• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

demo_demo

tình hình là đã chép thành côn rùi bác ơi, nhưng font có vấn đề có vài ô vuông trong khi sử dụng chương trình máy thì ko bị(quick office) Bác có cao kiến j ko? àh mà cái code sao mình ko tìm ra chổ để đánh vào, mình install vào thì nó chạy hoài chứ ko có chỗ đánh code. mình gà lắm zúp với nhé. công nhận xài chạy nhanh thật.

NokuaN70

Well-Known Member
tình hình là đã chép thành côn rùi bác ơi, nhưng font có vấn đề có vài ô vuông trong khi sử dụng chương trình máy thì ko bị(quick office) Bác có cao kiến j ko? àh mà cái code sao mình ko tìm ra chổ để đánh vào, mình install vào thì nó chạy hoài chứ ko có chỗ đánh code. mình gà lắm zúp với nhé. công nhận xài chạy nhanh thật.

Click vào more trong Document to go click dzô Activate xing điền code đó vào là full luôn.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member
Cái này mình đọc dc bên persian forum, trên con P1 có cài sẵn game Vija Sight Pro Golf nếu AE lỡ uninstall thì vào ổ Z\private\20001239\Sisperm copy file game đó ra và cài lại nhé, mới vừa kiểm chứng xong :D
Posted via Mobile Device

anhmatphales

Bạn cứ mod thoải mái đi, không có vấn đề gì đâu, nhớ đọc kỹ hướng dẫn trước khi làm. Chúc bạn thành công.

nhân tiện bác chỉ giúp em cách reset máy về tình trạng nguyên thủy được ko ? vì nút thanhk vẫn chưa đủ , em xin cám ơn bác một lần nữa .;)

anhmatphales

Ko biết P9 ra sao, P1i của mình, sau khi cài TV xong, vẫn mod đc như thường !!!! hy vọng thông tin này sẽ có ích cho bạn ;;)[/QUOT
hy vọng p990 vẫn có thể làm đc , cám ơn mọi người đã giúp đỡ . cám ơn bác nhiều

Son_Do

Well-Known Member
nhân tiện bác chỉ giúp em cách reset máy về tình trạng nguyên thủy được ko ? vì nút thanhk vẫn chưa đủ , em xin cám ơn bác một lần nữa .;)

Nếu muốn máy trở về nguyên thủy như lúc mới mua thì bạn phải format ổ C. Từ chế độ flip đóng, bạn thao tác như sau: Xoay lên một nấc(phím xoay Jog dial), nhấn phím * - Xoay xuống một nấc - Xoay xuống một nấc, nhấn phím * - Xoay xuống một nấc, nhấn phím *. Khi vào được Service menus thì bạn chọn Format internal(dòng thứ 3).
Khuyến cáo : Khi Format ổ C thì dữ liệu người dùng và các phần mềm đã cài đặt sẽ bị xóa sạch, vì vậy bạn nhớ backup lại các dữ liệu người dùng như Danh bạ, tin nhắn trước khi tiến hành format máy.

Son_Do

Well-Known Member

DocumentsToGo dùng fonts riêng của nó chứ không dùng fonts hệ thống của máy như QuickOffice, nên muốn đọc được TV thì bạn phải nạp fonts cho phần mềm này, cách làm như sau: Bạn chép fonts Unicode (hoặc font nào mà bạn đã dùng để soạn văn bản trên PC) theo đường dẫn : D:\System\Apps\DocsToGoCommon.
Chúc bạn thành công.

NHL294

Mình muốn Mod mấy cái Icon, nhug khi copy vào ổ C thì có khoảng hơn 20 file nó báo "can't open" là thế nào vậy các bác? Ý mình hỏi là làm cách nào để copy được hết đây? Trước khi Mod mình đã thử restart lại máy nhug cug k thành công, kết wả là vẫn có vài icon k có j thay đổi, jo tự nhiên hỗn tạp icon, nhìn ngộ wé :(.
Thank!

NokuaN70

Well-Known Member
Mình muốn Mod mấy cái Icon, nhug khi copy vào ổ C thì có khoảng hơn 20 file nó báo "can't open" là thế nào vậy các bác? Ý mình hỏi là làm cách nào để copy được hết đây? Trước khi Mod mình đã thử restart lại máy nhug cug k thành công, kết wả là vẫn có vài icon k có j thay đổi, jo tự nhiên hỗn tạp icon, nhìn ngộ wé :(.
Thank!

Bạn đã để CapSwitch off chưa? Và bộ Icon bạn mod có đúng cho máy bạn đang sử dụng kg?

Posted via Mobile Device.

bshieu2005

nói vậy bạn đem lên châu nguyễn đi, mình làm cho, thường sau 3 h chiều tốt nhất, hì hì. Giúp được thì mình sẽ giúp hết sức, anh em trên diễn đàn thui ko có gì mà ngại, bạn bè nhau cả mà.

Mình tên Hiếu ở Sóc trăng mình có mua P1i của bạn dùng được hơn 1 năm rồi máy chạy rất ổn định, hôm qua mình backup đến giai đoạn khởi động lại thì máy bị lỗi, chỉ lên nguồn, bàn phím chớp chớp nhưng màn hình thì tối đen, vậy là máy bị sao ? mong bạn giúp đỡ. Cám ơn.

blackcatdn

Mình tên Hiếu ở Sóc trăng mình có mua P1i của bạn dùng được hơn 1 năm rồi máy chạy rất ổn định, hôm qua mình backup đến giai đoạn khởi động lại thì máy bị lỗi, chỉ lên nguồn, bàn phím chớp chớp nhưng màn hình thì tối đen, vậy là máy bị sao ? mong bạn giúp đỡ. Cám ơn.

cho em bon chen chút. Theo em nghỉ thì chỉ còn cách up lại firmware. Do bị lỗi trong khi backup:D

NHL294

Bạn đã để CapSwitch off chưa? Và bộ Icon bạn mod có đúng cho máy bạn đang sử dụng kg?

Mình đã off rồi, bộ icon đó mình thấy bạn share ghi là có dùng cho UIQ 3.0 nên mình nghĩ là cho P1i dc, cái bộ này có đến 131 cái, mà hình như P1i chỉ có 72 cái thì fải! Chẳng hỉu sao nữa!:(:-/
Thank bác!

NokuaN70

Well-Known Member
Mình đã off rồi, bộ icon đó mình thấy bạn share ghi là có dùng cho UIQ 3.0 nên mình nghĩ là cho P1i dc, cái bộ này có đến 131 cái, mà hình như P1i chỉ có 72 cái thì fải! Chẳng hỉu sao nữa!:(:-/
Thank bác!

Bây giờ nếu bạn muốn xài lại bộ Icon đó thì bạn kiếm bộ Icon nào chuẩn cho P1 chép vào, sau đó bạn chọn những file Icon bạn cần đổi( file *.mbm) từ bộ bị lỗi và chép đè vào là xong. Bạn chỉ chép lại những file *.mbm thôi, còn những file *.rsc đã chuẩn rồi thì kg chép lại nữa. Sau này có cần đổi Icon thì cũng chỉ chép những file mbm vào là dc.

Posted via Mobile Device

NokuaN70

Well-Known Member

Bạn chỉ cần update service lại là ổn, kg cần đem ra tiệm up firmware đâu. Bạn tham khảo các bài viết trong topic Hướng dẫn update online nhé, CongVoi hướng dẫn rất đầy đủ và dễ làm. Chúc vui nhé.

Posted via Mobile Device

brandymai

Hĩ.em làm được rồi, thanks bác.Giờ thì chụp ảnh phong phú hẳn lên ^^

Bạn copy vào thẻ nhớ rồi sau đó bạn phải tạo một thư mục Frames trong Picture(ở trong máy đó ,ko phải trong thẻ nhớ đâu ah nha) ,bạn hãy copy tất cả những Frames hồi nãy bạn copy vào thẻ chuyển tất cả vào thư mục Frames bạn mới vừa tạo trong máy đó,vậy là xong :) Thân:|

hic, t làm cũng giống hướng dẫn nhưng vẫn ko xài đc, help me plz ...:((

linh2911

Sao máy mình tự dưng dở chứng, Mình đã bật Wlan rồi, search ra wifi free rồi, nhưng khi kết nối nó báo unable to conect, có ai giải thích giùm mình cái.

conkhikho123456

Hi các bác!
Ba ngày nay con P1i của em chẳng vào Operamini được, trong khi chat Slick, hay vào bằng Bolt vẫn bình thường. Con P1i của thằng bạn em cũng bị tình trạng tương tự như vậy. Không biết thằng Operamini nó bị gì nhỉ! Có bác nào cùng chung cảnh ngộ với em không!