• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[P990i] Thảo luận và chia sẻ kinh nghiệm sử dụng SE P990i

Bạn thấy chụp ảnh bằng P990i như thế nào

• Thật tuyệt vời

Votes: 5 33.3%
  • Tốt

Votes: 9 60.0%
  • Trung bình

Votes: 1 6.7%
  • Kém

Votes: 0 0.0%

• Total voters
    15
  • Poll closed .

sonnguyen_uiq3

Chào cả nhà.lâu quá mới qua khu vực này.
Có vấn đề này nhờ anh em giúp.Anh em nào có cái pc suite của p990i cho cái laptop hđh window 7 ko,share lên cho mình với.
Thanks cả nhà

Son_Nguyen

Chào cả nhà.lâu quá mới qua khu vực này.
Có vấn đề này nhờ anh em giúp.Anh em nào có cái pc suite của p990i cho cái laptop hđh window 7 ko,share lên cho mình với.
Thanks cả nhà
Cái này Sơn thử tìm trong trang chủ của Sony xem có version nào hỗ trợ win7 ko? Mình cũng đang xài win7 ko cài được mấy phiên bản cũ, mỗi lần cần đến PC Suite lại phải quay ra XP xài.:(.

thangbom3584

anh chị em nào biết chỗ nào bán cái jack sạc của P9(cái miếng nhỏ bằng nhựa có 12 chân tiếp xúc với main để cấm sạc,cable,tai nghe vào)thì chỉ em,giá bao nhiu??thanks all!

huynhba

mấy bác chỉ em cách lưu danh bạ trong P990i vào PC với? em đã dùng soft "Sony Ericsson PC suite" để backup danh bạ,nó đã tạo ra 1 file với dung lượng khoảng 45mb, nhưng e ko biết dùng phần mềm nào để mở file đó, và file backup đó cũng ko biết đuôi gì.dùng Outlook mở cũng ko được

Nguyen_Minh

mấy bác chỉ em cách lưu danh bạ trong P990i vào PC với? em đã dùng soft "Sony Ericsson PC suite" để backup danh bạ,nó đã tạo ra 1 file với dung lượng khoảng 45mb, nhưng e ko biết dùng phần mềm nào để mở file đó, và file backup đó cũng ko biết đuôi gì.dùng Outlook mở cũng ko được

Backup Contact a vào Contact, chọn vào mũi tên ở trên, chọn Quản lý, chọn backup. File backup sẽ lưu trong D:\other

shadow141206

bạn bấm lên, *, xuống, xuống *, xuống, * để có thể vào service menu ... Sau đó bắt đầu test máy ... :D

thethanh_pro

máy e tự nhiên khi chụp ảnh xong thì k xem đc hình mà nó hiện lên chữ WAITING...,đôi khi bị treo luôn là bị sao nhỉ???e thử up lại FW rồi mà nó vẫn bị như cũ.MOD lại camera zoom 400 mà vẫn thế.hix.ai giúp e với.P990i mà k chụp ảnh đc thì bỏ vào sọt rác cho rồi :(:)(:)((

NokuaN70

Well-Known Member
Bạn tháo thẻ nhớ ra rồi thử lại xem? Có thể thẻ nhớ bị lỗi.

thethanh_pro

mình format thẻ rồi bạn ah.chuyển sang lưu trên máy cũng bị thế.k biết có phải bị phần cứng k nữa?hix:(:)((

phamxuanphucuong

mình format thẻ rồi bạn ah.chuyển sang lưu trên máy cũng bị thế.k biết có phải bị phần cứng k nữa?hix:(:)((

bạn up lại FW rùi làm lại thử coi có còn tình trạng đó không . mà nhớ là từ từ hãy mod camera nhé cứ thử up lại fw đã đôi khi bạn mod camera bị lỗi đó

Nguyen_Minh

máy e tự nhiên khi chụp ảnh xong thì k xem đc hình mà nó hiện lên chữ WAITING...,đôi khi bị treo luôn là bị sao nhỉ???e thử up lại FW rồi mà nó vẫn bị như cũ.MOD lại camera zoom 400 mà vẫn thế.hix.ai giúp e với.P990i mà k chụp ảnh đc thì bỏ vào sọt rác cho rồi :(:)(:)((

Cái này là do bản MOD camera đó a ạ! Vậy thực hiện lệnh Hard Reset để format ổ C là hết

dengrumingzi

giờ này mà vẫn còn người mod camera ah? Ngoài tăng zoom thì còn tăng gì không? Trong khi zoom trên điện thoại càng zoom càng vỡ nét thì tăng làm giề??? Lại còn làm tốc độ chụp chậm hơn, hay đơ hơn nữa chứ???

long_ca_sg

pác làm ơn cho em hỏi là khi chụp hình mà không ấn nút AUTO FOCUS thì hình sẽ rất mờ . ấn rồi thì rõ lên hẳn. còn khi chuyển wa QUAY PHIM thì nó làm 1 cái tách . thế là ko có auto focus nữa . nên đoạn phim way mớ lắm . em đã từng dùng 2 con p990i rồi. con nào cũng vậy cả. [pác làm ơn cho em hỏi là có phần mềm nào để giúp cho dt mình giữ được auto focus khi quay phim hay ko ạh ? hoặc có cách nào để khắc phục tình trạng này ko thưa các pác .
em xin cảm ơn các pác nhìu lắm lắm !

Đừng viết IN ĐẬM khi post bài nữa nha bạn!!

Last edited by a moderator:

NokuaN70

Well-Known Member
Quay film thì là gì có chức năng AF bạn? Bạn kiểm tra lại Setting của Video, đặt Frame size 320x240, Video size ở mức Normal, Quality ở mức Fine, xong rồi thử lại xem. Chất lượng cũng không đến nỗi tệ lắm đâu.

dengrumingzi

Quay film thì có thể có AF, nhưng tuỳ máy. Chưa nghe nói có chức năng ấy trên camera ở điện thoại.^^ Bình thường chỉ thấy trên camera chuyên dụng dùng để quay phim.

nhox

cho mình hỏi về cái P990i 1 chut' nhá !!!

các bạn cho mình hỏi P990i hỗ trợ thẻ nhớ lên tới mấy Gb và cái tai nghe của dòng walkman nào hợp vs nó