• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Ozone - Trình duyệt mới cho UIQ3.0 For P990i #12

ryo112

CÁi này mình thấy khi dùng GPRS thì nó tải hơi nặg phải không các bác mình duyệt web có 1 tí không để ảnh mà đã lên tới 0.7M rồi hix

bkboy

xài 1 thời gian thấy em này k tiện lợi bằng opera 4.1 nên uninstall rồi. Vì màn hình của p1i nhỏ hơn so với tụi iphone nên duyệt web dùng được nhiều phím nóng là 1 lợi điểm lớn của opera. Còn em này vuốt ngược vuốt xuôi, di chuyển đển đúng nội dung cần đọc hết cũng là cả 1 kì công.

Thấy opera 4.1 chỉ có nhược điểm là k có mở được 2tabs cùng lúc trở lên còn lại với mình thì em nó perfect.

Cao thủ nào biết mở opera4.1 với nhiều tabs chỉ mình với ---> thanks.

nguyendoanto

CÁi này mình thấy khi dùng GPRS thì nó tải hơi nặg phải không các bác mình duyệt web có 1 tí không để ảnh mà đã lên tới 0.7M rồi hix
Tại sao máy tui đang dùng operamini 4.1 thì vào bình thường còn cái này ko vào được là sao vậy. Thấy nó load cũng nhanh chứ. Bạn nào biết lỗi tại sao chỉ giùm cái

Posted via Mobile Device

cantienwa100

#24 Hôm Nay, 01:26 PM
shadow141206
Thành viên cấp 3
Nơi cư ngụ: UIQ's World
Điện thoại: P1i
Được Thank 52 lần (trong 19 Bài)

Trích dẫn:
Nguyên văn bởi cantienwa100
p1i xài được bản của p9 không dzị

Ủa ??? Mà P1i có bản beta xài rồi mà ??! Xài của P9 chi dzị ?!

justinhoang_am

bác nào sử dụng Ozone rồi cho mình hỏi với. Khi sử dụng thông qua GPRS để vào các diễn đàn thì không đăng nhập được. Khi sử dụng với opera mini mình vẫn đăng nhập được bình thường. Có bác nào thử chưa nhỉ?

huynhsonky

phần mềm này tốn Ram kinh Khủng. Tắt hết tất cả ứng dụng, mở chương trình này lên nó chiếm hết khoảng 8M rồi, nên vào thử trang vnexpress.net chạy được 50% thì bị out ra, không biết có Bác nào bị như mình không?:-/

shadow141206

thì thấy mọi người nói cái kia ăn ram hơn mà

Ax, xài của p1i đi ! RAM của P1i nhiều lắm ,xài oài mà có hết đâu ??? Mình xài bản cho P1i, thấy nó chiếm RAM khoảng 2Mb chứ mấy ??? Không lẽ bạn vừa xài Ozone mà vừa nghe nhạc, vừa koi video mà lo chiếm RAM ???

thesuns2212

Em cài cả 3 cái trình duyệt Opera 8.65, Opera 9.50b với ozone, nhưng chỉ opera mới lướt web bằng GPRS được, còn ozone chỉ dùng bằng wifi được thôi, thế là sao nhỉ? Em dùng w960i

ngkhanhhoang

Em cài cả 3 cái trình duyệt Opera 8.65, Opera 9.50b với ozone, nhưng chỉ opera mới lướt web bằng GPRS được, còn ozone chỉ dùng bằng wifi được thôi, thế là sao nhỉ? Em dùng w960i

Chắc là do tốc độ của GPRS chưa đáp ứng được đó thôi. Mình thấy trình duyệt này khá hay, giao diện đẹp, touch cũng rất nhạy. Sẽ tốt hơn nếu chiếm RAM ít hơn :D

boi

Ozone - Trình duyệt mới cho UIQ3.0

Lâu lắm mới có đc 1 PM mới.Nhưng lại không dành cho P990i,chỉ dành cho các máy khác cùng hệ điều hành.:(

Các chức năng chính của chương trình:
+Kiểm soát màn hình
+Thu phóng to nhỏ ở ngón tay
+Nhiều cửa sổ
+Tự động chỉnh sửa URL
+Máy tính để bàn / Chuyển đổi chế độ di dộng
+HTML5 cơ sở hỗ trợ dữ liệu cho khác hàng
Và nhiều hơn nữa: hoạt động hiệu quả cao trong bộ nhớ đệm đĩa, hình ảnh tinh nhanh, yêu thích biểu tượng, dấu quản lý và nâng cao HTML, CSS và hỗ trợ Javascript (SquirrelFish) .

Download here

User&Pass: PDAVIET
thank thank thank

dqt

Cái này giao diện quá đẹp. Tuy nhiên dùng trên P9 một vài trang chỉ down được nữa trang rồi tự thoát ra ngoài.
Dùng bằng tay "vuốt" rất tốt, nhưng sao không thấy chổ nào cài có thể xoay ngang màn hình???

Nguyen_Minh

Anh congvoi oi. Link die rồi. Anh up lại link nhá. Với cả cái dành cho p990 luôn nữa. Hôm nọ em đọc trên diễn đàn thấy mà ko down. Tiếc quá
Posted via Mobile Device

kira152

Up lại dùm link của bản cho P990i với bạn CongVoi ơi, nghe hấp dẫn quá mà hok down đc, thank bạn

Nguyen_Minh

Anh ơi nó Ko load đc pdaviet.net vì nặng quá nó toàn tự thóat ra rồi báo lỗi
Posted via Mobile Device

Chỉnh sửa cuối: