn ucweb mình cũng hay bị như bạn, những lúc mất mạng mình thường làm môt mẹo là nhấn liên tiếp vào 1link nào đó vậy là mạng khôi phục, khỏi fải restart. Lỗi đó thường sảy ra với mạng vina còn viettel thì ngon lém . Mình có thể down by ucweb by viettel với tốc độ lên đến 33kbit/ s
Posted via Mobile Device

thanks bạn đã chia xẻ, mình xài mobifone để về làm thử với cái uc
bạn có thể cho mình thông số cài đặt opera lun hok(hơi dốt tiếng anh):D mò hoài vẫn hok đc

n70khanh

Mình dùng font là "fontvn2in1" thì vào web bị lỗi font không đọc được,mọi người dùng font gì có thể up lên đây cho mình không:-/:(

Nynk_102

@thang2202: Dùng đc cho tất cả các máy có hỗ trợ Java nên máy bạn có thể dùng đc.

wszullberg

chạy được mà bạn, mỗi tội ram 7610 yếu nên hay đơ, có lẽ bạn nên dùng pm nào đó kick ram lên

hue2007

chạy được mà bạn, mỗi tội ram 7610 yếu nên hay đơ, có lẽ bạn nên dùng pm nào đó kick ram lên

Mấy bản này trên s60v2 k ăn thua đâu các bạn ạ. Xài trên S60v3 và S60V5 và S40v3 - V5 thoi. Với s60v2 xài operamini4.2 và UBW là đc rồi, cố làm gì.