• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

Nguyen_Minh

Hom nay quay phim thay man hinh bi giat giat nhu chung ta choi game bi lag. Ae nao biet chi dum cach khac phuc. Online tren dien thoai ko bo dau dc mod dung chem

Có thể game của a nặng quá nên nó lag. Hay a cài vào thẻ nhớ. Thẻ tốc độ đọc chậm cũng có thể dẫn tới hiện trạng trên đó

ugly_benny

Có thể game của a nặng quá nên nó lag. Hay a cài vào thẻ nhớ. Thẻ tốc độ đọc chậm cũng có thể dẫn tới hiện trạng trên đó

ah ko, anh ví dụ tình trạng quay phim bị giật như khi chơi game trên máy tính nó bị lag đó, anh nghi do thẻ, chứ thẻ cũ của anh ko bị tình trang quay phim mà hình ảnh bị đơ rồi mới chuyển động.
anh ko cài game trên dt, anh chỉ quay phim thôi

tienlong25

Các bạn chỉ giúp mình fonts Tiếng Việt cho P990i

Em cài fonts Tiếng Việt cho máy P990i của em mãi mà không được. Em cắm thẻ nhớ vào máy tính và tạo folder Resource\fonts và copy font chữ vào đó. Sau đó em cắm thẻ nhớ vào con P990i thì bị mất luôn folder fonts. Các bác chỉ cho em với, em muốn lướt web nhưng toàn bị ô vuông. Em đang dùng FW R6E28 ạ. Cám ơn các bác nhiều nha!!!

phamxuanphucuong

Em cài fonts Tiếng Việt cho máy P990i của em mãi mà không được. Em cắm thẻ nhớ vào máy tính và tạo folder Resource\fonts và copy font chữ vào đó. Sau đó em cắm thẻ nhớ vào con P990i thì bị mất luôn folder fonts. Các bác chỉ cho em với, em muốn lướt web nhưng toàn bị ô vuông. Em đang dùng FW R6E28 ạ. Cám ơn các bác nhiều nha!!!
bạn dùng swiss mgr pro chép fonts vào resource nhé nếu thành công thì thanks cái nhé

Nguyen_Minh

bạn dùng swiss mgr pro chép fonts vào resource nhé nếu thành công thì thanks cái nhé

Để chép font bằng SMP thì phải cho đc font vào máy. Mà cho vào máy thì phải cho qua thẻ nhớ. Vậy nên cách này ko khả thi cho lắm
Sau khi chép a nhớ restart lại máy. Và tên 4 font phải đúng máy mới load. Ko thấy folder có thể nó để ẩn. Vậy cài capswitch vào xem có thấy ko
Chúc thành công:D

tienlong25

em không copy fonts vào resource trên máy được. Nó còn không cho em tạo folder trong đó nữa cơ. Ai giúp em với:((

tienlong25

Không hiểu kiểu gì màu bây h em bị reset liên tục, tháo thẻ nhớ ra (hoặc xóa file font đi) lại vào được. Càng ngày càng bó tay. Chỉ cho em với.

tommynguyen1961

em không copy fonts vào resource trên máy được. Nó còn không cho em tạo folder trong đó nữa cơ. Ai giúp em với:((

Không hiểu kiểu gì màu bây h em bị reset liên tục, tháo thẻ nhớ ra (hoặc xóa file font đi) lại vào được. Càng ngày càng bó tay. Chỉ cho em với.

format thẻ nhớ đi, format bằng dt để cho dt của bạn nó định dạng lại thẻ nhớ của bạn.
Sau đó lấy thẻ nhớ ra ngoài cho vào hộp đọc thẻ. trong Resource nếu có sẵn folder fonts rồi thì chỉ cần copy những fonts bạn cần vộ thôi, còn nếu chưa có thì tạo folder fonts trong resource rồi cho fonts vào folder fonts.
Sau đó đưa thẻ nhớ vào dt và khởi động lại dt để nó load bộ fonts. Thế là xong.

tienlong25

Em fomat thẻ nhớ trên máy tính, sau đó cho vào điện thoại fomat để định dạng. em tháo thẻ nhớ cắm vào máy tính, tạo folder Resource\fonts xong rồi copy mấy cái font chữ trên các diễn đàn cho. em cắm vào máy điện thoại, tắt máy đi và khởi động lại. Thế là cứ reset liên tục, phải tháo thẻ nhớ ra thì nó mới lên được. Bây h phải làm thế nào hả các bác?

Nguyen_Minh

Em fomat thẻ nhớ trên máy tính, sau đó cho vào điện thoại fomat để định dạng. em tháo thẻ nhớ cắm vào máy tính, tạo folder Resource\fonts xong rồi copy mấy cái font chữ trên các diễn đàn cho. em cắm vào máy điện thoại, tắt máy đi và khởi động lại. Thế là cứ reset liên tục, phải tháo thẻ nhớ ra thì nó mới lên được. Bây h phải làm thế nào hả các bác?

A kt lại cái font. Có thể file zải nén bị lỗi. Vậy a down file # rồi chép xem ok ko nhé

Posted via Mobile Device

vnyelsea

Trước tiên nên copy fonts gốc từ Z: sang D:, khởi động lại máy. Thao tác này kiểm tra xem vấn đề là do fonts hay do thẻ. Nếu vẫn tình trạng trên thì cái thẻ của bạn có vấn đề, như thế bạn có down về fonts nào cũng vậy thôi.
(Nên thử và loại trừ từng khả năng một chứ đừng mò mẫm như thế mà mất thời gian. Mà máy bạn đã hack chưa?)
Chúc vui!

tienlong25

Mình có khoảng chục bộ font rồi, bộ thì làm mất folder bộ thì làm máy reset liên tục. Bây h đang chán quá!!!! Mình thử cả thẻ nhớ khác rồi, cũng bị như thế...

zerolenovo

camera máy em bị mờ . bây giờ muốn chụo hình cho rõ thì thay cam ở đâu giá bao nhiêu em ở tphcm. thank

theminhbk

Member
em dùng p990i mà ko biết dùng tai nghe loại nào cho phù hợp. với ali5 tính mua một cuc pin p1i gắn vô em p990i xài có đươc ko?

NokuaN70

Well-Known Member
em dùng p990i mà ko biết dùng tai nghe loại nào cho phù hợp. với ali5 tính mua một cuc pin p1i gắn vô em p990i xài có đươc ko?

Về cơ bản thì các máy của SE đều xài chung tai nghe có cổng Pop Port, nên P990 có thể xài dc tai nghe của các máy khác, tùy theo nhu cầu mà bạn chọn loại thích hợp. Hoặc không thích kiểu dáng của tai nghe SE thì bạn mua một cable chuyển từ cổng Pop port sang Jack 3,5mm để tương thích với các tai nghe khác có bán trên thị trường. Pin BTS-40 của P1 xài tốt cho P990 nhé.

Posted via Mobile Device