• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

tinh_la_gi

Administrator
Mình dò cả bằng tay lẫn auto rồi mà không có tín hiệu, có ai nghe được FM bằng P990i trong SG không nhỉ?
Thử set các tầng số sau:
99,9
92,5
102,5
104,5
84
87,5
Chứ scan auto bèo lém củng 4 đài

blackcatdn

Nguyên văn bởi shadow141206
nâng lên thẻ 8Gb cũng okie thôi ! Nhưng nếu muốn máy chạy ổn định (ko giựt giựt), bạn nên mua thẻ ZIN. Nghe nói tụi sony bán cái thẻ ZIN 2Gb có ... 800k hà

Nhưng sao em thấy bên nam á bán 4gb có 300k hà. Hix 2gb mà 800k... Máu thì còn dư đây:-ss

Nguyên văn bởi blackhat007
Em mới format máy lại từ đầu,ko hỉu sao mất thư mục D:\resource roài nhỉ?
Sao em chép mấy file cài đổi icon trên 4rum cài vào máy ko dc nhỉ,cứ cannot open, còn mấy file chép thì chỉ đổi dc trong main menu thôi còn ở ngoài vẫn vậy?
Thx các anh nhìu lém!

Không có vì do bạn chưa cài soft nào trên ổ D cả. Bạn phải remove cái file cũ mới cài đc file mới.còn thay đổi icon thì chắc do máy bạn để TV. Máy mình để TA nên thay bình thường àh

Chỉnh sửa cuối:

linh2911

FM ở SG thì khi bạn search ra thì chỉ có mấy đài thôi, không có Xone FM
99.90 FM TPHCM
104.50 XONE FM
92.50 FM Bình Dương
90.50 FM Đồng Nai
còn cái thằng ji 105.70 hay 107.50 ji đó chả nhớ nữa toàn là tiếng nước ngoài.

hunghang76

Bạn thử format lại máy xem thế nào? Làm theo cách sau nhé: >*< <*<* trong đó >: quay bánh xe jogdial lên trên, <: quay bánh xe jogdial xuống dưới. Nếu sau khi format mà vẫn bị vậy thì mình khuyên bạn xem ai đó có cái thẻ nhớ nào mượn tạm cho vào máy của bạn xem máy có nhận ko? Đôi khi thẻ nhớ mình vẫn copy nhạc & hình được nhưng cho vào máy nó ko nhận là do thẻ lởm hoặc máy kén thẻ đấy!! Mấy thẻ Tàu hay bị vậy lắm.
Jogdial hỏng rùi còn đâu hix. mà cũng hok ai có thẻ MS Pro Duo mà mượn nữa hix. Chưa ai gặp lỗi này bao giờ hả hix. Thui cứ đi mua cái thẻ nhớ nữa vậy. Thẻ xịn 1 GB or 2 Gb giá sao mọi người nhỉ?:|

lamquangtu

Jogdial hỏng rùi còn đâu hix. mà cũng hok ai có thẻ MS Pro Duo mà mượn nữa hix. Chưa ai gặp lỗi này bao giờ hả hix. Thui cứ đi mua cái thẻ nhớ nữa vậy. Thẻ xịn 1 GB or 2 Gb giá sao mọi người nhỉ?:|

Jogdial hỏng, nếu còn flip thì bạn vẫn có thể format được. >*< <*<* (các dấu < > ứng với phím trái phải ở chỗ phím di chuyển.

Thẻ nhớ loại 1 GB mà xịn thì cỡ 400 đến 500ng cơ. Nếu bạn ở Hà Nội có thể qua Phú Thái ở 46 Đại La mua một cái thẻ 2GB MicroSD và một cái Adapter MicroSD sang MS Duo Pro là OK, mình đang dùng rất ổn, giá cả thẻ và adapter khoảng 200ng.

blackcatdn

thôi kệ ,ăn chơi sợ zì mưa rơi. mà h đang tìm nơi mua. Bên Sony ở ĐN nó vừa chuyển văn phòng mới đau chứ:(

blackhat007

Nhưng sao em thấy bên nam á bán 4gb có 300k hà. Hix 2gb mà 800k... Máu thì còn dư đây:-ss

Không có vì do bạn chưa cài soft nào trên ổ D cả. Bạn phải remove cái file cũ mới cài đc file mới.còn thay đổi icon thì chắc do máy bạn để TV. Máy mình để TA nên thay bình thường àh

Làm sao để cài soft vào ổ D, lúc cái chỉ có chọn bộ nhớ đt với thẻ nhớ thôi mà?

Máy e mới mua lại bên 5s, bóp vào 1 bên hông máy kêu rốp rốp ko bít các pác có bị vậy ko?

Chung_tuhinh

Làm sao để cài soft vào ổ D, lúc cái chỉ có chọn bộ nhớ đt với thẻ nhớ thôi mà?

Máy e mới mua lại bên 5s, bóp vào 1 bên hông máy kêu rốp rốp ko bít các pác có bị vậy ko?
Máy bạn là máy gì vậy ?
Với các đời máy hỗ trợ thẻ nhớ như P1, P9, M thì thẻ nhớ được coi là ổ D, bộ nhớ máy là ổ C (Không tin thì bạn sử dụng bất kì trình quản lí tài nguyên nào để xem thì nó sẽ báo như vậy).
Còn khi bạn cài đặt ứng dụng thì nó sẽ hỏi bạn cài trên Phone Memory hay là Phone Card (hoặc cái gì thì tùy vào tên mà bạn đặt cho thẻ nhớ).
Bóp vào hông máy có tiếng lạo xạo rôm rốp cũng không có gì quá lo đâu, trừ khi bạn bóp mà nó bung tùm lum ra thôi b-)

demonntl

Active Member
P1i nâng cấp lên 8g để làm gì...2g là dc rùi...8g giá khoảng 4 trăm.từ đó đến jo đâu có ai xài P1i mà nâng cấp đến 8g...chắc bác là ng tiên fong đó...chúc bác thành công...nhưgn thẻ 8g rất hiếm.
p1i 4gb hết da't rồi,có xài dc 8gb dc đầu mà dùng
mà bạn mua m2 8gb ở đâu mà 400k vy?chỉ mình với,mua cái về đút vào đầu đọc làm usb

demo_demo

p1i 4gb hết da't rồi,có xài dc 8gb dc đầu mà dùng
mà bạn mua m2 8gb ở đâu mà 400k vy?chỉ mình với,mua cái về đút vào đầu đọc làm usb

P1i xài dc thẻ 8Gb mừ, chỉ là xài hàng nào cho tốt thui, trên youtube có đó bạn. Còn vụ đưa thẻ 8GB có 400k làm usb là chí lí nhá kha kha. chỉ chổ là mua liền kha kha

demonntl

Active Member
P1i xài dc thẻ 8Gb mừ, chỉ là xài hàng nào cho tốt thui, trên youtube có đó bạn. Còn vụ đưa thẻ 8GB có 400k làm usb là chí lí nhá kha kha. chỉ chổ là mua liền kha kha
mà ko biết nó nhận 8gb có sài dc hết 8gb ko hay là chỉ hết4gb/8gb thuj nhỉ?:-?

Chung_tuhinh

mà ko biết nó nhận 8gb có sài dc hết 8gb ko hay là chỉ hết4gb/8gb thuj nhỉ?:-?
Main của P1 chỉ hỗ trợ tới 4G thôi. Hơ nữa, đọc cái thẻ 4G cũng hơi mệt rồi chứ đừng nói là 8G. Thực tế dùng thẻ 2G còn chưa hết dung lượng.

Posted via Mobile Device

eric86

FM ở SG thì khi bạn search ra thì chỉ có mấy đài thôi, không có Xone FM
99.90 FM TPHCM
104.50 XONE FM
92.50 FM Bình Dương
90.50 FM Đồng Nai
còn cái thằng ji 105.70 hay 107.50 ji đó chả nhớ nữa toàn là tiếng nước ngoài.

Cái Xonefm ở Hn là 102.7 và TP HCM là 104.5 chứ không có 102.5 như của anh đâu

em dò từng kênh rồi mà vẫn không có tín hiệu? hay do tai nghe hỏng hả các bác, tai nghe của e lúc ngoài bắc vẫn bắt được 2 kênh, vào SG thì tịt, vẫn nghe nhạc bình thường

blackcatdn

hô hô tại mình tưởng thẻ 8gb ít tiền với lại đọc thấy có thể nâng cấp lên 8gb vì thế mới ham hố:)). Kỉu ni thì chắc chơi đc 4gb là quá dư ùi:">

demonntl

Active Member
Main của P1 chỉ hỗ trợ tới 4G thôi. Hơ nữa, đọc cái thẻ 4G cũng hơi mệt rồi chứ đừng nói là 8G. Thực tế dùng thẻ 2G còn chưa hết dung lượng.

Posted via Mobile Device
tùy nhu cầu chứa và thay đổi dữ liệu nữa
mính xài thẻ m2 4gb loại tốt cho p1i chạy fa` fa`đấy chứ

linh2911

em dò từng kênh rồi mà vẫn không có tín hiệu? hay do tai nghe hỏng hả các bác, tai nghe của e lúc ngoài bắc vẫn bắt được 2 kênh, vào SG thì tịt, vẫn nghe nhạc bình thường
Bạn đừng có để cho phone tự động dò đài không ra cái j đâu, bạn set tần số đi, nếu vẫn không đc thì xem jack cắm có bị lỏng không, nếu không đc nữa thì... hỏng rồi :D.(có máy ai cùng loại jack SE thì test thử)

levuphong

bạn xài thẻ 4g cho p1i mà chạy fa fa hả.chắc bạn mua thẻ xịn wa.bạn mua nhiêu za
Mình xài thẻ 2g mua ở hnam nói chung xài ko chậm j nhưng ko vào media player nếu nghe trong playlist thì tốc độ binh thường còn khi nghe ở phần track thì nó load hơi lâu

davidvn

các bạn ơi cho mình hỏi. sao chương trình mình đã uninstall rồi nhưng mỗi khi restart, máy lại hỏi có install những chương trình đó không. Có cách nào gỡ bỏ hoàn toàn không?