• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

shadow141206

mình thử pin mới rùi nó vẫn hao pin. Không biết làm sao để cho đỡ hao pin, mình k nghe nhac, chỉ để chế độ chờ thui mà sài được khoảng 18 tiếng.

Bạn bạn giảm độ sáng màn hình xuống còn 50% và tắt hết các CT chạy ngầm đi. Chỉ để lại vài cái cần thiết. Sau đó, bạn tắt luôn chế độ 3G trong máy => sẽ thấy kết quả rõ rệt !!!

P/S: mình xài P1i, nên ko biết P9 thao tác ra sao để tắt 3G, chắc nhờ mấy anh chỉ giúp :D:D:D

XiaoGui

Posted via Mobile Device
Các bác cho em hỏi cái? Sao con P990i của em chẳng bao giờ bắt được sóng FM gì cả? Ở ngoài Bắc thì chỉ được 2 đài nhưng không rõ lắm, con trong SG thì chẳng bao giờ, hay tại SG chỉ phát FM theo ngày, giờ? Xin chỉ giáo

Ở ngoài bắc thường bắt được khoảng 5 hoặc 6 đài,mình cũng không nhớ lắm. còn trong Nam thì mình không rõ. Nếu bắt tự động không được thì bạn thử tự cài tần số bằng tay xem sao.

hunghang76

mình dùng p990i hok hỉu sao sau khi restart lại máy tự nhiên bị lỗi thông báo là "Memory corrupt D:" và máy ko nhận thẻ nhớ nữa hix. rút thẻ nhớ ra rùi lắp lại or restart là dòng chữ kia lại hiện ra lun. Đã bỏ thẻ nhớ vào máy tính để format mà ko ăn thua. vậy là lỗi j ạ

shadow141206

bác nào có phần mềm xem phim đuôi flv cho p990i không cho em xin với em xin cám ơn

Xài CorePlayer 1.25 UIQ3.0 FULL đi bạn :D:D:D. tuy nhiên, muốn core đọc đc file flv, bạn phải chuyển nó sang dạng chuẩn của core nữa nhé !!!! Muốn chuyển, bạn dùng ultra flv :D. bạn chịu khó hỏi google link down dùm mình nga :p:p:p

mình dùng p990i hok hỉu sao sau khi restart lại máy tự nhiên bị lỗi thông báo là "Memory corrupt D:" và máy ko nhận thẻ nhớ nữa hix. rút thẻ nhớ ra rùi lắp lại or restart là dòng chữ kia lại hiện ra lun. Đã bỏ thẻ nhớ vào máy tính để format mà ko ăn thua. vậy là lỗi j ạ

Thẻ bị hư rồi đó bạn :(:(:(

Son_Do

Well-Known Member
Bạn bạn giảm độ sáng màn hình xuống còn 50% và tắt hết các CT chạy ngầm đi. Chỉ để lại vài cái cần thiết. Sau đó, bạn tắt luôn chế độ 3G trong máy => sẽ thấy kết quả rõ rệt !!!

P/S: mình xài P1i, nên ko biết P9 thao tác ra sao để tắt 3G, chắc nhờ mấy anh chỉ giúp :D:D:D

Cách tắt 3G trên P9 như sau : Vào Control Panel - Connections - Mobile Networks - sau đó chọt vào hình tam giác trên cùng và chọn GSM/3G Networks - chọn GSM only. Theo mình thì nên tắt 3G đi vì để cũng chẳng làm gì, có thể sẽ tích kiệm được pin.

hunghang76

Thẻ bị hư rồi đó bạn :(:(:(
thẻ bị hư sao mình cho vào đầu đọc thẻ máy tính vẫn nhận mà. Vãn cop nhạc và hình vào đc. Nhưng sau đó đưa thẻ vào máy thì máy lại không nhận vào lại hiện dòng chữ Memory Corrupt D: hix:(:(. chạy lại firmware có sửa đc lỗi này ko nhỉ.

Son_Nguyen

thẻ bị hư sao mình cho vào đầu đọc thẻ máy tính vẫn nhận mà. Vãn cop nhạc và hình vào đc. Nhưng sau đó đưa thẻ vào máy thì máy lại không nhận vào lại hiện dòng chữ Memory Corrupt D: hix:(:(. chạy lại firmware có sửa đc lỗi này ko nhỉ.

Bạn thử format lại máy xem thế nào? Làm theo cách sau nhé: >*< <*<* trong đó >: quay bánh xe jogdial lên trên, <: quay bánh xe jogdial xuống dưới. Nếu sau khi format mà vẫn bị vậy thì mình khuyên bạn xem ai đó có cái thẻ nhớ nào mượn tạm cho vào máy của bạn xem máy có nhận ko? Đôi khi thẻ nhớ mình vẫn copy nhạc & hình được nhưng cho vào máy nó ko nhận là do thẻ lởm hoặc máy kén thẻ đấy!! Mấy thẻ Tàu hay bị vậy lắm.

kazeron2003

P1i khi khởi động 1 chương trình mất từ 1 đến 3s là nhanh hay chậm vậy mọi người ? sao mình có cảm giác máy mình chạy chậm quá ( mình ko có mod icon đâu đó, hồi đó mod icon 1 lần, thấy máy chạy chậm hẳn nên ko mod nữa)

Son_Nguyen

P1i khi khởi động 1 chương trình mất từ 1 đến 3s là nhanh hay chậm vậy mọi người ? sao mình có cảm giác máy mình chạy chậm quá ( mình ko có mod icon đâu đó, hồi đó mod icon 1 lần, thấy máy chạy chậm hẳn nên ko mod nữa)
Thế là bt rồi đó bạn, máy mình mod bao nhiêu thứ mà chạy 1 chương trình trung bình cũng tầm 3s thôi à!! Mà P1i ram khỏe hơn w950i của mình đó nhá..:p

thienly12333

máy p990i của mình dạo này tự nhiên ko bít sao bàn phím flip bị liệt mất cái nút ok(chỉ mình cái nút ok còn các nút khác xài bình thường)ko bít sửa đc ko chứ mua flip khác thì mắc quá,chừ muốn tháo cái flip ra thì phải mua cái miếng che hết bao nhiêu,mong các bạn góp ý.

pphapp

phải rùi đó,p1 của mình từ lúc nhấn phím nguồn cho tới khi vào màn hình chờ phải mất 7 đén 10 giây,:( đáy là chưa kể thời gian nó phải load một số chương trình do mình cài vào máy (iphone lock chẳng hạn):D. nếu máy bạn có 3 giây là nhanh rùi mừ;;)

NokuaN70

Well-Known Member
phải rùi đó,p1 của mình từ lúc nhấn phím nguồn cho tới khi vào màn hình chờ phải mất 7 đén 10 giây,:( đáy là chưa kể thời gian nó phải load một số chương trình do mình cài vào máy (iphone lock chẳng hạn):D. nếu máy bạn có 3 giây là nhanh rùi mừ;;)

Bạn nói đó là khởi động lại ĐT, còn bạn kia nói là mở ứng dụng, chứ ĐT mà khởi động 3s là VIP luôn :D
Posted via Mobile Device

Chung_tuhinh

Bình thường mà bạn.
Thường khi ứng dụng không được mở thường trực trên Task thì khởi động sẽ mất một khoảng thời gian khoang 2 - 4s tùy theo dung lượng. Máy mình cũng Mod tùm lum rồi, thấy không ảnh hưởng gì hết
Sau gần 1 năm dùng P1i thì mình có một kinh nghiệm nhỏ thế này (cái này cũng tổng hợp từ các anh em khác thôi):
- Vì RAM P1i tới 128Mb (lí thuyết), còn thực tế maximum sau khi khởi động máy lên là khoảng 72Mb, bạn có thể chạy cỡ khoảng 5 - 6 ứng dụng thường trực mà không vấn đề gì.
- Cho nên là những ứng dụng quan trọng bạn có thể hay dùng (với mình là: Messenging, Contact, Calculator, Music Player, Notes ...) bạn nên để nó chạy thường trú, không cần thiết phải End task mỗi khi dùng xong. Để như vậy khi cần bạn sẽ mở nhanh hơn vì thực ra dung lượng của các ứng dụng này không lớn (dưới 300Kb). Ứng dụng nặng như WorldMate (1.9Mb) thì dùng xong end task ....
- Cũng không cần thiết phải dùng Swiss Man Pro cho P1i làm gì (RAM lớn không cần thiết lắm), bạn có thể khởi động lại máy 1 lần / tuần hoặc sử dụng Process Explorer.

blackcatdn

mấy anh cho hỏi p1i nâng cấp lên 8gb là bình thường phải ko ạh? với lại thẻ 8gb ở ngoài bán bao nhiu là vừa

eric86

Ở ngoài bắc thường bắt được khoảng 5 hoặc 6 đài,mình cũng không nhớ lắm. còn trong Nam thì mình không rõ. Nếu bắt tự động không được thì bạn thử tự cài tần số bằng tay xem sao.
Mình dò cả bằng tay lẫn auto rồi mà không có tín hiệu, có ai nghe được FM bằng P990i trong SG không nhỉ?

duchuup1i

mấy anh cho hỏi p1i nâng cấp lên 8gb là bình thường phải ko ạh? với lại thẻ 8gb ở ngoài bán bao nhiu là vừa

P1i nâng cấp lên 8g để làm gì...2g là dc rùi...8g giá khoảng 4 trăm.từ đó đến jo đâu có ai xài P1i mà nâng cấp đến 8g...chắc bác là ng tiên fong đó...chúc bác thành công...nhưgn thẻ 8g rất hiếm.

XiaoGui

Mình dò cả bằng tay lẫn auto rồi mà không có tín hiệu, có ai nghe được FM bằng P990i trong SG không nhỉ?

Thế hả,bác thử dùng tai nghe khác dò sóng xem sao? Tai nghe có chức năng là antenna mà.

blackhat007

Em mới format máy lại từ đầu,ko hỉu sao mất thư mục D:\resource roài nhỉ?
Sao em chép mấy file cài đổi icon trên 4rum cài vào máy ko dc nhỉ,cứ cannot open, còn mấy file chép thì chỉ đổi dc trong main menu thôi còn ở ngoài vẫn vậy?
Thx các anh nhìu lém!

shadow141206

P1i nâng cấp lên 8g để làm gì...2g là dc rùi...8g giá khoảng 4 trăm.từ đó đến jo đâu có ai xài P1i mà nâng cấp đến 8g...chắc bác là ng tiên fong đó...chúc bác thành công...nhưgn thẻ 8g rất hiếm.

nâng lên thẻ 8Gb cũng okie thôi ! Nhưng nếu muốn máy chạy ổn định (ko giựt giựt), bạn nên mua thẻ ZIN. Nghe nói tụi sony bán cái thẻ ZIN 2Gb có ... 800k hà :|:|:|