• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Browse V8.65 Full Vh by trubic ứng dụng lướt Web

TruBic

Well-Known Member
mặc dù đã có UCweb nhưng mình dùng N70 mà ko sài được nên mình Vh cái operamini này cho mọi người có thêm lựa chọn
Đây là phiên bản ko mới quá mà cũng không cũ quá nhưng mình sử dụng thấy chức năng của nó cũng hay mà duyệt Web cũng nhanh
đầu tiên khi vào ứng dụng các bạn có thể nhấn phím # và phím số 1 để đánh địa chỉ cần truy cập vào khi đã vào địa chỉ các bạn có thể lưu địa chỉ đó lại bằng cách nhấn phím # và phím 7 .Lần sau bạn truy cập vào trang web đã lưu thì chỉ cần bấm phím # và phím 2 rồi chọn trang đó để vào
lưu ý các bạn có thể thay đổi phím tắt bằng cách vào cài đặt rồi di chuyển qua phần phím tắt và thao tác sửa lại (ở trên cùng là phần phím tắt bạn chọn 1 phím thì bạn sẽ ko cần nhấn phím # trước khi thao tác nhấn phím tắt ví dụ: bạn chọn 1 phím thì nếu bạn muốn vào danh sách các địa chỉ được lưu bằng cách nhấn phím 2 thay vì 2 lần phím bạn phải ấn phím # và phím 2
các bạn có thể tham khảo hướng dẫn của phần mềm vì mình đã dịch ra tiếng việt hết nên cũng dễ hiểu
các bạn có thể DL tại đây http://www.mediafire.com/download.php?nlidda0ghny hoặc click vào link này dl trực tiếp nhé http://download828.mediafire.com/2z...wse+Version+8.65_S60+Full+VH+by+trubic.rar.7z
chúc các bạn lướt Web vui với chú dế yêu của mình

Chỉnh sửa cuối:

daoquangsu

Theo mình nhớ thì đây là opera brown 8.65 chứ không phải OperaMini Version 8.65. Hiện nay chỉ có OperaMini Version 4.2 java thôi.
Thanhks! vì đã Việt hóa

anhtamhcm

mặc dù đã có UCweb nhưng mình dùng N70 mà ko sài được

Sao lại không dùng được vậy? UCweb hỗ trợ All symbian kể cả Windows Mobile Pocket PC... mà cưng

Down bản cho N70 này về dùng xem thế nào. Bảng Eng chưa VH nhé:D

Down Here

NGUYENTRANDUNG

Theo mình nhớ thì đây là opera brown 8.65 chứ không phải OperaMini Version 8.65. Hiện nay chỉ có OperaMini Version 4.2 java thôi.
Thanhks! vì đã Việt hóa

:DTác giả ghi tiêu đề sai rùi. Opera 8.65 manhhung(hungphutho) đã việt hoá bên thiênlong.org năm trước. Bản này của bạn có gì thay đổi mới không?

TruBic

Well-Known Member
Thanhks! vì đã Việt hóa
thank bạn nhưng nó cũng từ trang opera mà ra. Cái tên này mình đặt cho nó vì trước đó mình sài bản 8.01 có tên operamini . Mini là nhỏ gọn, tóm lại brown hay mini đều chung 1 mục đích là duyệt Web. Mình VH cho ai có nhu cầu sử dụng. Mình mất 1 tuần đế vh nó vì nó quá nhiều ngôn ngữ english. 1 lần nưã thank bạn rất nhiều vì đã góp ý.

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Sao lại không dùng được vậy? UCweb hỗ trợ All symbian kể cả Windows Mobile Pocket PC... mà cưng

Down bản cho N70 này về dùng xem thế nào. Bảng Eng chưa VH nhé:D

Down Here
Trên mobile em ko click thank anhtam được để lần sau online em sẽ click thank sau. Em đã thử cái Ucweb english rồi cũng ko vào được. Pó tay

Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
:DTác giả ghi tiêu đề sai rùi. Opera 8.65 manhhung(hungphutho) đã việt hoá bên thiênlong.org năm trước. Bản này của bạn có gì thay đổi mới không?
Hic! Thôi để mình sửa lại cái topic sau nghe mấy bạn phàn nàn quá. Mà thiên long đâu có liên quan đến PDA đâu Dũng? 1năm trước bên đó có Vh nhưng 1năm nay bên PDA có trubic Vh. Hihi

Posted via Mobile Device

NGUYENTRANDUNG

Theo mình biết opera 8.65 này số lượng ngôn ngữ không kém so với Ucweb. Bạn thật kiên nhẫn:D

JuRay-Duan

Hic! Thôi để mình sửa lại cái topic sau nghe mấy bạn phàn nàn quá. Mà thiên long đâu có liên quan đến PDA đâu Dũng? 1năm trước bên đó có Vh nhưng 1năm nay bên PDA có trubic Vh. Hihi
Posted via Mobile Device
Anh ko tự đổi tjêu đề của topic dc đâu, pm cho mod nào đi :D.
Bản này ko fảj là mini, vì nó ko thật sự "nhỏ gọn", lướt web tuy có nhanh thật nhưng nhìn số kb nó load thấy mà xót :)) (ko tính ai dùng dv trọn gói).
P/ s: e dùng ucweb ngon lành mà, n70 lun..

TruBic

Well-Known Member
Anh ko tự đổi tjêu đề của topic dc đâu, pm cho mod nào đi :D.
Bản này ko fảj là mini, vì nó ko thật sự "nhỏ gọn", lướt web tuy có nhanh thật nhưng nhìn số kb nó load thấy mà xót :)) (ko tính ai dùng dv trọn gói).
P/ s: e dùng ucweb ngon lành mà, n70 lun..
Uh anh fit lại rồi sẽ up và Pm cho mod sửa lại topic sau. Đúng là 9 nguời 10 ý. Hihi

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

Posted via Mobile DeviceChao bac, E go tren Mobile nen cac mod thong cam. E cai UCWEB va cai nay cua bac cho 6260
ma ko luot web dc mac du duyet bang trinh mac dinh lai duoc

Chỉnh sửa cuối:

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile DeviceChao bac, E go tren Mobile nen cac mod thong cam. E cai UCWEB va cai nay cua bac cho 626
ma ko luot web dc mac du duyet bang trinh mac dinh lai duoc
6260 hả bạn viết 626 nên mình ko rõ. Bạn chọn trang web và chọn điểm truy cập là được mà

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Sao N70 me lại không dùng được UCWEB vậy bạn.????.Dùng ucweb nhanh và ngốn ram it hơn trình duyệt này.Nói chung là pro hơn,opera browse 8.65 này chỉ hơn ucweb là đã tích hợp flash. Có 2 trình duyệt web mình thích nhất đó là ucweb6.3 và opera mini 4.2.

TruBic

Well-Known Member
Hehe. Tuỳ vào sự chọn lưạ mỗi người. Mình ko hiểu sao N70 cuả mình ko sài được Ucweb. Mặc dù máy ko cài nhiều ứng dụng.
Posted via Mobile Device

TruBic

Well-Known Member
Format toàn bộ máy và thẻ rồi cài lại xem thế nào>> Thử 1 lần UC cho biết em ạ;;)
Uh em thử fomat 4ngón máy. Thẻ đưa Pc format cũng ko xong. Chắc em ko có duyên dùng Ucweb rồi . Hic tiếc thật.

Posted via Mobile Device

daoquangsu

Uh em thử fomat 4ngón máy. Thẻ đưa Pc format cũng ko xong. Chắc em ko có duyên dùng Ucweb rồi . Hic tiếc thật.
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device
Chắc chắn lỗi máy rồi,bạn back up máy đi rồi 4mat 4 ngón bạn bỏ thẻ nhớ ra cài ucweb lên máy(thử chạy ko thẻ xem không chừng xung khắc ứd trên thẻ).Tôi không tin là không đựơc .Bạn cam chịu vậy sao .Còn như vậy vẫn kô được thì bạn up fw của bạn lên bản cao nhất đi(hình như là v 5.0737.3.0.1 13-9-2007 rm 84)

TruBic

Well-Known Member
Posted via Mobile Device
Chắc chắn lỗi máy rồi,bạn back up máy đi rồi 4mat 4 ngón bạn bỏ thẻ nhớ ra cài ucweb lên máy(thử chạy ko thẻ xem không chừng xung khắc ứd trên thẻ).Tôi không tin là không đựơc .Bạn cam chịu vậy sao .Còn như vậy vẫn kô được thì bạn up fw của bạn lên bản cao nhất đi(hình như là v 5.0737.3.0.1 13-9-2007 rm 84)
thẻ nhớ trubic cài sieu dich, mobihex. Unikey, sisboom, opera, và fileman thì ko thể nào xung khắc được. Trubic cũng thử tháo thẻ và cài Ucweb trên ĐT nhưng nó vẫn ko kết nối sever được. Còn up len Fw thì trubic cảm ơn quangsu đã góp ý. Nhưng trubic sắp qua 3rd rồi nên ko muốn up fw. Thank quangsu nhiều

Posted via Mobile Device

Thangnd31082

thẻ nhớ trubic cài sieu dich, mobihex. Unikey, sisboom, opera, và fileman thì ko thể nào xung khắc được. Trubic cũng thử tháo thẻ và cài Ucweb trên ĐT nhưng nó vẫn ko kết nối sever được. Còn up len Fw thì trubic cảm ơn quangsu đã góp ý. Nhưng trubic sắp qua 3rd rồi nên ko muốn up fw. Thank quangsu nhiều

Posted via Mobile Device
Em cũng bị như trubic nè , N6260 lúc vào UC Web nó toàn báo đang hoạt động, lúc sau nó bảo chọn Wap em chọn ViettelGPRS nó lại load một lúc sau đó báo lỗi .Em chọn "Đúng" thì nó vào giao diện chính nhưng nhập một địa chỉ chẳng hạn Padviet.net , hay trang chủ của Viettelmobile thì không và đươcj, em đã thử vào cài đặt tổng quát cài đặt lại nhưng cũng không xong
Bác nào giúp với