• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Opera Mini 4.2 news

Khoaaa

Nếu bạn lướt web chỉ để đọc thông tin thì opera mini là chọn lựa tốt nhưng nếu bạn muốn download hay xem video trực tuyến thì opera mini bó tay. Do quá gọn nhẹ nên opera mini thiếu nhiều tính năng kèm theo lắm.;;)

Bạn nói sao chứ mình coi video trực tuyến đc mà. Down video vẫn đc luôn

Posted via Mobile Device

Khoaaa

update bản mới này nó có đè lên bản cũ ko vậy. Chứ opera cũ của mình có lưu mấy cái bookmark với mấy trang web giờ xóa sợ mất uổng
Posted via Mobile Device

Khoaaa

Bạn nói sao chứ mình coi video trực tuyến đc mà. Down video vẫn đc luôn

Sặc down đc thì có thể chứ bạn xem trực tuyến kiểu gì ?

Chứ bạn nghĩ tại sao ko xem đc. Ý bạn nói là coi trực tiếp bằng opera luôn hay là sao? Mình thì duyệt bằng Opera coi bằng RealPlayer

Posted via Mobile Device

Trungls

update bản mới này nó có đè lên bản cũ ko vậy. Chứ opera cũ của mình có lưu mấy cái bookmark với mấy trang web giờ xóa sợ mất uổng
Nó có lưu bookmark. Nhưng dùng Opera có đồng bộ thì lo gì vấn đề này. Dùng Opera ở đâu cũng có bookmark của mình.

@letrungbuuphuocct: Cám ơn anh. Nhưng em đang tìm cách khác để xử lý vụ này. Em ngại cài thêm phần mềm vào lắm, đặc biệt python.
Trước em có bị kiểu này với Cal4. Em cài đè lại Cal4 rồi xoá. Nhưng giờ ko cài đc Opera mới điên chứ.
Chết cái tội xóa linh tinh.
Posted via Mobile Device

Posted via Mobile Device

thien13311

Active Member
Sau bao ngày mong đợi đã có bản cập nhật rồi nè các bác.

Opera Mini v4.2.14881 Advanced EN [Updated]​

Phần mềm lướt web quen thuộc bản cập nhật.​

Thêm bản tiếng việt nè.

Chỉnh sửa cuối:

lonlydttk

Bản cập nhật có gì mới thế bác

Posted via Mobile Device

Download về thử đi rồi cảm nhận. Theo mình thì cảm thấy load web nhanh hơn và nén mạnh hơn (tiết kiệm được “bít” nhiều hơn)
=D>

Posted via Mobile Device

hunter19000

Bản cập nhật có gì mới thế bác
Posted via Mobile Device
Posted via Mobile Device Giao diện vẫn "u như kỹ" Chắc là cải tiến chút thôi nhưng không đáng kể. Đợi bản 4.3 thôi ^^

thanhlongnd

hì, hiện tại mình có bản opera mini mới nhất có icon siêu đẹp luôn, đẹp như cáo lửa á. Chứ icon mặc định của nó xấu kinh.

Đang ol bằng đt nên hok up đc. Chiều ra PC up nha bà con.

Khoaaa

làm sáng nay mình bung cái opera ra thay icon khác vào rồi cài lại. Cài xong thấy nó ko có sắc nét lắm
Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Các bác bung file ra rồi thay cái icons firefox vào là có ngay bản MOD icons liền chứ gì.:D

Khoaaa

Các bác bung file ra rồi thay cái icons firefox vào là có ngay bản MOD icons liền chứ gì.:D

Thì dùng cách đó đấy nhưng khi cài vào thì icon nó ko có sắc nét. Còn 1 cách là thay icon *.mbm trong private nhưng sau khi thay xong và restart lại máy thì icon nó đen xì luôn, nhìn gớm lắm

Posted via Mobile Device

BuuPhucCT

Well-Known Member
Thì dùng cách đó đấy nhưng khi cài vào thì icon nó ko có sắc nét. Còn 1 cách là thay icon *.mbm trong private nhưng sau khi thay xong và restart lại máy thì icon nó đen xì luôn, nhìn gớm lắm

Posted via Mobile Device

Mình chỉ biết cách làm thôi chứ chưa test thử vì mình đang xài bản 4.2 đã được một cao thủ MOD sẵn icons firefox cực đẹp rồi.:D

thanhlongnd

Mình chỉ biết cách làm thôi chứ chưa test thử vì mình đang xài bản 4.2 đã được một cao thủ MOD sẵn icons firefox cực đẹp rồi.:D

Khì, mình giống bạn, sáng nay có đc cái icon cáo lửa nhìn máy đẹp hẳn. Có các màu cáo lửa luôn, nét căng như gái 18. Tiếc là vợ bắt trông con chưa ra tiệm up cho a e dc :(

hunterviet

Well-Known Member
Khì, mình giống bạn, sáng nay có đc cái icon cáo lửa nhìn máy đẹp hẳn. Có các màu cáo lửa luôn, nét căng như gái 18. Tiếc là vợ bắt trông con chưa ra tiệm up cho a e dc :(

Thay icon cho Opera Mini dòng S60v3 còn rễ và hiển thị rất đẹp chứ cho S60v2 (con 6600 liệt 1 số nút của mình) thì chẳng nhìn ra gì hết

Khoaaa

hình như các icon đều là file png trong suốt phải ko vậy
Posted via Mobile Device

romano81

Thấy các bác có vẻ không thích icon của Opera (giống tui:)). Mình gửi cho các bác 2 bản opera mới nhất mà mình đã mod icon. thích cái nào thì xào cái đó nhé. Down về chỉ việc bỏ đuôi .7z là sài. Mình gửi thêm 2 cái icon minh họa đó các bác. một cái là IE và 1 cái nữa hình trái đất

Chỉnh sửa cuối: