• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

NokuaN70

Well-Known Member
Hi các bác!
Ba ngày nay con P1i của em chẳng vào Operamini được, trong khi chat Slick, hay vào bằng Bolt vẫn bình thường. Con P1i của thằng bạn em cũng bị tình trạng tương tự như vậy. Không biết thằng Operamini nó bị gì nhỉ! Có bác nào cùng chung cảnh ngộ với em không!

Cài lại Opera mini đi bạn, thỉnh thoảng nó bị lỗi thôi.

Posted via Mobile Device

theanh6

Sao máy mình tự dưng dở chứng, Mình đã bật Wlan rồi, search ra wifi free rồi, nhưng khi kết nối nó báo unable to conect, có ai giải thích giùm mình cái.

cái đó là do mạng wlan dỏm thôi không sao đâu.Mình cũng bị nên search nhiều lần chọn cái nào có đầy sóng thì vào.Chúc vui:p

alabao1983

Các pác cho mình hỏi có cách mod con P1i ở màn hinh standy ko vậy? Thêm icon ở nút trên cùng phía trái và nút more ở màn hình standy...bác nào biết chỉ dùm mình dzới...cám ơn nhiều....

linh2911

cái đó là do mạng wlan dỏm thôi không sao đâu.Mình cũng bị nên search nhiều lần chọn cái nào có đầy sóng thì vào.Chúc vui:p
Cái đó có 2 cục sóng trong 3 cục, good mà. còn mấy cái 1 cục thì mình cũng nghĩ như bạn, nhưng cuối cùng ngậm ngùi xài GPRS :(

shadow141206

Các pác cho mình hỏi có cách mod con P1i ở màn hinh standy ko vậy? Thêm icon ở nút trên cùng phía trái và nút more ở màn hình standy...bác nào biết chỉ dùm mình dzới...cám ơn nhiều....

Nút trên cùng phía trái. Chắc bạn muốn nhắc đến status bar nhỉ :p:p:p. Còn nút more thì ko có cách mod bạn ui :(:(:(

shadow141206

Cái đó có 2 cục sóng trong 3 cục, good mà. còn mấy cái 1 cục thì mình cũng nghĩ như bạn, nhưng cuối cùng ngậm ngùi xài GPRS :(

Bạn kết nối ở một điểm truy cập khác thử xem !!! Thường thì lỗi đó do bộ phát wifi, không phải do máy bạn đâu ;););)

NokuaN70

Well-Known Member

Cái Icon nằm trên cùng bên trái= popup menu, bạn search trên 4rum nhé, còn thay đổi Icon cho nó bạn tìn bộ status bar nào có folder LSBCONLIB và copy vô C:Resource là dc.

Posted via Mobile Device

demo_demo

các bác zúp zúp với, cái này về phần SIM nhưng tức wá hỏi lun, tình hình là hồi chiều xóa danh bạ trong SIM để đưa dah bạ mới từ bộ nhớ máy vào, nhưng khi đưa vào thì chỉ mới 28 tên thì nó bảo "too big" tức wá, chỉ tới cái tên thứ 28 thì ko cho copy nữa. Tui bực mình copy lần nữa thì nó cho thêm 28 cái tên đó lần nữa(tức là 1 số thì nó gắp đôi lên, copy lần nữa thì gấp 3 lên, chứ ko cho cái tên khác nào ngoài 28 cái tên đó) tui đã khởi động lại mái roài nhưng vẫn vậy. Tức wá ai có cao kiến j ko? trả lời em sớm sớm nhá các bác. thanks các bác

pphapp

bạn thử gắn sim sang máy khác rùi xóa sạch contacs sim đi, rùi gắn lại về máy copy lại xem đc hông, hay dùng thử phần mềm my phone dành riêng cho sy đó(tg tự giống pc suite nhưng đồng bộ nhanh joen cr về tải dữ liệu lẫn nhận bộ nhớ trong, nói chung nó mạnh hơn pc suite), tại trước máy mình cũng bị vậy đó, super sim mà lưu có 41 báo đầy tức bức bốiX-:)D

NokuaN70

Well-Known Member
bạn thử gắn sim sang máy khác rùi xóa sạch contacs sim đi, rùi gắn lại về máy copy lại xem đc hông, hay dùng thử phần mềm my phone dành riêng cho sy đó(tg tự giống pc suite nhưng đồng bộ nhanh joen cr về tải dữ liệu lẫn nhận bộ nhớ trong, nói chung nó mạnh hơn pc suite), tại trước máy mình cũng bị vậy đó, super sim mà lưu có 41 báo đầy tức bức bốiX-:)D

Cái này mình dám chắc với 2 bro là Contact lưu trên máy để tên đầy đủ dấu đúng kg? Bây giờ 2 bro chịu khó Edit lại thành tiếng Việt kg dấu sẽ copy hết vào Sim thôi. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

demo_demo

wả thật là bỏ dấu tiếng Việt đi thì nó ok lun. Trời ạh hỏi sao mà ko tức Nokia wá trình này ko bị j hết mà P1i lại đòi hỏi là sao? SIM vẫn chỉ là 1 thui, hỏi sao mà ko tức chứ. thansk nhìu bác nhé

Eleien

con p1i của mình k bít bị gì mà sử dụng web mặc định của máy ko đc nữa.mỗi lần bấm zô, nó bị app closed
Application : Web
Reason code : ucmp
Reason number : 0
Ai giúp mình với :((.

Chỉnh sửa cuối:

NokuaN70

Well-Known Member
con p1i của mình k bít bị gì mà sử dụng web mặc định của máy ko đc nữa.mỗi lần bấm zô, nó bị app closed. Trog đó Reason code ghi là ucmp, còn Reason number là 0. Ai giúp mình với.

Bạn có mod miếc gì cho em nó kg? Nếu có thì xóa mấy cái mod đó đi. Lỗi này có thể do mod.

Posted via Mobile Device

Eleien

Bạn có mod miếc gì cho em nó kg? Nếu có thì xóa mấy cái mod đó đi. Lỗi này có thể do mod.

Posted via Mobile Device

mình chỉ mod để web mặc định cho cache load các trag 7Mb. Nhưg sau lúc mod thì mình vẫn xài đc bình thưởg. jờ tự dưg bị, k hỉu vì sao.
nếu có thể, bạn copy folder opera trong system\data\opera ròi up lên cho mình đc k? mình tính chép đè lại mà tìm trog ổ z mà k thấy :mad:)

alabao1983

Pác nào có cách thêm icon cho nút more ngoài màn hình standy ko? mình đọc trên form và làm được cái popup rồi...Mình đang xài P1i

NokuaN70

Well-Known Member
Pác nào có cách thêm icon cho nút more ngoài màn hình standy ko? mình đọc trên form và làm được cái popup rồi...Mình đang xài P1i

Đến giờ này thì chưa thấy mod More=Icon cả, mà mod nút More thành Icon chi vậy bạn?

Posted via Mobile Device

blackcatdn

các bro ai có frames của p1i cho mình xin với. Tìm trong diễn dàn thì thấy ít quá,với search trên mạng càng không lun...

buratino1703

Các bạn cho mình hỏi, mình định đi mua máy P990i mới, hàng xách tay nhưng sợ là máy cũ tút lại, vì đã có bạn trên PV chúng ta mua phải hàng kiểu này. Vậy ngoài đánh giá bằng hình thức bên ngoài, vào menu Service Test để kiểm tra máy thì còn cách nào bổ sung nữa không?